શુક્રવાર, 6 નવેમ્બર, 2026
ભારતનાં ગામોનો અવાજ
VoiceofVillage
દરેક ગામ માટે એક ડિજિટલ ઘર
★ મહેસૂલી ગામ · Arni તાલુકો · Yavatmal ★

Lonbehal

लोनबेहळ
Arni તાલુકો
પિનકોડ 445103
વિસ્તાર 1,352 ha
દાવો બાકી · ફક્ત સત્તાવાર રેકૉર્ડ

Lonbehal એ Maharashtraના Yavatmal જિલ્લાના Arni તાલુકોનું એક મહેસૂલી ગામ છે. અહીં 466 પરિવારોમાં 1,966 લોકો હતા (વસ્તી ગણતરી 2011).

શું તમે Lonbehalના છો?દાવો કરો — તે મફત છે.

શેર કરોWhatsAppXFacebookTelegram
વસ્તી ગણતરી 2011ની ઝલક

1,966 લોકો. 466 ઘરો.

Arni તાલુકો, Yavatmal જિલ્લો, Maharashtra.

80.5%
સાક્ષરતા
966
જાતિ પ્રમાણ
1,352 ha
કુલ વિસ્તાર
953
કામદાર વર્ગ
LGD 543294સ્રોત: વસ્તી ગણતરી 2011 + LGD

આજે Lonbehal

નજીકના મંડી ભાવ
  • Bengal Gram(Gram)(Whole)₹6,300APMC Digras · 6 Nov 2026
  • Black Gram(Urd Beans)(Whole)₹9,295APMC Pusad · 6 Nov 2026
  • Green Gram(Moong)(Whole)₹9,690APMC Pusad · 6 Nov 2026
₹/ક્વિન્ટલ (મોડલ). Yavatmal જિલ્લાના બજારોના તાજા અહેવાલો. આ જથ્થાબંધ મંડી ભાવ છે, Lonbehalમાં મળતો ભાવ નહીં.બધા બજારો →
તહેવારો · દિવાળી 2026

Lonbehalમાં દિવાળી 2026

Maharashtra રાજ્યની સત્તાવાર 2026 રજાઓની યાદી: રવિવાર, 8 નવેમ્બર, 2026 ના રોજ Diwali Amavasya (Laxmi Pujan); મંગળવાર, 10 નવેમ્બર, 2026 ના રોજ Diwali (Bali Pratipada).

દરેક કાર્યક્રમ અને પોસ્ટ મોડરેટર તપાસે પછી જ દેખાય છે.

સંદર્ભમાં · વસ્તી ગણતરી 2011 · LGD

Lonbehal એક નજરમાં

Lonbehal Arni તાલુકોનાં મોટાં ગામોમાંનું એક — વસ્તી પ્રમાણે 105માંથી 15મું, 1,966 લોકો, 466 કુટુંબો (વસ્તી ગણતરી 2011). સાક્ષરતા 80.5% — Yavatmal જિલ્લાના 80.5% જેટલી જ (Arni તાલુકો: 80.4%); જાતિ પ્રમાણ દર 1,000 પુરુષોએ 966 સ્ત્રીઓ — જિલ્લાના 950 કરતાં વધુ. તે Lonbehal ગ્રામ પંચાયત હેઠળ આવે છે (LGD); પિનકોડ 445103. ગામનું ક્ષેત્રફળ 1,352 હેક્ટર (આશરે 13.5 ચો. કિમી) — એટલે કે ચો. કિમી દીઠ આશરે 145 લોકો (વસ્તી ગણતરી 2011). નકશા પર તેનું સૌથી નજીકનું ગામ Shendursani છે, સીધી રેખામાં આશરે 3.1 કિમી દૂર.

સત્તાવાર માહિતીવસ્તી ગણતરી 2011 · LGD, 21 ઑક્ટો, 2026ના રોજ અપડેટ

ગ્રામ પંચાયત: Lonbehal →

ગામની ઝલક

ઝડપી પંચાયત એક નજરે

વિશે
ગ્રામ પંચાયત
Lonbehal
સરપંચ હજી ચકાસાયા નથી

શું તમે Lonbehalના સરપંચ છો? અહીં સત્તાવાર અપડેટ્સ મૂકવા તમારા ચૂંટણી પ્રમાણપત્ર અથવા પંચાયતના પત્રથી ચકાસણી કરો. સરપંચ તરીકે ચકાસો

ફેરફાર સૂચવો · ફેરફારનો ઇતિહાસ

LGD ગામ કોડ543294
વસ્તી ગણતરી 2011 કોડ543294
ગ્રામ પંચાયતLonbehal · LGD 193745
પિનકોડ445103
તાલુકોArni · LGD 4088
જિલ્લોYavatmal
રાજ્યMaharashtra
પુરુષ / સ્ત્રી1,000 / 966 · વસ્તી ગણતરી 2011
અક્ષાંશ-રેખાંશ19.9659° N, 77.9270° E
લોકસભાChandrapur · Dhanorkar Pratibha Suresh Alias Balubhau (INC)
વિધાનસભાArni · Raju Narayan Todsam (BJP)

સત્તાવાર માહિતીવસ્તી ગણતરી 2011 · LGD, 21 ઑક્ટો, 2026ના રોજ અપડેટ

વિકાસ બ્લૉક
Arni સ્રોત: Local Government Directory (LGD), Ministry of Panchayati Raj, 2026-10-29 સુધી
સ્વ-સહાય જૂથો
0 સ્વ-સહાય જૂથો, 0 સભ્યો (2025-26) સ્રોત: Ministry of Rural Development (DAY-NRLM), Village-wise Self Help Group and Members Count, data.gov.in (GODL-India), 2026-10-30ના રોજ મેળવેલ
ઊંચાઈ
સમુદ્ર સપાટીથી આશરે 326 મીટર ઊંચે Lonbehalના નકશા-બિંદુ પર, આધાર: Copernicus DEM GLO-90 સપાટી મોડેલ (~90 મીટર કોષો). Copernicus DEM GLO-90 © DLR e.V. 2010-2014 and © Airbus Defence and Space GmbH 2014-2018, provided under COPERNICUS by the European Union and ESA.
Advertisement

ગ્રામ પંચાયત

Lonbehal Lonbehal (लोनबेहेळ) ગ્રામ પંચાયતમાં છે.

સ્રોત: સ્થાનિક સરકાર નિર્દેશિકા (LGD), 2026-10-21.

વસ્તી ગણતરી 2011 · તુલનામાં

Lonbehalની સરખામણી

વસ્તી પ્રમાણે Arni તાલુકોનાં 105 વસ્તીવાળાં ગામોમાં Lonbehal #15 છે.

સાક્ષરતા દર%
80.5%
Arni તાલુકો સરેરાશની તુલનામાં +0.1%
Lonbehal
80.5%
Arni તાલુકો
80.4%
Yavatmal
80.5%
દર 1,000 પુરુષે સ્ત્રીઓ♀ દર 1000 ♂ એ
966
Arni તાલુકો સરેરાશની તુલનામાં +10
Lonbehal
966
Arni તાલુકો
956
Yavatmal
950
ઘર દીઠ વ્યક્તિઓઘર દીઠ વ્યક્તિઓ
4.2
Arni તાલુકો સરેરાશની તુલનામાં +0.2
Lonbehal
4.2
Arni તાલુકો
4.1
Yavatmal
4.2

વસ્તી ગણતરી 2011. વિસ્તારના આંકડા ફક્ત વસ્તીવાળાં ગામો ઉમેરે છે; સાક્ષરતા = સાક્ષર ÷ 7 વર્ષ અને વધુ વયના લોકો.

સત્તાવાર માહિતીવસ્તી ગણતરી 2011

વસ્તી ગણતરી 2011માં Lonbehalમાં શું હતું

  • પ્રાથમિક શાળા ઉપલબ્ધ · ગામમાં 1
  • પ્રાથમિક આરોગ્ય કેન્દ્ર (PHC) ઉપલબ્ધ · ગામમાં 1
  • શુદ્ધ કરેલું નળનું પાણી ઉપલબ્ધ
  • બારમાસી રસ્તો ઉપલબ્ધ
  • જાહેર બસ સેવા ઉપલબ્ધ
  • ઘરો માટે વીજળી ઉપલબ્ધ
  • વાણિજ્યિક બેંક ઉપલબ્ધ
  • મોબાઇલ ફોન નેટવર્ક ઉપલબ્ધ

પૂરું રિપોર્ટ કાર્ડ જુઓ →

વસ્તી ગણતરી 2011 ગામ નિર્દેશિકા — ત્યારથી પરિસ્થિતિ બદલાઈ હોઈ શકે છે.

Advertisement

પાનું કેટલું પૂર્ણ · 1/5

  • ફોટો
  • ઇતિહાસ અને પરિચય
  • સરપંચ ચકાસાયેલ
  • તહેવાર કે મેળો
  • શાળાની માહિતી

હજી નથી — શું તમે ઉમેરી શકો?ફોટો ઉમેરોફેરફાર સૂચવોસરપંચ તરીકે ચકાસોકાર્યક્રમ ઉમેરો

તમે જે જાણો છો તે ઉમેરો →

સૂચના બોર્ડ · Lonbehal

આ અઠવાડિયે કોઈ સૂચના નથી

પાણી પુરવઠાનો સમય, ગ્રામ સભાની તારીખો, કેમ્પ અને અભિયાનો — રહેવાસીઓ તેને અહીં જાહેરાત તરીકે પોસ્ટ કરે છે.

એક જ પિનકોડ

એક જ પિનકોડ ધરાવતાં ગામો 445103

445103નાં બધાં ગામો →
Advertisement

Arni તાલુકોનાં ગામો

Arniનાં બધાં ગામો →
Advertisement
ત્યારે અને હવે

Lonbehal — વસ્તી ગણતરી 2011થી અંદાજિત 2026

અંદાજ · વસ્તી ગણતરીની ગણતરી નથી
વસ્તી · 2011
1,966
વસ્તી ગણતરી 2011ની ગણતરી
વસ્તી · 2026 (અંદાજ)
≈ 2,260
અંદાજ, વસ્તી ગણતરીની ગણતરી નથી
ઘરો · 2011
466
વસ્તી ગણતરી 2011ની ગણતરી
ઘરો · 2026 (અંદાજ)
≈ 540
અંદાજ, વસ્તી ગણતરીની ગણતરી નથી

2026નો અંદાજ (વસ્તી ગણતરી 2011ને રાજ્યના સત્તાવાર RGI પ્રક્ષેપણથી વધારેલ; વસ્તી ગણતરીની ગણતરી નથી)

પદ્ધતિ: વસ્તી ગણતરી 2011ની ગણતરી × Maharashtraની 2011થી 2026 સુધીની પ્રક્ષેપિત વસ્તી વૃદ્ધિ (+15.1%), વસ્તી પ્રક્ષેપણ તકનીકી જૂથ (રાષ્ટ્રીય વસ્તી આયોગ, MoHFW, ભારતના રજિસ્ટ્રાર જનરલ સાથે)ના સત્તાવાર પ્રક્ષેપણો, કોષ્ટક 21 પરથી. અહેવાલ ઘરોનું પ્રક્ષેપણ આપતો નથી, તેથી ઘરો માટે પણ એ જ ગુણોત્તર વાપર્યો છે. આંકડા પૂર્ણાંકિત છે; કોઈ એક ગામ રાજ્યની સરેરાશથી ઘણું અલગ હોઈ શકે છે. આગામી વસ્તી ગણતરી આ આંકડાઓને બદલશે.

ભારત અને રાજ્યોના વસ્તી પ્રક્ષેપણો 2011–2036 (nhm.gov.in, PDF) · Table 21 · 2026-10-26ના રોજ તપાસેલ

જનસાંખ્યિકી — વસ્તી ગણતરી 2011

વસ્તી, શિક્ષણ અને કામ

ભારતની છેલ્લી પૂર્ણ વસ્તી ગણતરી 2011માં થઈ હતી; આ તેની ગામ-સ્તરની ગણતરીઓ છે (પ્રાથમિક વસ્તી ગણતરી સાર). ઉપરના 2026ના આંકડા અંદાજ છે, વસ્તી ગણતરીની ગણતરી નથી.
વસ્તી
વસ્તી
1,966વસ્તી ગણતરી 2011
પુરુષ / સ્ત્રી
1,000 / 966
ઘરો
466
ઘર દીઠ વ્યક્તિઓ
4.2
શિક્ષણ
સાક્ષરતા દર
80.5%સાક્ષરો ÷ 7+ વયના લોકો
કામ
કામદારો
953
કાર્ય ભાગીદારી
48.5%કામદારો ÷ વસ્તી

સ્રોત: ભારતના રજિસ્ટ્રાર જનરલ અને વસ્તી ગણતરી કમિશનરનું કાર્યાલય — વસ્તી ગણતરી 2011 પ્રાથમિક વસ્તી ગણતરી સાર.

સત્તાવાર માહિતીવસ્તી ગણતરી 2011

Advertisement
સ્થાન અને આસપાસનો વિસ્તાર

નકશા પર Lonbehal

મોટો નકશો જુઓ →

Lonbehal · 19.9659° N, 77.9270° E

Open in OpenStreetMap

📍 19.9659° N, 77.9270° E© OpenStreetMap contributors

ચૂંટણી માહિતી

લોકસભાChandrapur · Dhanorkar Pratibha Suresh Alias Balubhau (INC), 2024માં ચૂંટાયા
વિધાનસભાArni (ST) · Raju Narayan Todsam (BJP), 2024થી ધારાસભ્ય

Lonbehalના નકશા પરના સ્થાન પરથી, મતવિસ્તારની સીમાની અંદર નક્કી કરેલ. સીમાઓ અંદાજિત છે; મતદાર યાદી જ અંતિમ ગણાય. ખોટું છે? અમને જણાવો. પરિણામો: Election Commission of India, Lok Sabha 2024 results (via OpenCity); Election Commission of India, Maharashtra Assembly 2024 (via OpenCity).

Advertisement
ગામમાંથી

ગામની તાજી પોસ્ટ

આ ગામમાંથી હજી કોઈ પોસ્ટ નથી. સૌથી પહેલાં ઉમેરનાર ગ્રામજન બનો.

પોસ્ટ લખો

Lonbehalની સૌથી નજીકની સેવાઓ

Lonbehalના નકશા-બિંદુથી સીધી રેખાના અંતરે સૌથી નજીકની બેંક, ATM, પોસ્ટ ઓફિસ, પેટ્રોલ પંપ, હોસ્પિટલ અને શાળા (રસ્તાનું અંતર વધુ હોય છે).

  • બેંક શાખા25 કિ.મી.ની અંદર કોઈ નથી
  • ATM25 કિ.મી.ની અંદર કોઈ નથી
  • પોસ્ટ ઓફિસPadsa Branch Post Office · 9.4 km (સીધી રેખા) · પિન 431721 · ઇન્ડિયા પોસ્ટ (2026-09-01 સુધી)
  • પેટ્રોલ પંપપેટ્રોલ પંપ · 670 m (સીધી રેખા) · OpenStreetMap
  • હોસ્પિટલ / PHCPHC, Lonbehal · 330 m (સીધી રેખા) · OpenStreetMap
  • શાળા25 કિ.મી.ની અંદર કોઈ નથી

Lonbehal પાસેનાં બધાં સ્થળો

Lonbehal પાસે જરૂરી સેવાઓ અને સ્થળો

OpenStreetMap પરથી હોસ્પિટલો, શાળાઓ, બેંકો, કાર્યાલયો અને બીજાં જાહેર સ્થળો. અંતર Lonbehalના નકશા-બિંદુથી સીધી રેખામાં છે, રસ્તાનું અંતર નહીં.

બેંકો, ATM અને પોસ્ટ ઓફિસોYavatmal જિલ્લામાં 825

Yavatmal જિલ્લામાં બધાં બેંકો, atm અને પોસ્ટ ઓફિસો

હોસ્પિટલો અને ક્લિનિકોYavatmal જિલ્લામાં 185

Yavatmal જિલ્લામાં બધાં હોસ્પિટલો અને ક્લિનિકો

શાળાઓ અને આંગણવાડીઓYavatmal જિલ્લામાં 33

Yavatmal જિલ્લામાં બધાં શાળાઓ અને આંગણવાડીઓ

કૉલેજો અને યુનિવર્સિટીઓYavatmal જિલ્લામાં 7

Yavatmal જિલ્લામાં બધાં કૉલેજો અને યુનિવર્સિટીઓ

પોલીસ અને ફાયર સ્ટેશનોYavatmal જિલ્લામાં 4

Yavatmal જિલ્લામાં બધાં પોલીસ અને ફાયર સ્ટેશનો

મહેસૂલ અને પંચાયત કાર્યાલયોYavatmal જિલ્લામાં 2

Yavatmal જિલ્લામાં બધાં મહેસૂલ અને પંચાયત કાર્યાલયો

સરકારી કાર્યાલયોYavatmal જિલ્લામાં 18

Yavatmal જિલ્લામાં બધાં સરકારી કાર્યાલયો

મંદિરોYavatmal જિલ્લામાં 77

Yavatmal જિલ્લામાં બધાં મંદિરો

ચર્ચYavatmal જિલ્લામાં 1

Yavatmal જિલ્લામાં બધાં ચર્ચ

મસ્જિદોYavatmal જિલ્લામાં 11

Yavatmal જિલ્લામાં બધાં મસ્જિદો

અન્ય પૂજા સ્થળોYavatmal જિલ્લામાં 5

Yavatmal જિલ્લામાં બધાં અન્ય પૂજા સ્થળો

પરિવહનYavatmal જિલ્લામાં 94

Yavatmal જિલ્લામાં બધાં પરિવહન

કૃષિ સેવાઓYavatmal જિલ્લામાં 8

Yavatmal જિલ્લામાં બધાં કૃષિ સેવાઓ

સામુદાયિક સ્થળોYavatmal જિલ્લામાં 21

Yavatmal જિલ્લામાં બધાં સામુદાયિક સ્થળો

Arni તાલુકોનાં બધાં સ્થળો (30) →ખૂટતું સ્થળ સૂચવો

ડેટા © OpenStreetMap યોગદાનકર્તાઓ (ODbL). 'ચકાસાયેલ' ન લખ્યું હોય ત્યાં સુધી VoiceOfVillage એ તપાસ કરી નથી. ફોન નંબર અને સમય ત્યારે જ દેખાય છે જ્યારે સ્રોતમાં હોય; મુસાફરી કરતાં પહેલાં ફોન કરો. openstreetmap.org/copyright Bank branches: RBI IFSC lists (via github.com/razorpay/ifsc, public domain). Post offices: India Post, All India Pincode Directory (data.gov.in, GODL-India).

પ્રશ્નોત્તરી

આ વિશે પ્રશ્નો Lonbehal

  1. Lonbehal ક્યાં આવેલું છે?

    Lonbehal ભારતના Maharashtraના Yavatmal જિલ્લાના Arni તાલુકોનું એક ગામ છે.

  2. Lonbehal કયા જિલ્લામાં છે?

    Lonbehal Maharashtraના Yavatmal જિલ્લામાં છે.

  3. Lonbehal કઈ ગ્રામ પંચાયતમાં આવે છે?

    Lonbehal Lonbehal ગ્રામ પંચાયત હેઠળ આવે છે.

  4. સ્થાનિક લિપિમાં Lonbehal કેવી રીતે લખાય છે?

    Lonbehal આ રીતે લખાય છે: लोनबेहळ.

  5. Lonbehalનો પિનકોડ શું છે?

    Lonbehal, Arni, Yavatmalનો પિનકોડ 445103 છે.

  6. Lonbehalની વસ્તી કેટલી છે?

    2011ની વસ્તી ગણતરી મુજબ, Lonbehalની વસ્તી 1,966 હતી (1,000 પુરુષો અને 966 સ્ત્રીઓ).

  7. Lonbehalમાં કેટલાં ઘરો છે?

    2011ની વસ્તી ગણતરી વખતે Lonbehalમાં 466 ઘરો હતાં.

  8. Lonbehalનો વિસ્તાર કેટલો છે?

    Lonbehalનો વિસ્તાર આશરે 1,352 હેક્ટર છે.

  9. Lonbehalનો સાક્ષરતા દર શું છે?

    2011ની વસ્તી ગણતરી વખતે Lonbehalનો સાક્ષરતા દર 80.5% હતો (7 વર્ષ અને તેથી વધુ ઉંમરના લોકોમાં સાક્ષર લોકોનું પ્રમાણ).

  10. Lonbehalનું જાતિ પ્રમાણ શું છે?

    2011ની વસ્તી ગણતરી વખતે Lonbehalમાં દર 1,000 પુરુષોએ 966 સ્ત્રીઓ હતી.

  11. Lonbehal કયા લોકસભા મતવિસ્તારમાં છે?

    Lonbehal Chandrapur લોકસભા મતવિસ્તારમાં છે.

  12. Lonbehalના સાંસદ કોણ છે?

    Lonbehal જે Chandrapur લોકસભા બેઠકમાં છે, તે 2024માં Dhanorkar Pratibha Suresh Alias Balubhau (Indian National Congress) જીત્યા.

  13. Lonbehal કયા વિધાનસભા મતવિસ્તારમાં છે?

    Lonbehal Arni વિધાનસભા મતવિસ્તારમાં છે.

  14. Lonbehalના ધારાસભ્ય કોણ છે?

    Lonbehal જે Arni વિધાનસભા બેઠકમાં છે, તે 2024માં Raju Narayan Todsam (Bharatiya Janata Party) જીત્યા.

  15. Lonbehalનો LGD કોડ શું છે?

    Lonbehalનો સ્થાનિક સરકાર નિર્દેશિકા (LGD) કોડ 543294 છે અને તેનો વસ્તી ગણતરી 2011 ગામ કોડ 543294 છે.

  16. Lonbehalની નજીક કયાં ગામો છે?

    Lonbehalની નજીકનાં ગામોમાં Shendursani (3.1 કિ.મી.), Iwaleshwar (3.7 કિ.મી.), Kosadani (4.8 કિ.મી.), Pimpalner (5.7 કિ.મી.), Donwada (5.7 કિ.મી.) સામેલ છે.

  17. 2026માં Lonbehalની વસ્તી કેટલી છે?

    2011 પછી કોઈ વસ્તી ગણતરી થઈ નથી. Lonbehalની વસ્તી ગણતરી 2011ની વસ્તી 1,966ને Maharashtraના સત્તાવાર RGI પ્રક્ષેપણ (2011થી 2026 સુધી +15.1%)થી વધારતાં 2026માં આશરે 2,260 લોકોનો અંદાજ મળે છે. આ અંદાજ છે, વસ્તી ગણતરીની ગણતરી નથી; આગામી વસ્તી ગણતરી તેને બદલશે.

જવાબો LGD અને વસ્તી ગણતરી 2011ના રેકૉર્ડ પરથી બનાવાયા છે, હાથે લખાયા નથી.

સ્રોત અને તાજગી
  • વસ્તી, સાક્ષરતા, ઘરો: વસ્તી ગણતરી 2011 (PCA)
  • ગામ નિર્દેશિકા: સ્થાનિક સરકાર નિર્દેશિકા (LGD), 2026-10-21 સુધીનો રેકોર્ડ
  • પિનકોડ: LGD ગામ–પિનકોડ સૂચિ અને ઇન્ડિયા પોસ્ટ
  • હવામાન: Open-Meteo, લાઇવ મોડેલ અંદાજ
  • 2026ના અંદાજ: વસ્તી ગણતરી 2011 × RGI / રાષ્ટ્રીય વસ્તી આયોગના પ્રક્ષેપણો 2011–2036 (કોષ્ટક 21)માં રાજ્યની વૃદ્ધિ
  • નજીકનાં સ્થળો: OpenStreetMap યોગદાનકર્તાઓ (ODbL), RBI IFSC સૂચિઓ, ઇન્ડિયા પોસ્ટ
  • સરપંચ: ચૂંટણી પ્રમાણપત્રથી ચકાસણી થયા પછી જ બતાવાય છે (આ ગામ માટે હજી નથી)
  • ભૂલ હોય તો જણાવો
Advertisement
નજીકમાં શોધો

નજીકમાં શોધો

OpenStreetMap શોધ ખૂલે છે. પરિણામો OpenStreetMap યોગદાનકર્તાઓ તરફથી આવે છે અને અધૂરાં હોઈ શકે.

આબોહવા અને અલ નીનો

પ્રશાંત મહાસાગરની સ્થિતિ (NOAA, 8 ઑક્ટો, 2026): El Niño Advisory

અલગ-અલગ ગામો માટે અલ નીનોનું કોઈ અનુમાન હોતું નથી. અલ નીનો પ્રશાંત મહાસાગરની એક પૅટર્ન છે; અહીંના વરસાદ પર તેની કેટલી અસર થાય તે બીજી પરિસ્થિતિઓ પર પણ આધાર રાખે છે, અને તેનો અર્થ દરેક જગ્યાએ દુષ્કાળ નથી.

આ સ્થાને વરસાદ — રીઍનાલિસિસ અંદાજ (~28 કિ.મી. ગ્રિડ), વરસાદમાપકનું વાંચન નહીં

છેલ્લા 30 દિવસ (1 ઑક્ટો, 2026 – 30 ઑક્ટો, 2026): 0.9 mm. આ દિવસોની લાંબા ગાળાની સરેરાશ સાથે તુલના હજી ગણાઈ નથી; જિલ્લા માટે IMD નું માસિક સામાન્ય નીચે છે.

નવેમ્બર માટે જિલ્લાની લાંબા ગાળાની સરેરાશ: 13.2 mm (IMD સામાન્ય, 1951–2000)

આ હવામાન અનુમાન નથી. અનુમાન અને ચેતવણીઓ માટે IMD અને સત્તાવાર ઍલર્ટને અનુસરો.

જિલ્લાનું આબોહવા પાનું →
માર્કેટ યાર્ડના ભાવ · Yavatmal

Yavatmal જિલ્લાના બજારોના છેલ્લા 14 દિવસના તાજા અહેવાલો.

6 નવે, 2026 સુધીના તાજા અહેવાલો. ભાવ ₹ પ્રતિ ક્વિન્ટલમાં.

ચીજવસ્તુબજારન્યૂનતમમહત્તમમોડલતારીખ
Bengal Gram(Gram)(Whole)APMC Pusad6,9007,2807,0956 નવે, 2026
Bengal Gram(Gram)(Whole) · Average (Whole)APMC Digras6,3006,3006,3006 નવે, 2026
Black Gram(Urd Beans)(Whole)APMC Pusad8,8509,5959,2956 નવે, 2026
Green Gram(Moong)(Whole)APMC Pusad8,78010,0909,6906 નવે, 2026
Red gram/Arhar/Tur(whole)APMC Digras10,34510,34510,3456 નવે, 2026
Red gram/Arhar/Tur(whole)APMC Pusad9,77510,19010,0406 નવે, 2026
Sesamum(Sesame,Gingelly,Til)APMC Pusad13,18013,49013,4906 નવે, 2026
Soyabean · YellowAPMC Pandhakawada6,7006,9006,8006 નવે, 2026

સ્રોત: AGMARKNET, Directorate of Marketing & Inspection, via data.gov.in (Government Open Data Licence – India). બધા બજારો →

આ AGMARKNET ને જણાવેલા જથ્થાબંધ મંડી (APMC) ભાવ છે, ₹ પ્રતિ ક્વિન્ટલ — Lonbehalની દુકાનોનો છૂટક ભાવ નથી. Lonbehal પાસે સૌથી સારો મંડી ભાવ →

સત્તાવાર માહિતીAgmarknet, 6 નવે, 2026

Advertisement