Malwadi
Malwadi Maharashtraലെ Kolhapur ജില്ലയിലെ Panhala താലൂക്ക്ലുള്ള ഒരു റവന്യൂ ഗ്രാമമാണ്. ഇവിടെ 420 കുടുംബങ്ങളിലായി 2,152 പേർ ഉണ്ടായിരുന്നു (സെൻസസ് 2011).
നിങ്ങൾ Malwadi-ൽ നിന്നാണോ?ക്ലെയിം ചെയ്യുക — ഇത് സൗജന്യമാണ്.
2,152 പേർ. 420 വീടുകൾ.
Panhala താലൂക്ക്, Kolhapur ജില്ല, Maharashtra.
Malwadi ഇന്ന്
- Apple₹6,500APMC Kolhapur · 7 Nov 2026
- Brinjal₹2,000APMC Kolhapur · 7 Nov 2026
- Cabbage₹800APMC Kolhapur · 7 Nov 2026
Malwadi (माळवाडी), Panhala താലൂക്ക്, Kolhapur: ഓരോ കുടുംബത്തിനും ദീപാവലി 2026 ആശംസകൾ!
Malwadi പ്രദേശത്ത് ദീപാവലി 2026
Maharashtra സർക്കാരിന്റെ ഔദ്യോഗിക 2026 അവധി പട്ടിക: 2026 നവംബർ 8, ഞായറാഴ്ച-ന് Diwali Amavasya (Laxmi Pujan); 2026 നവംബർ 10, ചൊവ്വാഴ്ച-ന് Diwali (Bali Pratipada).
- Malwadi പ്രദേശത്തെ ദീപാവലി പരിപാടി ചേർക്കുക
- Malwadi പ്രദേശത്ത് എങ്ങനെ ആഘോഷിക്കുന്നു എന്ന് എഴുതുക
- Kolhapur ജില്ലയിൽ ദീപാവലി 2026 →
- എല്ലാ സംസ്ഥാനങ്ങളിലെയും ദീപാവലി തീയതികൾ →
ഓരോ പരിപാടിയും പോസ്റ്റും ഒരു മോഡറേറ്റർ പരിശോധിച്ച ശേഷമേ പ്രത്യക്ഷപ്പെടൂ.
Malwadi ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ
Panhala താലൂക്ക്-ലെ വലിയ ഗ്രാമങ്ങളിലൊന്നാണ് Malwadi — ജനസംഖ്യയിൽ 124-ൽ 33-ാം സ്ഥാനം, 2,152 പേർ, 420 കുടുംബങ്ങൾ (സെൻസസ് 2011). സാക്ഷരത 76.7% — Kolhapur ജില്ലയുടെ 78.4%-നെക്കാൾ കുറവ് (Panhala താലൂക്ക്: 79.1%); ലിംഗാനുപാതം 1,000 പുരുഷന്മാർക്ക് 939 സ്ത്രീകൾ — ജില്ലയുടെ 962-നെക്കാൾ കുറവ്. ഇത് Malwadi (Kotoli) ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിന്റെ പരിധിയിലാണ് (LGD); പിൻ കോഡ് 416230. ഗ്രാമത്തിന്റെ വിസ്തൃതി 289 ഹെക്ടർ (ഏകദേശം 2.9 ച.കി.മീ.) — അതായത് ച.കി.മീ.-ന് ഏകദേശം 744 പേർ (സെൻസസ് 2011). ഭൂപടത്തിൽ ഇതിന് ഏറ്റവും അടുത്ത ഗ്രാമം Alave, നേർരേഖയിൽ ഏകദേശം 1.8 കി.മീ. അകലെ.
ഔദ്യോഗിക വിവരം2011 സെൻസസ് · LGD, 2026 ഒക്ടോ 21-ന് പുതുക്കിയത്
ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത്: Malwadi (Kotoli) →
പഞ്ചായത്ത് ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ
നിങ്ങളാണോ Malwadi-ന്റെ സർപഞ്ച്? ഇവിടെ ഔദ്യോഗിക വിവരങ്ങൾ പ്രസിദ്ധീകരിക്കാൻ നിങ്ങളുടെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സർട്ടിഫിക്കറ്റോ പഞ്ചായത്ത് കത്തോ ഉപയോഗിച്ച് സ്ഥിരീകരിക്കുക. സർപഞ്ചായി സ്ഥിരീകരിക്കുക
തിരുത്തൽ നിർദ്ദേശിക്കുക · തിരുത്തൽ ചരിത്രം
ഔദ്യോഗിക വിവരം2011 സെൻസസ് · LGD, 2026 ഒക്ടോ 21-ന് പുതുക്കിയത്
- വികസന ബ്ലോക്ക്
- Panhala ഉറവിടം: Local Government Directory (LGD), Ministry of Panchayati Raj, 2026-10-29 വരെ
- സ്വയംസഹായ സംഘങ്ങൾ
- 0 സ്വയംസഹായ സംഘങ്ങൾ, 1 അംഗങ്ങൾ (2025-26) ഉറവിടം: Ministry of Rural Development (DAY-NRLM), Village-wise Self Help Group and Members Count, data.gov.in (GODL-India), 2026-10-30-ന് ശേഖരിച്ചത്
ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത്
Malwadi Malwadi (Kotoli) (मालवाडी कोटोळी) ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിലാണ്.
ഉറവിടം: ലോക്കൽ ഗവൺമെന്റ് ഡയറക്ടറി (LGD), 2026-10-21.
Malwadi താരതമ്യം
ജനസംഖ്യ പ്രകാരം Panhala താലൂക്ക് ലെ 124 ജനവാസ ഗ്രാമങ്ങളിൽ Malwadi #33 സ്ഥാനത്താണ്.
സെൻസസ് 2011. പ്രദേശ കണക്കുകൾ ജനവാസ ഗ്രാമങ്ങൾ മാത്രം കൂട്ടുന്നു; സാക്ഷരത = സാക്ഷരർ ÷ 7 വയസ്സും അതിനു മുകളിലുമുള്ളവർ.
ഔദ്യോഗിക വിവരം2011 സെൻസസ്
2011 സെൻസസിൽ Malwadi-ൽ എന്തുണ്ടായിരുന്നു
- പ്രൈമറി സ്കൂൾ ഉണ്ട് · ഗ്രാമത്തിൽ 2
- പ്രാഥമിക ആരോഗ്യ കേന്ദ്രം (PHC) ഇല്ല · ഏറ്റവും അടുത്തത് 10 കി.മീ.-ലധികം അകലെ
- ശുദ്ധീകരിച്ച ടാപ്പ് വെള്ളം ഉണ്ട്
- എല്ലാ കാലാവസ്ഥയിലും ഉപയോഗിക്കാവുന്ന റോഡ് ഉണ്ട്
- പൊതു ബസ് സർവീസ് ഉണ്ട്
- വീടുകൾക്ക് വൈദ്യുതി ഉണ്ട്
- വാണിജ്യ ബാങ്ക് ഇല്ല · ഏറ്റവും അടുത്തത് 5 കി.മീ.-നുള്ളിൽ
- മൊബൈൽ ഫോൺ കവറേജ് ഉണ്ട്
പൂർണ്ണ റിപ്പോർട്ട് കാർഡ് കാണുക →
2011 സെൻസസ് ഗ്രാമ ഡയറക്ടറി — അതിനുശേഷം സ്ഥിതി മാറിയിരിക്കാം.
പേജ് എത്ര പൂർണ്ണം · 1/5
- ഫോട്ടോ
- ചരിത്രവും പരിചയവും
- സർപഞ്ച് പരിശോധിച്ചു
- ഉത്സവം അല്ലെങ്കിൽ പെരുന്നാൾ
- സ്കൂൾ വിവരങ്ങൾ
ഇല്ല — നിങ്ങൾക്ക് ചേർക്കാമോ?ഫോട്ടോ ചേർക്കുകതിരുത്തൽ നിർദ്ദേശിക്കുകസർപഞ്ചായി സ്ഥിരീകരിക്കുകഒരു പരിപാടി ചേർക്കുക
നിങ്ങൾക്ക് അറിയാവുന്നത് ചേർക്കുക →നോട്ടീസ് ബോർഡ് · Malwadi
ഈ ആഴ്ച അറിയിപ്പുകളൊന്നുമില്ലകുടിവെള്ള വിതരണ സമയം, ഗ്രാമസഭ തീയതികൾ, ക്യാമ്പുകൾ, ക്യാമ്പെയ്നുകൾ — താമസക്കാർ ഇവ ഇവിടെ അറിയിപ്പുകളായി പോസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നു.
ഒരേ പിൻകോഡുള്ള ഗ്രാമങ്ങൾ 416230
Panhala താലൂക്ക്-ലെ ഗ്രാമങ്ങൾ
Panhala-ലെ എല്ലാ ഗ്രാമങ്ങളും →Malwadi — 2011 സെൻസസിൽ നിന്ന് 2026 ഏകദേശ കണക്കിലേക്ക്
2026-ലേക്കുള്ള ഏകദേശ കണക്ക് (സംസ്ഥാനത്തിന്റെ ഔദ്യോഗിക RGI പ്രവചനം അനുസരിച്ച് 2011 സെൻസസിൽ നിന്ന് കണക്കാക്കിയത്; സെൻസസ് എണ്ണമല്ല)
രീതി: 2011 സെൻസസ് എണ്ണം × 2011-ൽ നിന്ന് 2026-ലേക്കുള്ള Maharashtra-ന്റെ പ്രവചിത ജനസംഖ്യാ വളർച്ച (+15.1%), ജനസംഖ്യാ പ്രവചനങ്ങൾക്കായുള്ള സാങ്കേതിക സമിതിയുടെ (ദേശീയ ജനസംഖ്യാ കമ്മീഷൻ, MoHFW, ഇന്ത്യയുടെ രജിസ്ട്രാർ ജനറലിനൊപ്പം) ഔദ്യോഗിക പ്രവചനങ്ങളിലെ പട്ടിക 21-ൽ നിന്ന്. റിപ്പോർട്ട് വീടുകളുടെ പ്രവചനം നൽകുന്നില്ല, അതിനാൽ വീടുകൾക്കും അതേ അനുപാതം ഉപയോഗിക്കുന്നു. സംഖ്യകൾ റൗണ്ട് ചെയ്തവയാണ്; ഒരു ഗ്രാമം സംസ്ഥാന ശരാശരിയിൽ നിന്ന് വളരെ വ്യത്യസ്തമാകാം. അടുത്ത സെൻസസ് ഈ കണക്കുകൾക്ക് പകരമാകും.
ഇന്ത്യയുടെയും സംസ്ഥാനങ്ങളുടെയും ജനസംഖ്യാ പ്രവചനങ്ങൾ 2011–2036 (nhm.gov.in, PDF) · Table 21 · 2026-10-26-ന് പരിശോധിച്ചത്
ജനസംഖ്യ, വിദ്യാഭ്യാസം, തൊഴിൽ
- ജനസംഖ്യ
- 2,1522011 സെൻസസ്
- പുരുഷന്മാർ / സ്ത്രീകൾ
- 1,110 / 1,042
- വീടുകൾ
- 420
- ഒരു വീട്ടിലെ ആളുകൾ
- 5.1
- സാക്ഷരതാ നിരക്ക്
- 76.7%സാക്ഷരർ ÷ 7+ വയസ്സുള്ളവർ
- തൊഴിലാളികൾ
- 1,231
- തൊഴിൽ പങ്കാളിത്തം
- 57.2%തൊഴിലാളികൾ ÷ ജനസംഖ്യ
ഉറവിടം: ഇന്ത്യയുടെ രജിസ്ട്രാർ ജനറൽ ആൻഡ് സെൻസസ് കമ്മീഷണർ ഓഫീസ് — 2011 സെൻസസ് പ്രൈമറി സെൻസസ് അബ്സ്ട്രാക്റ്റ്.
ഔദ്യോഗിക വിവരം2011 സെൻസസ്
മാപ്പിൽ Malwadi
Malwadi · 16.7700° N, 74.0548° E
തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വിവരങ്ങൾ
തദ്ദേശ ഭരണ ഡയറക്ടറി (LGD) ഈ മണ്ഡലത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു; സമീപത്തെ ഭൂപട സ്ഥാനങ്ങളുമായി പരിശോധിച്ചു. അതിരുകൾ ഏകദേശമാണ്; വോട്ടർ പട്ടികയാണ് അന്തിമം. തെറ്റാണോ? ഞങ്ങളെ അറിയിക്കുക. ഫലങ്ങൾ: Election Commission of India, Lok Sabha 2024 results (via OpenCity); Election Commission of India, Maharashtra Assembly 2024 (via OpenCity).
ഗ്രാമത്തിൽ നിന്നുള്ള പുതിയ പോസ്റ്റുകൾ
ഈ ഗ്രാമത്തിൽ നിന്ന് ഇതുവരെ പോസ്റ്റുകളൊന്നുമില്ല. ആദ്യം ചേർക്കുന്ന ഗ്രാമവാസി നിങ്ങളാകട്ടെ.
പോസ്റ്റ് എഴുതുകMalwadi-ന് സമീപമുള്ള അവശ്യ സേവനങ്ങളും സ്ഥലങ്ങളും
OpenStreetMap-ൽ നിന്നുള്ള ആശുപത്രികൾ, സ്കൂളുകൾ, ബാങ്കുകൾ, ഓഫീസുകൾ, മറ്റ് പൊതു സ്ഥലങ്ങൾ. ദൂരങ്ങൾ Malwadi-ന്റെ മാപ്പ് പോയിന്റിൽ നിന്ന് നേർരേഖയിലാണ്, റോഡ് ദൂരമല്ല.
ബാങ്കുകൾ, എടിഎമ്മുകൾ, തപാൽ ഓഫീസുകൾKolhapur ജില്ലയിൽ 1,262
ബാങ്ക് · മാപ്പിൽ സ്ഥാനമില്ല — ജില്ല തിരിച്ച് പട്ടികപ്പെടുത്തിയത്
HO BRANCH KODAOLI AT POST KODOLI TAL PANHALA DIST KOLHAPUR
ബാങ്ക് · മാപ്പിൽ സ്ഥാനമില്ല — ജില്ല തിരിച്ച് പട്ടികപ്പെടുത്തിയത്
ICICI BANK LTD., VILLAGE MALHARPETH ,BLOCK PANHALA,DISTRICT KOLHAPUR ,STATE MAHARASHTRA.416205
ബാങ്ക് · മാപ്പിൽ സ്ഥാനമില്ല — ജില്ല തിരിച്ച് പട്ടികപ്പെടുത്തിയത്
ICICI BANK LTD., VILLAGE SULE ,BLOCK PANHALA,DISTRICT KOLHAPUR ,STATE MAHARASHTRA.416205
ആശുപത്രികളും ക്ലിനിക്കുകളുംKolhapur ജില്ലയിൽ 384
സ്കൂളുകളും അങ്കണവാടികളുംKolhapur ജില്ലയിൽ 70
കോളേജുകളും സർവകലാശാലകളുംKolhapur ജില്ലയിൽ 48
പോലീസ്, അഗ്നിശമന സ്റ്റേഷനുകൾKolhapur ജില്ലയിൽ 11
റവന്യൂ, പഞ്ചായത്ത് ഓഫീസുകൾKolhapur ജില്ലയിൽ 6
സർക്കാർ ഓഫീസുകൾKolhapur ജില്ലയിൽ 31
ക്ഷേത്രങ്ങൾKolhapur ജില്ലയിൽ 152
പള്ളികൾ (ക്രിസ്ത്യൻ)Kolhapur ജില്ലയിൽ 7
മസ്ജിദുകൾKolhapur ജില്ലയിൽ 20
മറ്റ് ആരാധനാലയങ്ങൾKolhapur ജില്ലയിൽ 28
ഗതാഗതംKolhapur ജില്ലയിൽ 85
കാർഷിക സേവനങ്ങൾKolhapur ജില്ലയിൽ 6
സാമൂഹിക സ്ഥലങ്ങൾKolhapur ജില്ലയിൽ 70
Panhala താലൂക്ക്-ലെ എല്ലാ സ്ഥലങ്ങളും (74) →Malwadi – ആരാധനാലയങ്ങൾ →വിട്ടുപോയ സ്ഥലം നിർദ്ദേശിക്കുക
ഡാറ്റ © OpenStreetMap സംഭാവകർ (ODbL). 'പരിശോധിച്ചത്' എന്ന് അടയാളപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ലെങ്കിൽ VoiceOfVillage പരിശോധിച്ചിട്ടില്ല. ഫോൺ നമ്പറുകളും സമയവും ഉറവിടത്തിൽ ഉള്ളപ്പോൾ മാത്രം കാണിക്കുന്നു; യാത്ര പോകും മുമ്പ് വിളിക്കുക. openstreetmap.org/copyright Bank branches: RBI IFSC lists (via github.com/razorpay/ifsc, public domain). Post offices: India Post, All India Pincode Directory (data.gov.in, GODL-India).
ചോദ്യങ്ങൾ: Malwadi
Malwadi എവിടെയാണ്?
ഇന്ത്യയിലെ Maharashtra-ൽ Kolhapur ജില്ലയിലെ Panhala താലൂക്ക്-ലുള്ള ഒരു ഗ്രാമമാണ് Malwadi.
Malwadi ഏത് ജില്ലയിലാണ്?
Malwadi Maharashtra-ലെ Kolhapur ജില്ലയിലാണ്.
Malwadi ഏത് ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിലാണ്?
Malwadi Malwadi (Kotoli) ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിന്റെ കീഴിലാണ്.
Malwadi പ്രാദേശിക ലിപിയിൽ എങ്ങനെ എഴുതുന്നു?
Malwadi എന്നത് माळवाडी എന്നാണ് എഴുതുന്നത്.
Malwadi-ന്റെ പിൻകോഡ് എന്താണ്?
Malwadi, Panhala, Kolhapur-ന്റെ പിൻകോഡ് 416230 ആണ്.
Malwadi-ന്റെ ജനസംഖ്യ എത്രയാണ്?
2011 സെൻസസ് പ്രകാരം Malwadi-ന്റെ ജനസംഖ്യ 2,152 ആയിരുന്നു (1,110 പുരുഷന്മാരും 1,042 സ്ത്രീകളും).
Malwadi-ൽ എത്ര വീടുകളുണ്ട്?
2011 സെൻസസിൽ Malwadi-ൽ 420 വീടുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു.
Malwadi-ന്റെ വിസ്തീർണം എത്ര?
Malwadi ഏകദേശം 289 ഹെക്ടർ വിസ്തീർണമുള്ളതാണ്.
Malwadi-ന്റെ സാക്ഷരതാ നിരക്ക് എത്രയാണ്?
2011 സെൻസസിൽ Malwadi-ന്റെ സാക്ഷരതാ നിരക്ക് 76.7% ആയിരുന്നു (7 വയസ്സും അതിനു മുകളിലുമുള്ളവരിൽ സാക്ഷരരുടെ അനുപാതം).
Malwadi-ലെ സ്ത്രീ-പുരുഷ അനുപാതം എത്രയാണ്?
2011 സെൻസസിൽ Malwadi-ൽ 1,000 പുരുഷന്മാർക്ക് 939 സ്ത്രീകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു.
Malwadi ഏത് ലോക്സഭാ മണ്ഡലത്തിലാണ്?
Malwadi Kolhapur ലോക്സഭാ മണ്ഡലത്തിലാണ്.
Malwadi-ന്റെ എംപി ആരാണ്?
Malwadi ഉൾപ്പെടുന്ന Kolhapur ലോക്സഭാ സീറ്റ് 2024-ൽ Chhatrapati Shahu Shahaji (Indian National Congress) നേടി.
Malwadi ഏത് നിയമസഭാ മണ്ഡലത്തിലാണ്?
Malwadi Karvir നിയമസഭാ മണ്ഡലത്തിലാണ്.
Malwadi-ന്റെ എംഎൽഎ ആരാണ്?
Malwadi ഉൾപ്പെടുന്ന Karvir നിയമസഭാ സീറ്റ് 2024-ൽ Chandradeep Shashikant Narake (Shiv Sena) നേടി.
Malwadi-ന്റെ LGD കോഡ് എന്താണ്?
Malwadi-ന്റെ തദ്ദേശ ഭരണ ഡയറക്ടറി (LGD) കോഡ് 567186 ആണ്, അതിന്റെ 2011 സെൻസസ് ഗ്രാമ കോഡ് 567186 ആണ്.
Malwadi-ന് സമീപമുള്ള ഗ്രാമങ്ങൾ ഏതൊക്കെ?
Malwadi-ന് സമീപമുള്ള ഗ്രാമങ്ങൾ: Alave (1.8 കി.മീ.), Kololi (1.9 കി.മീ.), Digavade (2.4 കി.മീ.), Telave (3.2 കി.മീ.), Goliwade (3.7 കി.മീ.).
2026-ൽ Malwadi-ന്റെ ജനസംഖ്യ എത്രയാണ്?
2011-ന് ശേഷം സെൻസസ് നടന്നിട്ടില്ല. Malwadi-ന്റെ 2011 സെൻസസ് ജനസംഖ്യ 2,152-നെ Maharashtra-ന്റെ ഔദ്യോഗിക RGI പ്രവചനം (2011-ൽ നിന്ന് 2026-ലേക്ക് +15.1%) അനുസരിച്ച് കണക്കാക്കിയാൽ 2026-ൽ ഏകദേശം 2,480 പേർ എന്ന ഏകദേശ കണക്ക് ലഭിക്കും. ഇത് ഒരു ഏകദേശ കണക്കാണ്, സെൻസസ് എണ്ണമല്ല; അടുത്ത സെൻസസ് ഇതിന് പകരമാകും.
ഉത്തരങ്ങൾ LGD, 2011 സെൻസസ് രേഖകളിൽ നിന്ന് സ്വയം തയ്യാറാക്കിയതാണ്, കൈകൊണ്ട് എഴുതിയതല്ല.
- ജനസംഖ്യ, സാക്ഷരത, വീടുകൾ: 2011 സെൻസസ് (PCA)
- ഗ്രാമ ഡയറക്ടറി: തദ്ദേശ ഭരണ ഡയറക്ടറി (LGD), 2026-10-21 വരെയുള്ള രേഖ
- പിൻകോഡ്: LGD ഗ്രാമ–പിൻകോഡ് പട്ടികയും ഇന്ത്യ പോസ്റ്റും
- കാലാവസ്ഥ: Open-Meteo, തത്സമയ മോഡൽ ഏകദേശ കണക്ക്
- 2026 ഏകദേശ കണക്കുകൾ: 2011 സെൻസസ് × RGI / ദേശീയ ജനസംഖ്യാ കമ്മീഷൻ പ്രവചനങ്ങൾ 2011–2036 (പട്ടിക 21) പ്രകാരമുള്ള സംസ്ഥാനത്തിന്റെ വളർച്ച
- സമീപ സ്ഥലങ്ങൾ: OpenStreetMap സംഭാവകർ (ODbL), RBI IFSC പട്ടികകൾ, ഇന്ത്യ പോസ്റ്റ്
- സർപഞ്ച്: തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഉപയോഗിച്ച് സർപഞ്ച് സ്ഥിരീകരിച്ചാൽ മാത്രം കാണിക്കുന്നു (ഈ ഗ്രാമത്തിന് ഇതുവരെയില്ല)
- തിരുത്ത് അറിയിക്കുക
സമീപത്ത് തിരയുക
- ആശുപത്രി
- PHC / ക്ലിനിക്
- മരുന്നുകട
- സ്കൂൾ
- ബാങ്ക്
- ATM
- പോസ്റ്റ് ഓഫീസ്
- ചന്ത
- പോലീസ്
- പെട്രോൾ പമ്പ്
- ബസ് സ്റ്റോപ്പ്
- റെയിൽവേ സ്റ്റേഷൻ
OpenStreetMap തിരയൽ തുറക്കും. ഫലങ്ങൾ OpenStreetMap സംഭാവകരിൽ നിന്നാണ്; പൂർണ്ണമല്ലാതിരിക്കാം.
പസഫിക് സമുദ്രത്തിന്റെ നില (NOAA, 2026 ഒക്ടോ 8): El Niño Advisory
ഓരോ ഗ്രാമത്തിനും വെവ്വേറെ എൽ നിനോ പ്രവചനമില്ല. എൽ നിനോ പസഫിക് സമുദ്രത്തിലെ ഒരു പ്രതിഭാസമാണ്; ഇവിടത്തെ മഴയെ അത് എത്രമാത്രം മാറ്റുന്നു എന്നത് മറ്റ് സാഹചര്യങ്ങളെയും ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു, അതിന്റെ അർത്ഥം എല്ലായിടത്തും വരൾച്ച എന്നല്ല.
ഈ സ്ഥാനത്തെ മഴ — റീഅനാലിസിസ് ഏകദേശ കണക്ക് (~28 കി.മീ. ഗ്രിഡ്), മഴമാപിനിയുടെ അളവല്ല
കഴിഞ്ഞ 30 ദിവസം (2026 ഒക്ടോ 3 – 2026 നവം 1): 27.3 mm. ഈ ദിവസങ്ങളിലെ ദീർഘകാല ശരാശരിയുമായുള്ള താരതമ്യം ഇതുവരെ കണക്കാക്കിയിട്ടില്ല; ജില്ലയുടെ IMD മാസ നോർമൽ താഴെയുണ്ട്.
നവംബർ-നുള്ള ജില്ലയുടെ ദീർഘകാല ശരാശരി: 30.4 mm (IMD നോർമൽ, 1951–2000)
ഇത് കാലാവസ്ഥാ പ്രവചനമല്ല. പ്രവചനങ്ങൾക്കും മുന്നറിയിപ്പുകൾക്കും IMD-യും ഔദ്യോഗിക അലേർട്ടുകളും പിന്തുടരുക.
ജില്ലാ കാലാവസ്ഥാ പേജ് →Kolhapur ജില്ലയിലെ ചന്തകളിൽ നിന്ന് കഴിഞ്ഞ 14 ദിവസത്തിനുള്ളിലെ പുതിയ റിപ്പോർട്ടുകൾ.
2026 നവം 7 വരെയുള്ള പുതിയ റിപ്പോർട്ടുകൾ. വിലകൾ ₹ ക്വിന്റലിന്.
| ചരക്ക് | ചന്ത | കുറഞ്ഞത് | കൂടിയത് | മോഡൽ | തീയതി |
|---|---|---|---|---|---|
| Apple | APMC Kolhapur | 5,000 | 17,500 | 6,500 | 2026 നവം 7 |
| Brinjal | APMC Kolhapur | 1,000 | 3,000 | 2,000 | 2026 നവം 7 |
| Cabbage | APMC Kolhapur | 500 | 1,100 | 800 | 2026 നവം 7 |
| Cauliflower | APMC Kolhapur | 500 | 1,500 | 1,000 | 2026 നവം 7 |
| Coriander(Leaves) | APMC Kolhapur | 3,000 | 6,000 | 4,500 | 2026 നവം 7 |
| Green Chilli | APMC Kolhapur | 1,500 | 4,500 | 3,000 | 2026 നവം 7 |
| Jowar(Sorghum) | Kolhapur(Laxmipuri) | 4,500 | 6,500 | 5,500 | 2026 നവം 7 |
| Methi(Leaves) | APMC Kolhapur | 2,500 | 4,500 | 3,500 | 2026 നവം 7 |
ഉറവിടം: AGMARKNET, Directorate of Marketing & Inspection, via data.gov.in (Government Open Data Licence – India). എല്ലാ ചന്തകളും →
ഇവ AGMARKNET-ലേക്ക് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത മൊത്തവ്യാപാര മണ്ടി (APMC) വിലകളാണ്, ₹ ക്വിന്റലിന് — Malwadi-ലെ കടകളിലെ ചില്ലറ വിലയല്ല. Malwadi-ന് സമീപമുള്ള ഏറ്റവും മികച്ച മണ്ടി വില →
ഔദ്യോഗിക വിവരംAgmarknet, 2026 നവം 7
