Sersa
Sersa Uttar Pradeshലെ Jhansi ജില്ലയിലെ Moth തഹസിൽലുള്ള ഒരു റവന്യൂ ഗ്രാമമാണ്. ഇവിടെ 841 കുടുംബങ്ങളിലായി 4,940 പേർ ഉണ്ടായിരുന്നു (സെൻസസ് 2011).
നിങ്ങൾ Sersa-ൽ നിന്നാണോ?ക്ലെയിം ചെയ്യുക — ഇത് സൗജന്യമാണ്.
4,940 പേർ. 841 വീടുകൾ.
Moth തഹസിൽ, Jhansi ജില്ല, Uttar Pradesh.
Sersa ഇന്ന്
- Firewood₹375Mauranipur APMC · 6 Nov 2026
- Ginger(Green)₹5,500Baruwasagar APMC · 6 Nov 2026
- Gram Raw(Chholia)₹6,174Gurusarai APMC · 6 Nov 2026
Sersa പ്രദേശത്ത് ദീപാവലി 2026
Uttar Pradesh സർക്കാരിന്റെ ഔദ്യോഗിക 2026 അവധി പട്ടിക: 2026 നവംബർ 8, ഞായറാഴ്ച-ന് Deepavali; 2026 നവംബർ 8, ഞായറാഴ്ച-ന് Narak Chaturdashi; 2026 നവംബർ 9, തിങ്കളാഴ്ച-ന് Govardhan Puja; 2026 നവംബർ 11, ബുധനാഴ്ച-ന് Bhaiya Dooj / Chitragupta Jayanti.
- Sersa പ്രദേശത്തെ ദീപാവലി പരിപാടി ചേർക്കുക
- Sersa പ്രദേശത്ത് എങ്ങനെ ആഘോഷിക്കുന്നു എന്ന് എഴുതുക
- Jhansi ജില്ലയിൽ ദീപാവലി 2026 →
- എല്ലാ സംസ്ഥാനങ്ങളിലെയും ദീപാവലി തീയതികൾ →
ഓരോ പരിപാടിയും പോസ്റ്റും ഒരു മോഡറേറ്റർ പരിശോധിച്ച ശേഷമേ പ്രത്യക്ഷപ്പെടൂ.
Sersa ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ
Moth തഹസിൽ-ലെ വലിയ ഗ്രാമങ്ങളിലൊന്നാണ് Sersa — ജനസംഖ്യയിൽ 188-ൽ 8-ാം സ്ഥാനം, 4,940 പേർ, 841 കുടുംബങ്ങൾ (സെൻസസ് 2011). സാക്ഷരത 75.0% — Jhansi ജില്ലയുടെ 70.2%-നെക്കാൾ കൂടുതൽ (Moth തഹസിൽ: 75.3%); ലിംഗാനുപാതം 1,000 പുരുഷന്മാർക്ക് 874 സ്ത്രീകൾ — ജില്ലയുടെ 893-നെക്കാൾ കുറവ്. ഇത് Sersa ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിന്റെ പരിധിയിലാണ് (LGD); പിൻ കോഡ് 284306 (Sersa പോസ്റ്റ് ഓഫീസ്). ഗ്രാമത്തിന്റെ വിസ്തൃതി 1,830 ഹെക്ടർ (ഏകദേശം 18.3 ച.കി.മീ.) — അതായത് ച.കി.മീ.-ന് ഏകദേശം 270 പേർ (സെൻസസ് 2011). തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഇത് Garautha നിയമസഭാ മണ്ഡലത്തിലും Jalaun ലോക്സഭാ മണ്ഡലത്തിലും ഉൾപ്പെടുന്നു.
ഔദ്യോഗിക വിവരം2011 സെൻസസ് · LGD, 2026 ഒക്ടോ 21-ന് പുതുക്കിയത്
ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത്: Sersa →
പഞ്ചായത്ത് ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ
നിങ്ങളാണോ Sersa-ന്റെ സർപഞ്ച്? ഇവിടെ ഔദ്യോഗിക വിവരങ്ങൾ പ്രസിദ്ധീകരിക്കാൻ നിങ്ങളുടെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സർട്ടിഫിക്കറ്റോ പഞ്ചായത്ത് കത്തോ ഉപയോഗിച്ച് സ്ഥിരീകരിക്കുക. സർപഞ്ചായി സ്ഥിരീകരിക്കുക
തിരുത്തൽ നിർദ്ദേശിക്കുക · തിരുത്തൽ ചരിത്രം
ഔദ്യോഗിക വിവരം2011 സെൻസസ് · LGD, 2026 ഒക്ടോ 21-ന് പുതുക്കിയത്
- വികസന ബ്ലോക്ക്
- Moth ഉറവിടം: Local Government Directory (LGD), Ministry of Panchayati Raj, 2026-10-29 വരെ
- സ്വയംസഹായ സംഘങ്ങൾ
- 0 സ്വയംസഹായ സംഘങ്ങൾ, 1 അംഗങ്ങൾ (2025-26) ഉറവിടം: Ministry of Rural Development (DAY-NRLM), Village-wise Self Help Group and Members Count, data.gov.in (GODL-India), 2026-10-30-ന് ശേഖരിച്ചത്
ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത്
Sersa Sersa ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിലാണ്.
ഉറവിടം: ലോക്കൽ ഗവൺമെന്റ് ഡയറക്ടറി (LGD), 2026-10-21.
Sersa താരതമ്യം
ജനസംഖ്യ പ്രകാരം Moth തഹസിൽ ലെ 188 ജനവാസ ഗ്രാമങ്ങളിൽ Sersa #8 സ്ഥാനത്താണ്.
സെൻസസ് 2011. പ്രദേശ കണക്കുകൾ ജനവാസ ഗ്രാമങ്ങൾ മാത്രം കൂട്ടുന്നു; സാക്ഷരത = സാക്ഷരർ ÷ 7 വയസ്സും അതിനു മുകളിലുമുള്ളവർ.
ഔദ്യോഗിക വിവരം2011 സെൻസസ്
2011 സെൻസസിൽ Sersa-ൽ എന്തുണ്ടായിരുന്നു
- പ്രൈമറി സ്കൂൾ ഉണ്ട് · ഗ്രാമത്തിൽ 1
- പ്രാഥമിക ആരോഗ്യ കേന്ദ്രം (PHC) ഇല്ല · ഏറ്റവും അടുത്തത് 5–10 കി.മീ. അകലെ
- ശുദ്ധീകരിച്ച ടാപ്പ് വെള്ളം ഉണ്ട്
- എല്ലാ കാലാവസ്ഥയിലും ഉപയോഗിക്കാവുന്ന റോഡ് ഇല്ല
- പൊതു ബസ് സർവീസ് ഇല്ല
- വീടുകൾക്ക് വൈദ്യുതി ഉണ്ട്
- വാണിജ്യ ബാങ്ക് ഇല്ല
- മൊബൈൽ ഫോൺ കവറേജ് ഉണ്ട്
പൂർണ്ണ റിപ്പോർട്ട് കാർഡ് കാണുക →
2011 സെൻസസ് ഗ്രാമ ഡയറക്ടറി — അതിനുശേഷം സ്ഥിതി മാറിയിരിക്കാം.
പേജ് എത്ര പൂർണ്ണം · 1/5
- ഫോട്ടോ
- ചരിത്രവും പരിചയവും
- സർപഞ്ച് പരിശോധിച്ചു
- ഉത്സവം അല്ലെങ്കിൽ പെരുന്നാൾ
- സ്കൂൾ വിവരങ്ങൾ
ഇല്ല — നിങ്ങൾക്ക് ചേർക്കാമോ?ഫോട്ടോ ചേർക്കുകതിരുത്തൽ നിർദ്ദേശിക്കുകസർപഞ്ചായി സ്ഥിരീകരിക്കുകഒരു പരിപാടി ചേർക്കുക
നിങ്ങൾക്ക് അറിയാവുന്നത് ചേർക്കുക →നോട്ടീസ് ബോർഡ് · Sersa
ഈ ആഴ്ച അറിയിപ്പുകളൊന്നുമില്ലകുടിവെള്ള വിതരണ സമയം, ഗ്രാമസഭ തീയതികൾ, ക്യാമ്പുകൾ, ക്യാമ്പെയ്നുകൾ — താമസക്കാർ ഇവ ഇവിടെ അറിയിപ്പുകളായി പോസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നു.
ഒരേ പിൻകോഡുള്ള ഗ്രാമങ്ങൾ 284306
പോസ്റ്റ് ഓഫീസ്: Sersa
Moth തഹസിൽ-ലെ ഗ്രാമങ്ങൾ
Moth-ലെ എല്ലാ ഗ്രാമങ്ങളും →Sersa — 2011 സെൻസസിൽ നിന്ന് 2026 ഏകദേശ കണക്കിലേക്ക്
2026-ലേക്കുള്ള ഏകദേശ കണക്ക് (സംസ്ഥാനത്തിന്റെ ഔദ്യോഗിക RGI പ്രവചനം അനുസരിച്ച് 2011 സെൻസസിൽ നിന്ന് കണക്കാക്കിയത്; സെൻസസ് എണ്ണമല്ല)
രീതി: 2011 സെൻസസ് എണ്ണം × 2011-ൽ നിന്ന് 2026-ലേക്കുള്ള Uttar Pradesh-ന്റെ പ്രവചിത ജനസംഖ്യാ വളർച്ച (+21.5%), ജനസംഖ്യാ പ്രവചനങ്ങൾക്കായുള്ള സാങ്കേതിക സമിതിയുടെ (ദേശീയ ജനസംഖ്യാ കമ്മീഷൻ, MoHFW, ഇന്ത്യയുടെ രജിസ്ട്രാർ ജനറലിനൊപ്പം) ഔദ്യോഗിക പ്രവചനങ്ങളിലെ പട്ടിക 21-ൽ നിന്ന്. റിപ്പോർട്ട് വീടുകളുടെ പ്രവചനം നൽകുന്നില്ല, അതിനാൽ വീടുകൾക്കും അതേ അനുപാതം ഉപയോഗിക്കുന്നു. സംഖ്യകൾ റൗണ്ട് ചെയ്തവയാണ്; ഒരു ഗ്രാമം സംസ്ഥാന ശരാശരിയിൽ നിന്ന് വളരെ വ്യത്യസ്തമാകാം. അടുത്ത സെൻസസ് ഈ കണക്കുകൾക്ക് പകരമാകും.
ഇന്ത്യയുടെയും സംസ്ഥാനങ്ങളുടെയും ജനസംഖ്യാ പ്രവചനങ്ങൾ 2011–2036 (nhm.gov.in, PDF) · Table 21 · 2026-10-26-ന് പരിശോധിച്ചത്
ജനസംഖ്യ, വിദ്യാഭ്യാസം, തൊഴിൽ
- ജനസംഖ്യ
- 4,9402011 സെൻസസ്
- പുരുഷന്മാർ / സ്ത്രീകൾ
- 2,636 / 2,304
- വീടുകൾ
- 841
- ഒരു വീട്ടിലെ ആളുകൾ
- 5.9
- സാക്ഷരതാ നിരക്ക്
- 75.0%സാക്ഷരർ ÷ 7+ വയസ്സുള്ളവർ
- തൊഴിലാളികൾ
- 2,406
- തൊഴിൽ പങ്കാളിത്തം
- 48.7%തൊഴിലാളികൾ ÷ ജനസംഖ്യ
ഉറവിടം: ഇന്ത്യയുടെ രജിസ്ട്രാർ ജനറൽ ആൻഡ് സെൻസസ് കമ്മീഷണർ ഓഫീസ് — 2011 സെൻസസ് പ്രൈമറി സെൻസസ് അബ്സ്ട്രാക്റ്റ്.
ഔദ്യോഗിക വിവരം2011 സെൻസസ്
മാപ്പിൽ Sersa
പിൻ ഒരു ഏകദേശ സ്ഥാനമാണ്, ഏകദേശം 2 കി.മീ.-നുള്ളിൽ, ഇന്ത്യ പോസ്റ്റിന്റെ ഡയറക്ടറിയിലെ ഗ്രാമത്തിന്റെ സ്വന്തം തപാൽ ഓഫീസ് അടിസ്ഥാനമാക്കി — Sersa-ന്റെ കൃത്യമായ സ്ഥലമല്ല. ഗ്രാമം OpenStreetMap-ൽ മാപ്പ് ചെയ്തു കഴിഞ്ഞാൽ കൃത്യമായ അക്ഷാംശ-രേഖാംശങ്ങൾ അവിടെ നിന്ന് വരും.
Sersa · 25.8826° N, 79.0895° E
തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വിവരങ്ങൾ
ഏകദേശം: അതേ മണ്ഡലിലെ മാപ്പിലുള്ള 5 ഗ്രാമങ്ങളിൽ 100% ഈ മണ്ഡലത്തിലാണ്. അതിരുകൾ ഏകദേശമാണ്; വോട്ടർ പട്ടികയാണ് അന്തിമം. തെറ്റാണോ? ഞങ്ങളെ അറിയിക്കുക. ഫലങ്ങൾ: Election Commission of India, Lok Sabha 2024 results (via OpenCity); TCPD Lok Dhaba, Trivedi Centre for Political Data, Ashoka University.
ഗ്രാമത്തിൽ നിന്നുള്ള പുതിയ പോസ്റ്റുകൾ
ഈ ഗ്രാമത്തിൽ നിന്ന് ഇതുവരെ പോസ്റ്റുകളൊന്നുമില്ല. ആദ്യം ചേർക്കുന്ന ഗ്രാമവാസി നിങ്ങളാകട്ടെ.
പോസ്റ്റ് എഴുതുകSersa-ന് സമീപമുള്ള അവശ്യ സേവനങ്ങളും സ്ഥലങ്ങളും
Sersa ഇതുവരെ ഞങ്ങളുടെ മാപ്പിലില്ല, അതിനാൽ ദൂരം അളക്കാനാകില്ല. ഈ സ്ഥലങ്ങൾ Moth തഹസിൽ-ലാണ്, ഏറ്റവും അടുത്ത മാപ്പ് ചെയ്ത ഗ്രാമത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി അവിടെ ഉൾപ്പെടുത്തിയത്.
ബാങ്കുകൾ, എടിഎമ്മുകൾ, തപാൽ ഓഫീസുകൾJhansi ജില്ലയിൽ 466
തപാൽ ഓഫീസ്
തപാൽ ഓഫീസ്
തപാൽ ഓഫീസ്
ആശുപത്രികളും ക്ലിനിക്കുകളുംJhansi ജില്ലയിൽ 257
ആശുപത്രി
Poonchh
ആശുപത്രി
Moth Rural
ആശുപത്രി
Poonchh
സ്കൂളുകളും അങ്കണവാടികളുംJhansi ജില്ലയിൽ 30
കോളേജുകളും സർവകലാശാലകളുംJhansi ജില്ലയിൽ 27
പോലീസ്, അഗ്നിശമന സ്റ്റേഷനുകൾJhansi ജില്ലയിൽ 10
റവന്യൂ, പഞ്ചായത്ത് ഓഫീസുകൾJhansi ജില്ലയിൽ 3
സർക്കാർ ഓഫീസുകൾJhansi ജില്ലയിൽ 19
ക്ഷേത്രങ്ങൾJhansi ജില്ലയിൽ 26
പള്ളികൾ (ക്രിസ്ത്യൻ)Jhansi ജില്ലയിൽ 4
മസ്ജിദുകൾJhansi ജില്ലയിൽ 2
മറ്റ് ആരാധനാലയങ്ങൾJhansi ജില്ലയിൽ 13
ആരാധനാലയം
ആരാധനാലയം
ആരാധനാലയം
ഗതാഗതംJhansi ജില്ലയിൽ 72
- Erach Road
റെയിൽവേ സ്റ്റേഷൻ
- Moth
റെയിൽവേ സ്റ്റേഷൻ
കാർഷിക സേവനങ്ങൾJhansi ജില്ലയിൽ 10
സാമൂഹിക സ്ഥലങ്ങൾJhansi ജില്ലയിൽ 38
Moth തഹസിൽ-ലെ എല്ലാ സ്ഥലങ്ങളും (48) →Sersa – ആരാധനാലയങ്ങൾ →വിട്ടുപോയ സ്ഥലം നിർദ്ദേശിക്കുക
ഡാറ്റ © OpenStreetMap സംഭാവകർ (ODbL). 'പരിശോധിച്ചത്' എന്ന് അടയാളപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ലെങ്കിൽ VoiceOfVillage പരിശോധിച്ചിട്ടില്ല. ഫോൺ നമ്പറുകളും സമയവും ഉറവിടത്തിൽ ഉള്ളപ്പോൾ മാത്രം കാണിക്കുന്നു; യാത്ര പോകും മുമ്പ് വിളിക്കുക. openstreetmap.org/copyright Bank branches: RBI IFSC lists (via github.com/razorpay/ifsc, public domain). Post offices: India Post, All India Pincode Directory (data.gov.in, GODL-India).
ചോദ്യങ്ങൾ: Sersa
Sersa എവിടെയാണ്?
ഇന്ത്യയിലെ Uttar Pradesh-ൽ Jhansi ജില്ലയിലെ Moth തഹസിൽ-ലുള്ള ഒരു ഗ്രാമമാണ് Sersa.
Sersa ഏത് ജില്ലയിലാണ്?
Sersa Uttar Pradesh-ലെ Jhansi ജില്ലയിലാണ്.
Sersa ഏത് ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിലാണ്?
Sersa Sersa ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിന്റെ കീഴിലാണ്.
Sersa-ന്റെ പിൻകോഡ് എന്താണ്?
Sersa, Moth, Jhansi-ന്റെ പിൻകോഡ് 284306 ആണ്.
Sersa-ന്റെ ജനസംഖ്യ എത്രയാണ്?
2011 സെൻസസ് പ്രകാരം Sersa-ന്റെ ജനസംഖ്യ 4,940 ആയിരുന്നു (2,636 പുരുഷന്മാരും 2,304 സ്ത്രീകളും).
Sersa-ൽ എത്ര വീടുകളുണ്ട്?
2011 സെൻസസിൽ Sersa-ൽ 841 വീടുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു.
Sersa-ന്റെ വിസ്തീർണം എത്ര?
Sersa ഏകദേശം 1,830 ഹെക്ടർ വിസ്തീർണമുള്ളതാണ്.
Sersa-ന്റെ സാക്ഷരതാ നിരക്ക് എത്രയാണ്?
2011 സെൻസസിൽ Sersa-ന്റെ സാക്ഷരതാ നിരക്ക് 75.0% ആയിരുന്നു (7 വയസ്സും അതിനു മുകളിലുമുള്ളവരിൽ സാക്ഷരരുടെ അനുപാതം).
Sersa-ലെ സ്ത്രീ-പുരുഷ അനുപാതം എത്രയാണ്?
2011 സെൻസസിൽ Sersa-ൽ 1,000 പുരുഷന്മാർക്ക് 874 സ്ത്രീകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു.
Sersa ഏത് ലോക്സഭാ മണ്ഡലത്തിലാണ്?
Sersa Jalaun ലോക്സഭാ മണ്ഡലത്തിലാണ്.
Sersa-ന്റെ എംപി ആരാണ്?
Sersa ഉൾപ്പെടുന്ന Jalaun ലോക്സഭാ സീറ്റ് 2024-ൽ Narayan Das Ahirwar (Samajwadi Party) നേടി.
Sersa ഏത് നിയമസഭാ മണ്ഡലത്തിലാണ്?
Sersa Garautha നിയമസഭാ മണ്ഡലത്തിലാണ്.
Sersa-ന്റെ എംഎൽഎ ആരാണ്?
Sersa ഉൾപ്പെടുന്ന Garautha നിയമസഭാ സീറ്റ് 2022-ൽ Jawahar Lal Rajput (Bharatiya Janata Party) നേടി.
Sersa-ന്റെ LGD കോഡ് എന്താണ്?
Sersa-ന്റെ തദ്ദേശ ഭരണ ഡയറക്ടറി (LGD) കോഡ് 152070 ആണ്, അതിന്റെ 2011 സെൻസസ് ഗ്രാമ കോഡ് 152070 ആണ്.
Sersa-ന് സമീപമുള്ള ഗ്രാമങ്ങൾ ഏതൊക്കെ?
Sersa-ന് സമീപമുള്ള ഗ്രാമങ്ങൾ: Poonchh (ഏകദേശം 8 കി.മീ.), Erich (ഏകദേശം 11 കി.മീ.), Lohagarh (ഏകദേശം 11 കി.മീ.), Ait (ഏകദേശം 15 കി.മീ.), Samthar(Dehat) (ഏകദേശം 19 കി.മീ.).
2026-ൽ Sersa-ന്റെ ജനസംഖ്യ എത്രയാണ്?
2011-ന് ശേഷം സെൻസസ് നടന്നിട്ടില്ല. Sersa-ന്റെ 2011 സെൻസസ് ജനസംഖ്യ 4,940-നെ Uttar Pradesh-ന്റെ ഔദ്യോഗിക RGI പ്രവചനം (2011-ൽ നിന്ന് 2026-ലേക്ക് +21.5%) അനുസരിച്ച് കണക്കാക്കിയാൽ 2026-ൽ ഏകദേശം 6,000 പേർ എന്ന ഏകദേശ കണക്ക് ലഭിക്കും. ഇത് ഒരു ഏകദേശ കണക്കാണ്, സെൻസസ് എണ്ണമല്ല; അടുത്ത സെൻസസ് ഇതിന് പകരമാകും.
ഉത്തരങ്ങൾ LGD, 2011 സെൻസസ് രേഖകളിൽ നിന്ന് സ്വയം തയ്യാറാക്കിയതാണ്, കൈകൊണ്ട് എഴുതിയതല്ല.
- ജനസംഖ്യ, സാക്ഷരത, വീടുകൾ: 2011 സെൻസസ് (PCA)
- ഗ്രാമ ഡയറക്ടറി: തദ്ദേശ ഭരണ ഡയറക്ടറി (LGD), 2026-10-21 വരെയുള്ള രേഖ
- പിൻകോഡ്: LGD ഗ്രാമ–പിൻകോഡ് പട്ടികയും ഇന്ത്യ പോസ്റ്റും
- കാലാവസ്ഥ: Open-Meteo, തത്സമയ മോഡൽ ഏകദേശ കണക്ക്
- 2026 ഏകദേശ കണക്കുകൾ: 2011 സെൻസസ് × RGI / ദേശീയ ജനസംഖ്യാ കമ്മീഷൻ പ്രവചനങ്ങൾ 2011–2036 (പട്ടിക 21) പ്രകാരമുള്ള സംസ്ഥാനത്തിന്റെ വളർച്ച
- സമീപ സ്ഥലങ്ങൾ: OpenStreetMap സംഭാവകർ (ODbL), RBI IFSC പട്ടികകൾ, ഇന്ത്യ പോസ്റ്റ്
- സർപഞ്ച്: തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഉപയോഗിച്ച് സർപഞ്ച് സ്ഥിരീകരിച്ചാൽ മാത്രം കാണിക്കുന്നു (ഈ ഗ്രാമത്തിന് ഇതുവരെയില്ല)
- തിരുത്ത് അറിയിക്കുക
സമീപത്ത് തിരയുക
- ആശുപത്രി
- PHC / ക്ലിനിക്
- മരുന്നുകട
- സ്കൂൾ
- ബാങ്ക്
- ATM
- പോസ്റ്റ് ഓഫീസ്
- ചന്ത
- പോലീസ്
- പെട്രോൾ പമ്പ്
- ബസ് സ്റ്റോപ്പ്
- റെയിൽവേ സ്റ്റേഷൻ
OpenStreetMap തിരയൽ തുറക്കും. ഫലങ്ങൾ OpenStreetMap സംഭാവകരിൽ നിന്നാണ്; പൂർണ്ണമല്ലാതിരിക്കാം.
പസഫിക് സമുദ്രത്തിന്റെ നില (NOAA, 2026 ഒക്ടോ 8): El Niño Advisory
ഓരോ ഗ്രാമത്തിനും വെവ്വേറെ എൽ നിനോ പ്രവചനമില്ല. എൽ നിനോ പസഫിക് സമുദ്രത്തിലെ ഒരു പ്രതിഭാസമാണ്; ഇവിടത്തെ മഴയെ അത് എത്രമാത്രം മാറ്റുന്നു എന്നത് മറ്റ് സാഹചര്യങ്ങളെയും ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു, അതിന്റെ അർത്ഥം എല്ലായിടത്തും വരൾച്ച എന്നല്ല.
പ്രാദേശിക മഴയുടെ ഏകദേശ കണക്കുകൾ ഇതുവരെ ലഭ്യമല്ല.
നവംബർ-നുള്ള ജില്ലയുടെ ദീർഘകാല ശരാശരി: 6.6 mm (IMD നോർമൽ, 1951–2000)
ഇത് കാലാവസ്ഥാ പ്രവചനമല്ല. പ്രവചനങ്ങൾക്കും മുന്നറിയിപ്പുകൾക്കും IMD-യും ഔദ്യോഗിക അലേർട്ടുകളും പിന്തുടരുക.
ജില്ലാ കാലാവസ്ഥാ പേജ് →Jhansi ജില്ലയിലെ ചന്തകളിൽ നിന്ന് കഴിഞ്ഞ 14 ദിവസത്തിനുള്ളിലെ പുതിയ റിപ്പോർട്ടുകൾ.
2026 നവം 6 വരെയുള്ള പുതിയ റിപ്പോർട്ടുകൾ. വിലകൾ ₹ ക്വിന്റലിന്.
| ചരക്ക് | ചന്ത | കുറഞ്ഞത് | കൂടിയത് | മോഡൽ | തീയതി |
|---|---|---|---|---|---|
| Firewood · Firewood | Mauranipur APMC | 350 | 400 | 375 | 2026 നവം 6 |
| Ginger(Green) | Baruwasagar APMC | 5,500 | 5,500 | 5,500 | 2026 നവം 6 |
| Gram Raw(Chholia) | Gurusarai APMC | 6,000 | 6,200 | 6,174 | 2026 നവം 6 |
| Groundnut | Jhansi APMC | 6,000 | 6,050 | 6,008 | 2026 നവം 6 |
| Groundnut | Mauranipur APMC | 5,800 | 5,800 | 5,800 | 2026 നവം 6 |
| Paddy(Basmati) · Basmati | Chirgaon APMC | 3,505 | 4,200 | 3,725 | 2026 നവം 6 |
| Paddy(Basmati) · Basmati | Moth APMC | 3,700 | 4,410 | 3,985 | 2026 നവം 6 |
| Paddy(Basmati) · SuperFine(Basmati) | Moth APMC | 3,900 | 4,500 | 4,140 | 2026 നവം 6 |
ഉറവിടം: AGMARKNET, Directorate of Marketing & Inspection, via data.gov.in (Government Open Data Licence – India). എല്ലാ ചന്തകളും →
ഇവ AGMARKNET-ലേക്ക് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത മൊത്തവ്യാപാര മണ്ടി (APMC) വിലകളാണ്, ₹ ക്വിന്റലിന് — Sersa-ലെ കടകളിലെ ചില്ലറ വിലയല്ല. Sersa-ന് സമീപമുള്ള ഏറ്റവും മികച്ച മണ്ടി വില →
ഔദ്യോഗിക വിവരംAgmarknet, 2026 നവം 6
ദൂരങ്ങൾ ഏകദേശമാണ് (ഇന്ത്യ പോസ്റ്റിന്റെ ഡയറക്ടറിയിലെ ഗ്രാമത്തിന്റെ സ്വന്തം തപാൽ ഓഫീസ്).
Sersa-ന് സമീപമുള്ള എല്ലാ ഗ്രാമങ്ങളും →Sersa-നെ താരതമ്യം ചെയ്യുക… →Moth-ലെ എല്ലാ ഗ്രാമങ്ങളും →