રવિવાર, 8 નવેમ્બર, 2026
ભારતનાં ગામોનો અવાજ
VoiceofVillage
દરેક ગામ માટે એક ડિજિટલ ઘર
★ મહેસૂલી ગામ · Hatkanangle તાલુકો · Kolhapur ★

Talsande

तळसंदे
Hatkanangle તાલુકો
પિનકોડ 416112
વિસ્તાર 1,009 ha
દાવો બાકી · ફક્ત સત્તાવાર રેકૉર્ડ

Talsande એ Maharashtraના Kolhapur જિલ્લાના Hatkanangle તાલુકોનું એક મહેસૂલી ગામ છે. અહીં 1,286 પરિવારોમાં 6,356 લોકો હતા (વસ્તી ગણતરી 2011).

શું તમે Talsandeના છો?દાવો કરો — તે મફત છે.

શેર કરોWhatsAppXFacebookTelegram
વસ્તી ગણતરી 2011ની ઝલક

6,356 લોકો. 1,286 ઘરો.

Hatkanangle તાલુકો, Kolhapur જિલ્લો, Maharashtra.

84.1%
સાક્ષરતા
942
જાતિ પ્રમાણ
1,009 ha
કુલ વિસ્તાર
2,640
કામદાર વર્ગ
LGD 567267સ્રોત: વસ્તી ગણતરી 2011 + LGD

આજે Talsande

નજીકના મંડી ભાવ
  • Apple₹6,500APMC Kolhapur · 7 Nov 2026
  • Brinjal₹2,000APMC Kolhapur · 7 Nov 2026
  • Cabbage₹800APMC Kolhapur · 7 Nov 2026
₹/ક્વિન્ટલ (મોડલ). Kolhapur જિલ્લાના બજારોના તાજા અહેવાલો. આ જથ્થાબંધ મંડી ભાવ છે, Talsandeમાં મળતો ભાવ નહીં.બધા બજારો →
તહેવારો · દિવાળી 2026

Talsande (तळसंदे), Hatkanangle તાલુકો, Kolhapur: દરેક પરિવારને દિવાળી 2026ની હાર્દિક શુભકામનાઓ!

Talsandeમાં દિવાળી 2026

Maharashtra રાજ્યની સત્તાવાર 2026 રજાઓની યાદી: રવિવાર, 8 નવેમ્બર, 2026 ના રોજ Diwali Amavasya (Laxmi Pujan); મંગળવાર, 10 નવેમ્બર, 2026 ના રોજ Diwali (Bali Pratipada).

આ શુભેચ્છા શેર કરો

દરેક કાર્યક્રમ અને પોસ્ટ મોડરેટર તપાસે પછી જ દેખાય છે.

સંદર્ભમાં · વસ્તી ગણતરી 2011 · LGD

Talsande એક નજરમાં

Talsande Hatkanangle તાલુકોનું મધ્યમ કદનું ગામ: 2011ની વસ્તી ગણતરીમાં 6,356 લોકો, 1,286 કુટુંબો; વસ્તીમાં 58 ગામોમાં 27મું સ્થાન. સાક્ષરતા 84.1% — Kolhapur જિલ્લાના 78.4% કરતાં વધુ (Hatkanangle તાલુકો: 82.9%); જાતિ પ્રમાણ દર 1,000 પુરુષોએ 942 સ્ત્રીઓ — જિલ્લાના 962 કરતાં ઓછું. તે Talasande ગ્રામ પંચાયત હેઠળ આવે છે (LGD); પિનકોડ 416112. ગામનું ક્ષેત્રફળ 1,009 હેક્ટર (આશરે 10.1 ચો. કિમી) — એટલે કે ચો. કિમી દીઠ આશરે 630 લોકો (વસ્તી ગણતરી 2011). નકશા પર તેનું સૌથી નજીકનું ગામ Pargaon છે, સીધી રેખામાં આશરે 2.3 કિમી દૂર.

સત્તાવાર માહિતીવસ્તી ગણતરી 2011 · LGD, 21 ઑક્ટો, 2026ના રોજ અપડેટ

ગ્રામ પંચાયત: Talasande →

ગામની ઝલક

ઝડપી પંચાયત એક નજરે

વિશે
ગ્રામ પંચાયત
Talasande
સરપંચ હજી ચકાસાયા નથી

શું તમે Talsandeના સરપંચ છો? અહીં સત્તાવાર અપડેટ્સ મૂકવા તમારા ચૂંટણી પ્રમાણપત્ર અથવા પંચાયતના પત્રથી ચકાસણી કરો. સરપંચ તરીકે ચકાસો

ફેરફાર સૂચવો · ફેરફારનો ઇતિહાસ

LGD ગામ કોડ567267
વસ્તી ગણતરી 2011 કોડ567267
ગ્રામ પંચાયતTalasande · LGD 178651
પિનકોડ416112
તાલુકોHatkanangle · LGD 4285
જિલ્લોKolhapur
રાજ્યMaharashtra
પુરુષ / સ્ત્રી3,273 / 3,083 · વસ્તી ગણતરી 2011
અક્ષાંશ-રેખાંશ16.8647° N, 74.2544° E
લોકસભાHatkanangale · Dhairyasheel Sambhajirao Mane (SHS)
વિધાનસભાHatkanangle · Dalitmitra Dr.Ashokrao Mane(Bapu (JSS)

સત્તાવાર માહિતીવસ્તી ગણતરી 2011 · LGD, 21 ઑક્ટો, 2026ના રોજ અપડેટ

વિકાસ બ્લૉક
Hatkanangale સ્રોત: Local Government Directory (LGD), Ministry of Panchayati Raj, 2026-10-29 સુધી
સ્વ-સહાય જૂથો
0 સ્વ-સહાય જૂથો, 20 સભ્યો (2025-26) સ્રોત: Ministry of Rural Development (DAY-NRLM), Village-wise Self Help Group and Members Count, data.gov.in (GODL-India), 2026-10-30ના રોજ મેળવેલ
ઊંચાઈ
સમુદ્ર સપાટીથી આશરે 578 મીટર ઊંચે Talsandeના નકશા-બિંદુ પર, આધાર: Copernicus DEM GLO-90 સપાટી મોડેલ (~90 મીટર કોષો). Copernicus DEM GLO-90 © DLR e.V. 2010-2014 and © Airbus Defence and Space GmbH 2014-2018, provided under COPERNICUS by the European Union and ESA.
Advertisement

ગ્રામ પંચાયત

Talsande Talasande (तळसंदे) ગ્રામ પંચાયતમાં છે.

સ્રોત: સ્થાનિક સરકાર નિર્દેશિકા (LGD), 2026-10-21.

વસ્તી ગણતરી 2011 · તુલનામાં

Talsandeની સરખામણી

વસ્તી પ્રમાણે Hatkanangle તાલુકોનાં 58 વસ્તીવાળાં ગામોમાં Talsande #27 છે.

સાક્ષરતા દર%
84.1%
Hatkanangle તાલુકો સરેરાશની તુલનામાં +1.2%
Talsande
84.1%
Hatkanangle તાલુકો
82.9%
Kolhapur
78.4%
દર 1,000 પુરુષે સ્ત્રીઓ♀ દર 1000 ♂ એ
942
Hatkanangle તાલુકો સરેરાશની તુલનામાં +5
Talsande
942
Hatkanangle તાલુકો
937
Kolhapur
962
ઘર દીઠ વ્યક્તિઓઘર દીઠ વ્યક્તિઓ
4.9
Hatkanangle તાલુકો સરેરાશની તુલનામાં +0.2
Talsande
4.9
Hatkanangle તાલુકો
4.7
Kolhapur
4.7

વસ્તી ગણતરી 2011. વિસ્તારના આંકડા ફક્ત વસ્તીવાળાં ગામો ઉમેરે છે; સાક્ષરતા = સાક્ષર ÷ 7 વર્ષ અને વધુ વયના લોકો.

સત્તાવાર માહિતીવસ્તી ગણતરી 2011

વસ્તી ગણતરી 2011માં Talsandeમાં શું હતું

  • પ્રાથમિક શાળા ઉપલબ્ધ · ગામમાં 4
  • પ્રાથમિક આરોગ્ય કેન્દ્ર (PHC) ઉપલબ્ધ નથી · નજીકનું 10 કિ.મી.થી વધુ દૂર
  • શુદ્ધ કરેલું નળનું પાણી ઉપલબ્ધ
  • બારમાસી રસ્તો ઉપલબ્ધ
  • જાહેર બસ સેવા ઉપલબ્ધ
  • ઘરો માટે વીજળી ઉપલબ્ધ
  • વાણિજ્યિક બેંક ઉપલબ્ધ
  • મોબાઇલ ફોન નેટવર્ક ઉપલબ્ધ

પૂરું રિપોર્ટ કાર્ડ જુઓ →

વસ્તી ગણતરી 2011 ગામ નિર્દેશિકા — ત્યારથી પરિસ્થિતિ બદલાઈ હોઈ શકે છે.

Advertisement

પાનું કેટલું પૂર્ણ · 1/5

  • ફોટો
  • ઇતિહાસ અને પરિચય
  • સરપંચ ચકાસાયેલ
  • તહેવાર કે મેળો
  • શાળાની માહિતી

હજી નથી — શું તમે ઉમેરી શકો?ફોટો ઉમેરોફેરફાર સૂચવોસરપંચ તરીકે ચકાસોકાર્યક્રમ ઉમેરો

તમે જે જાણો છો તે ઉમેરો →

સૂચના બોર્ડ · Talsande

આ અઠવાડિયે કોઈ સૂચના નથી

પાણી પુરવઠાનો સમય, ગ્રામ સભાની તારીખો, કેમ્પ અને અભિયાનો — રહેવાસીઓ તેને અહીં જાહેરાત તરીકે પોસ્ટ કરે છે.

એક જ પિનકોડ

એક જ પિનકોડ ધરાવતાં ગામો 416112

416112નાં બધાં ગામો →
Advertisement

Hatkanangle તાલુકોનાં ગામો

Hatkanangleનાં બધાં ગામો →
Advertisement
ત્યારે અને હવે

Talsande — વસ્તી ગણતરી 2011થી અંદાજિત 2026

અંદાજ · વસ્તી ગણતરીની ગણતરી નથી
વસ્તી · 2011
6,356
વસ્તી ગણતરી 2011ની ગણતરી
વસ્તી · 2026 (અંદાજ)
≈ 7,310
અંદાજ, વસ્તી ગણતરીની ગણતરી નથી
ઘરો · 2011
1,286
વસ્તી ગણતરી 2011ની ગણતરી
ઘરો · 2026 (અંદાજ)
≈ 1,480
અંદાજ, વસ્તી ગણતરીની ગણતરી નથી

2026નો અંદાજ (વસ્તી ગણતરી 2011ને રાજ્યના સત્તાવાર RGI પ્રક્ષેપણથી વધારેલ; વસ્તી ગણતરીની ગણતરી નથી)

પદ્ધતિ: વસ્તી ગણતરી 2011ની ગણતરી × Maharashtraની 2011થી 2026 સુધીની પ્રક્ષેપિત વસ્તી વૃદ્ધિ (+15.1%), વસ્તી પ્રક્ષેપણ તકનીકી જૂથ (રાષ્ટ્રીય વસ્તી આયોગ, MoHFW, ભારતના રજિસ્ટ્રાર જનરલ સાથે)ના સત્તાવાર પ્રક્ષેપણો, કોષ્ટક 21 પરથી. અહેવાલ ઘરોનું પ્રક્ષેપણ આપતો નથી, તેથી ઘરો માટે પણ એ જ ગુણોત્તર વાપર્યો છે. આંકડા પૂર્ણાંકિત છે; કોઈ એક ગામ રાજ્યની સરેરાશથી ઘણું અલગ હોઈ શકે છે. આગામી વસ્તી ગણતરી આ આંકડાઓને બદલશે.

ભારત અને રાજ્યોના વસ્તી પ્રક્ષેપણો 2011–2036 (nhm.gov.in, PDF) · Table 21 · 2026-10-26ના રોજ તપાસેલ

જનસાંખ્યિકી — વસ્તી ગણતરી 2011

વસ્તી, શિક્ષણ અને કામ

ભારતની છેલ્લી પૂર્ણ વસ્તી ગણતરી 2011માં થઈ હતી; આ તેની ગામ-સ્તરની ગણતરીઓ છે (પ્રાથમિક વસ્તી ગણતરી સાર). ઉપરના 2026ના આંકડા અંદાજ છે, વસ્તી ગણતરીની ગણતરી નથી.
વસ્તી
વસ્તી
6,356વસ્તી ગણતરી 2011
પુરુષ / સ્ત્રી
3,273 / 3,083
ઘરો
1,286
ઘર દીઠ વ્યક્તિઓ
4.9
શિક્ષણ
સાક્ષરતા દર
84.1%સાક્ષરો ÷ 7+ વયના લોકો
કામ
કામદારો
2,640
કાર્ય ભાગીદારી
41.5%કામદારો ÷ વસ્તી

સ્રોત: ભારતના રજિસ્ટ્રાર જનરલ અને વસ્તી ગણતરી કમિશનરનું કાર્યાલય — વસ્તી ગણતરી 2011 પ્રાથમિક વસ્તી ગણતરી સાર.

સત્તાવાર માહિતીવસ્તી ગણતરી 2011

Advertisement
સ્થાન અને આસપાસનો વિસ્તાર

નકશા પર Talsande

મોટો નકશો જુઓ →

Talsande · 16.8647° N, 74.2544° E

Open in OpenStreetMap

📍 16.8647° N, 74.2544° E© OpenStreetMap contributors

ચૂંટણી માહિતી

લોકસભાHatkanangale · Dhairyasheel Sambhajirao Mane (SHS), 2024માં ચૂંટાયા
વિધાનસભાHatkanangle (SC) · Dalitmitra Dr.Ashokrao Mane(Bapu (JSS), 2024થી ધારાસભ્ય

Talsandeના નકશા પરના સ્થાન પરથી, મતવિસ્તારની સીમાની અંદર નક્કી કરેલ. સીમાઓ અંદાજિત છે; મતદાર યાદી જ અંતિમ ગણાય. ખોટું છે? અમને જણાવો. પરિણામો: Election Commission of India, Lok Sabha 2024 results (via OpenCity); Election Commission of India, Maharashtra Assembly 2024 (via OpenCity).

Advertisement
ગામમાંથી

ગામની તાજી પોસ્ટ

આ ગામમાંથી હજી કોઈ પોસ્ટ નથી. સૌથી પહેલાં ઉમેરનાર ગ્રામજન બનો.

પોસ્ટ લખો

Talsandeની સૌથી નજીકની સેવાઓ

Talsandeના નકશા-બિંદુથી સીધી રેખાના અંતરે સૌથી નજીકની બેંક, ATM, પોસ્ટ ઓફિસ, પેટ્રોલ પંપ, હોસ્પિટલ અને શાળા (રસ્તાનું અંતર વધુ હોય છે).

  • બેંક શાખાWarana Bank · 5.2 km (સીધી રેખા) · OpenStreetMap
  • ATM25 કિ.મી.ની અંદર કોઈ નથી
  • પોસ્ટ ઓફિસWarnanagar Post Office · 5.6 km (સીધી રેખા) · પિન 416113 · ઇન્ડિયા પોસ્ટ (2026-09-01 સુધી)
  • પેટ્રોલ પંપHP Petrol pump · 3.9 km (સીધી રેખા) · OpenStreetMap
  • હોસ્પિટલ / PHCRural Hospital, Pargaon · 2.4 km (સીધી રેખા) · OpenStreetMap
  • શાળાShree Warana Vidyalaya · 5.4 km (સીધી રેખા) · OpenStreetMap

Talsande પાસેનાં બધાં સ્થળો

Talsande પાસે જરૂરી સેવાઓ અને સ્થળો

OpenStreetMap પરથી હોસ્પિટલો, શાળાઓ, બેંકો, કાર્યાલયો અને બીજાં જાહેર સ્થળો. અંતર Talsandeના નકશા-બિંદુથી સીધી રેખામાં છે, રસ્તાનું અંતર નહીં.

બેંકો, ATM અને પોસ્ટ ઓફિસોKolhapur જિલ્લામાં 1,262

Kolhapur જિલ્લામાં બધાં બેંકો, atm અને પોસ્ટ ઓફિસો

હોસ્પિટલો અને ક્લિનિકોKolhapur જિલ્લામાં 384

Kolhapur જિલ્લામાં બધાં હોસ્પિટલો અને ક્લિનિકો

શાળાઓ અને આંગણવાડીઓKolhapur જિલ્લામાં 70

Kolhapur જિલ્લામાં બધાં શાળાઓ અને આંગણવાડીઓ

કૉલેજો અને યુનિવર્સિટીઓKolhapur જિલ્લામાં 48

Kolhapur જિલ્લામાં બધાં કૉલેજો અને યુનિવર્સિટીઓ

પોલીસ અને ફાયર સ્ટેશનોKolhapur જિલ્લામાં 11

Kolhapur જિલ્લામાં બધાં પોલીસ અને ફાયર સ્ટેશનો

મહેસૂલ અને પંચાયત કાર્યાલયોKolhapur જિલ્લામાં 6

Kolhapur જિલ્લામાં બધાં મહેસૂલ અને પંચાયત કાર્યાલયો

સરકારી કાર્યાલયોKolhapur જિલ્લામાં 31

Kolhapur જિલ્લામાં બધાં સરકારી કાર્યાલયો

મંદિરોKolhapur જિલ્લામાં 152

Kolhapur જિલ્લામાં બધાં મંદિરો

ચર્ચKolhapur જિલ્લામાં 7

Kolhapur જિલ્લામાં બધાં ચર્ચ

મસ્જિદોKolhapur જિલ્લામાં 20

Kolhapur જિલ્લામાં બધાં મસ્જિદો

અન્ય પૂજા સ્થળોKolhapur જિલ્લામાં 28

Kolhapur જિલ્લામાં બધાં અન્ય પૂજા સ્થળો

પરિવહનKolhapur જિલ્લામાં 85

Kolhapur જિલ્લામાં બધાં પરિવહન

કૃષિ સેવાઓKolhapur જિલ્લામાં 6

Kolhapur જિલ્લામાં બધાં કૃષિ સેવાઓ

સામુદાયિક સ્થળોKolhapur જિલ્લામાં 70

Kolhapur જિલ્લામાં બધાં સામુદાયિક સ્થળો

Hatkanangle તાલુકોનાં બધાં સ્થળો (96) →ખૂટતું સ્થળ સૂચવો

ડેટા © OpenStreetMap યોગદાનકર્તાઓ (ODbL). 'ચકાસાયેલ' ન લખ્યું હોય ત્યાં સુધી VoiceOfVillage એ તપાસ કરી નથી. ફોન નંબર અને સમય ત્યારે જ દેખાય છે જ્યારે સ્રોતમાં હોય; મુસાફરી કરતાં પહેલાં ફોન કરો. openstreetmap.org/copyright Bank branches: RBI IFSC lists (via github.com/razorpay/ifsc, public domain). Post offices: India Post, All India Pincode Directory (data.gov.in, GODL-India).

પ્રશ્નોત્તરી

આ વિશે પ્રશ્નો Talsande

  1. Talsande ક્યાં આવેલું છે?

    Talsande ભારતના Maharashtraના Kolhapur જિલ્લાના Hatkanangle તાલુકોનું એક ગામ છે.

  2. Talsande કયા જિલ્લામાં છે?

    Talsande Maharashtraના Kolhapur જિલ્લામાં છે.

  3. Talsande કઈ ગ્રામ પંચાયતમાં આવે છે?

    Talsande Talasande ગ્રામ પંચાયત હેઠળ આવે છે.

  4. સ્થાનિક લિપિમાં Talsande કેવી રીતે લખાય છે?

    Talsande આ રીતે લખાય છે: तळसंदे.

  5. Talsandeનો પિનકોડ શું છે?

    Talsande, Hatkanangle, Kolhapurનો પિનકોડ 416112 છે.

  6. Talsandeની વસ્તી કેટલી છે?

    2011ની વસ્તી ગણતરી મુજબ, Talsandeની વસ્તી 6,356 હતી (3,273 પુરુષો અને 3,083 સ્ત્રીઓ).

  7. Talsandeમાં કેટલાં ઘરો છે?

    2011ની વસ્તી ગણતરી વખતે Talsandeમાં 1,286 ઘરો હતાં.

  8. Talsandeનો વિસ્તાર કેટલો છે?

    Talsandeનો વિસ્તાર આશરે 1,009 હેક્ટર છે.

  9. Talsandeનો સાક્ષરતા દર શું છે?

    2011ની વસ્તી ગણતરી વખતે Talsandeનો સાક્ષરતા દર 84.1% હતો (7 વર્ષ અને તેથી વધુ ઉંમરના લોકોમાં સાક્ષર લોકોનું પ્રમાણ).

  10. Talsandeનું જાતિ પ્રમાણ શું છે?

    2011ની વસ્તી ગણતરી વખતે Talsandeમાં દર 1,000 પુરુષોએ 942 સ્ત્રીઓ હતી.

  11. Talsande કયા લોકસભા મતવિસ્તારમાં છે?

    Talsande Hatkanangale લોકસભા મતવિસ્તારમાં છે.

  12. Talsandeના સાંસદ કોણ છે?

    Talsande જે Hatkanangale લોકસભા બેઠકમાં છે, તે 2024માં Dhairyasheel Sambhajirao Mane (Shiv Sena) જીત્યા.

  13. Talsande કયા વિધાનસભા મતવિસ્તારમાં છે?

    Talsande Hatkanangle વિધાનસભા મતવિસ્તારમાં છે.

  14. Talsandeના ધારાસભ્ય કોણ છે?

    Talsande જે Hatkanangle વિધાનસભા બેઠકમાં છે, તે 2024માં Dalitmitra Dr.Ashokrao Mane(Bapu (Jan Surajya Shakti) જીત્યા.

  15. Talsandeનો LGD કોડ શું છે?

    Talsandeનો સ્થાનિક સરકાર નિર્દેશિકા (LGD) કોડ 567267 છે અને તેનો વસ્તી ગણતરી 2011 ગામ કોડ 567267 છે.

  16. Talsandeની નજીક કયાં ગામો છે?

    Talsandeની નજીકનાં ગામોમાં Pargaon (2.3 કિ.મી.), Chavare (2.4 કિ.મી.), Ghunaki (4.5 કિ.મી.), Kini (4.7 કિ.મી.), Bahirewadi (5.3 કિ.મી.) સામેલ છે.

  17. 2026માં Talsandeની વસ્તી કેટલી છે?

    2011 પછી કોઈ વસ્તી ગણતરી થઈ નથી. Talsandeની વસ્તી ગણતરી 2011ની વસ્તી 6,356ને Maharashtraના સત્તાવાર RGI પ્રક્ષેપણ (2011થી 2026 સુધી +15.1%)થી વધારતાં 2026માં આશરે 7,310 લોકોનો અંદાજ મળે છે. આ અંદાજ છે, વસ્તી ગણતરીની ગણતરી નથી; આગામી વસ્તી ગણતરી તેને બદલશે.

જવાબો LGD અને વસ્તી ગણતરી 2011ના રેકૉર્ડ પરથી બનાવાયા છે, હાથે લખાયા નથી.

સ્રોત અને તાજગી
  • વસ્તી, સાક્ષરતા, ઘરો: વસ્તી ગણતરી 2011 (PCA)
  • ગામ નિર્દેશિકા: સ્થાનિક સરકાર નિર્દેશિકા (LGD), 2026-10-21 સુધીનો રેકોર્ડ
  • પિનકોડ: LGD ગામ–પિનકોડ સૂચિ અને ઇન્ડિયા પોસ્ટ
  • હવામાન: Open-Meteo, લાઇવ મોડેલ અંદાજ
  • 2026ના અંદાજ: વસ્તી ગણતરી 2011 × RGI / રાષ્ટ્રીય વસ્તી આયોગના પ્રક્ષેપણો 2011–2036 (કોષ્ટક 21)માં રાજ્યની વૃદ્ધિ
  • નજીકનાં સ્થળો: OpenStreetMap યોગદાનકર્તાઓ (ODbL), RBI IFSC સૂચિઓ, ઇન્ડિયા પોસ્ટ
  • સરપંચ: ચૂંટણી પ્રમાણપત્રથી ચકાસણી થયા પછી જ બતાવાય છે (આ ગામ માટે હજી નથી)
  • ભૂલ હોય તો જણાવો
Advertisement
નજીકમાં શોધો

નજીકમાં શોધો

OpenStreetMap શોધ ખૂલે છે. પરિણામો OpenStreetMap યોગદાનકર્તાઓ તરફથી આવે છે અને અધૂરાં હોઈ શકે.

આબોહવા અને અલ નીનો

પ્રશાંત મહાસાગરની સ્થિતિ (NOAA, 8 ઑક્ટો, 2026): El Niño Advisory

અલગ-અલગ ગામો માટે અલ નીનોનું કોઈ અનુમાન હોતું નથી. અલ નીનો પ્રશાંત મહાસાગરની એક પૅટર્ન છે; અહીંના વરસાદ પર તેની કેટલી અસર થાય તે બીજી પરિસ્થિતિઓ પર પણ આધાર રાખે છે, અને તેનો અર્થ દરેક જગ્યાએ દુષ્કાળ નથી.

આ સ્થાને વરસાદ — રીઍનાલિસિસ અંદાજ (~28 કિ.મી. ગ્રિડ), વરસાદમાપકનું વાંચન નહીં

છેલ્લા 30 દિવસ (3 ઑક્ટો, 2026 – 1 નવે, 2026): 9.3 mm. આ દિવસોની લાંબા ગાળાની સરેરાશ સાથે તુલના હજી ગણાઈ નથી; જિલ્લા માટે IMD નું માસિક સામાન્ય નીચે છે.

નવેમ્બર માટે જિલ્લાની લાંબા ગાળાની સરેરાશ: 30.4 mm (IMD સામાન્ય, 1951–2000)

આ હવામાન અનુમાન નથી. અનુમાન અને ચેતવણીઓ માટે IMD અને સત્તાવાર ઍલર્ટને અનુસરો.

જિલ્લાનું આબોહવા પાનું →
માર્કેટ યાર્ડના ભાવ · Kolhapur

Kolhapur જિલ્લાના બજારોના છેલ્લા 14 દિવસના તાજા અહેવાલો.

7 નવે, 2026 સુધીના તાજા અહેવાલો. ભાવ ₹ પ્રતિ ક્વિન્ટલમાં.

ચીજવસ્તુબજારન્યૂનતમમહત્તમમોડલતારીખ
AppleAPMC Kolhapur5,00017,5006,5007 નવે, 2026
BrinjalAPMC Kolhapur1,0003,0002,0007 નવે, 2026
CabbageAPMC Kolhapur5001,1008007 નવે, 2026
CauliflowerAPMC Kolhapur5001,5001,0007 નવે, 2026
Coriander(Leaves)APMC Kolhapur3,0006,0004,5007 નવે, 2026
Green ChilliAPMC Kolhapur1,5004,5003,0007 નવે, 2026
Jowar(Sorghum)Kolhapur(Laxmipuri)4,5006,5005,5007 નવે, 2026
Methi(Leaves)APMC Kolhapur2,5004,5003,5007 નવે, 2026

સ્રોત: AGMARKNET, Directorate of Marketing & Inspection, via data.gov.in (Government Open Data Licence – India). બધા બજારો →

આ AGMARKNET ને જણાવેલા જથ્થાબંધ મંડી (APMC) ભાવ છે, ₹ પ્રતિ ક્વિન્ટલ — Talsandeની દુકાનોનો છૂટક ભાવ નથી. Talsande પાસે સૌથી સારો મંડી ભાવ →

સત્તાવાર માહિતીAgmarknet, 7 નવે, 2026

Advertisement