2026 നവംബർ 7, ശനിയാഴ്‌ച
ഭാരതത്തിലെ ഗ്രാമങ്ങളുടെ ശബ്ദം
VoiceofVillage
ഓരോ ഗ്രാമത്തിനും ഒരു ഡിജിറ്റൽ വീട്
★ റവന്യൂ ഗ്രാമം · Arni താലൂക്ക് · Yavatmal ★

Lonbehal

लोनबेहळ
Arni താലൂക്ക്
പിൻകോഡ് 445103
വിസ്തീർണം 1,352 ha
ക്ലെയിം ചെയ്യാത്തത് · ഔദ്യോഗിക രേഖകൾ മാത്രം

Lonbehal Maharashtraലെ Yavatmal ജില്ലയിലെ Arni താലൂക്ക്ലുള്ള ഒരു റവന്യൂ ഗ്രാമമാണ്. ഇവിടെ 466 കുടുംബങ്ങളിലായി 1,966 പേർ ഉണ്ടായിരുന്നു (സെൻസസ് 2011).

നിങ്ങൾ Lonbehal-ൽ നിന്നാണോ?ക്ലെയിം ചെയ്യുക — ഇത് സൗജന്യമാണ്.

പങ്കിടുകWhatsAppXFacebookTelegram
2011 സെൻസസ് സംഗ്രഹം

1,966 പേർ. 466 വീടുകൾ.

Arni താലൂക്ക്, Yavatmal ജില്ല, Maharashtra.

80.5%
സാക്ഷരത
966
സ്ത്രീ-പുരുഷ അനുപാതം
1,352 ha
ആകെ വിസ്തീർണം
953
തൊഴിൽ ശക്തി
LGD 543294ഉറവിടം: 2011 സെൻസസ് + LGD

Lonbehal ഇന്ന്

ഏറ്റവും അടുത്ത മണ്ടി വിലകൾ
  • Bengal Gram(Gram)(Whole)₹7,095APMC Pusad · 6 Nov 2026
  • Black Gram(Urd Beans)(Whole)₹9,295APMC Pusad · 6 Nov 2026
  • Cotton₹8,950APMC Ralegaon · 6 Nov 2026
₹/ക്വിന്റൽ (മോഡൽ). Yavatmal ജില്ലയിലെ ചന്തകളിൽ നിന്നുള്ള പുതിയ റിപ്പോർട്ടുകൾ. ഇവ മൊത്തവ്യാപാര മണ്ടി വിലകളാണ്, Lonbehal-ലെ വിലയല്ല.എല്ലാ ചന്തകളും →
ഉത്സവങ്ങൾ · ദീപാവലി 2026

Lonbehal പ്രദേശത്ത് ദീപാവലി 2026

Maharashtra സർക്കാരിന്റെ ഔദ്യോഗിക 2026 അവധി പട്ടിക: 2026 നവംബർ 8, ഞായറാഴ്‌ച-ന് Diwali Amavasya (Laxmi Pujan); 2026 നവംബർ 10, ചൊവ്വാഴ്ച-ന് Diwali (Bali Pratipada).

ഓരോ പരിപാടിയും പോസ്റ്റും ഒരു മോഡറേറ്റർ പരിശോധിച്ച ശേഷമേ പ്രത്യക്ഷപ്പെടൂ.

സന്ദർഭത്തിൽ · സെൻസസ് 2011 · LGD

Lonbehal ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ

Arni താലൂക്ക്-ലെ വലിയ ഗ്രാമങ്ങളിലൊന്നാണ് Lonbehal — ജനസംഖ്യയിൽ 105-ൽ 15-ാം സ്ഥാനം, 1,966 പേർ, 466 കുടുംബങ്ങൾ (സെൻസസ് 2011). സാക്ഷരത 80.5% — Yavatmal ജില്ലയുടെ 80.5%-ന് തുല്യം (Arni താലൂക്ക്: 80.4%); ലിംഗാനുപാതം 1,000 പുരുഷന്മാർക്ക് 966 സ്ത്രീകൾ — ജില്ലയുടെ 950-നെക്കാൾ കൂടുതൽ. ഇത് Lonbehal ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിന്റെ പരിധിയിലാണ് (LGD); പിൻ കോഡ് 445103. ഗ്രാമത്തിന്റെ വിസ്തൃതി 1,352 ഹെക്ടർ (ഏകദേശം 13.5 ച.കി.മീ.) — അതായത് ച.കി.മീ.-ന് ഏകദേശം 145 പേർ (സെൻസസ് 2011). ഭൂപടത്തിൽ ഇതിന് ഏറ്റവും അടുത്ത ഗ്രാമം Shendursani, നേർരേഖയിൽ ഏകദേശം 3.1 കി.മീ. അകലെ.

ഔദ്യോഗിക വിവരം2011 സെൻസസ് · LGD, 2026 ഒക്ടോ 21-ന് പുതുക്കിയത്

ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത്: Lonbehal →

ഗ്രാമ സംഗ്രഹം

പഞ്ചായത്ത് ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ

വിവരം
ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത്
Lonbehal
സർപഞ്ചിനെ ഇതുവരെ പരിശോധിച്ചിട്ടില്ല

നിങ്ങളാണോ Lonbehal-ന്റെ സർപഞ്ച്? ഇവിടെ ഔദ്യോഗിക വിവരങ്ങൾ പ്രസിദ്ധീകരിക്കാൻ നിങ്ങളുടെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സർട്ടിഫിക്കറ്റോ പഞ്ചായത്ത് കത്തോ ഉപയോഗിച്ച് സ്ഥിരീകരിക്കുക. സർപഞ്ചായി സ്ഥിരീകരിക്കുക

തിരുത്തൽ നിർദ്ദേശിക്കുക · തിരുത്തൽ ചരിത്രം

LGD ഗ്രാമ കോഡ്543294
2011 സെൻസസ് കോഡ്543294
ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത്Lonbehal · LGD 193745
പിൻകോഡ്445103
താലൂക്ക്Arni · LGD 4088
ജില്ലYavatmal
സംസ്ഥാനംMaharashtra
പുരുഷന്മാർ / സ്ത്രീകൾ1,000 / 966 · 2011 സെൻസസ്
അക്ഷാംശ-രേഖാംശങ്ങൾ19.9659° N, 77.9270° E
ലോക്‌സഭChandrapur · Dhanorkar Pratibha Suresh Alias Balubhau (INC)
നിയമസഭArni · Raju Narayan Todsam (BJP)

ഔദ്യോഗിക വിവരം2011 സെൻസസ് · LGD, 2026 ഒക്ടോ 21-ന് പുതുക്കിയത്

വികസന ബ്ലോക്ക്
Arni ഉറവിടം: Local Government Directory (LGD), Ministry of Panchayati Raj, 2026-10-29 വരെ
സ്വയംസഹായ സംഘങ്ങൾ
0 സ്വയംസഹായ സംഘങ്ങൾ, 0 അംഗങ്ങൾ (2025-26) ഉറവിടം: Ministry of Rural Development (DAY-NRLM), Village-wise Self Help Group and Members Count, data.gov.in (GODL-India), 2026-10-30-ന് ശേഖരിച്ചത്
ഉയരം
സമുദ്രനിരപ്പിൽ നിന്ന് ഏകദേശം 326 മീ. ഉയരം Lonbehal-ന്റെ മാപ്പ് പോയിന്റിൽ, അടിസ്ഥാനം: Copernicus DEM GLO-90 ഉപരിതല മോഡൽ (~90 മീ. സെല്ലുകൾ). Copernicus DEM GLO-90 © DLR e.V. 2010-2014 and © Airbus Defence and Space GmbH 2014-2018, provided under COPERNICUS by the European Union and ESA.
Advertisement

ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത്

Lonbehal Lonbehal (लोनबेहेळ) ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിലാണ്.

ഉറവിടം: ലോക്കൽ ഗവൺമെന്റ് ഡയറക്ടറി (LGD), 2026-10-21.

2011 സെൻസസ് · താരതമ്യത്തിൽ

Lonbehal താരതമ്യം

ജനസംഖ്യ പ്രകാരം Arni താലൂക്ക് ലെ 105 ജനവാസ ഗ്രാമങ്ങളിൽ Lonbehal #15 സ്ഥാനത്താണ്.

സാക്ഷരതാ നിരക്ക്%
80.5%
Arni താലൂക്ക് ശരാശരിയുമായി താരതമ്യം ചെയ്താൽ +0.1%
Lonbehal
80.5%
Arni താലൂക്ക്
80.4%
Yavatmal
80.5%
1,000 പുരുഷന്മാർക്ക് സ്ത്രീകൾ1000 ♂-ന് ♀
966
Arni താലൂക്ക് ശരാശരിയുമായി താരതമ്യം ചെയ്താൽ +10
Lonbehal
966
Arni താലൂക്ക്
956
Yavatmal
950
ഒരു വീട്ടിലെ ആളുകൾഒരു വീട്ടിലെ ആളുകൾ
4.2
Arni താലൂക്ക് ശരാശരിയുമായി താരതമ്യം ചെയ്താൽ +0.2
Lonbehal
4.2
Arni താലൂക്ക്
4.1
Yavatmal
4.2

സെൻസസ് 2011. പ്രദേശ കണക്കുകൾ ജനവാസ ഗ്രാമങ്ങൾ മാത്രം കൂട്ടുന്നു; സാക്ഷരത = സാക്ഷരർ ÷ 7 വയസ്സും അതിനു മുകളിലുമുള്ളവർ.

ഔദ്യോഗിക വിവരം2011 സെൻസസ്

2011 സെൻസസിൽ Lonbehal-ൽ എന്തുണ്ടായിരുന്നു

  • പ്രൈമറി സ്കൂൾ ഉണ്ട് · ഗ്രാമത്തിൽ 1
  • പ്രാഥമിക ആരോഗ്യ കേന്ദ്രം (PHC) ഉണ്ട് · ഗ്രാമത്തിൽ 1
  • ശുദ്ധീകരിച്ച ടാപ്പ് വെള്ളം ഉണ്ട്
  • എല്ലാ കാലാവസ്ഥയിലും ഉപയോഗിക്കാവുന്ന റോഡ് ഉണ്ട്
  • പൊതു ബസ് സർവീസ് ഉണ്ട്
  • വീടുകൾക്ക് വൈദ്യുതി ഉണ്ട്
  • വാണിജ്യ ബാങ്ക് ഉണ്ട്
  • മൊബൈൽ ഫോൺ കവറേജ് ഉണ്ട്

പൂർണ്ണ റിപ്പോർട്ട് കാർഡ് കാണുക →

2011 സെൻസസ് ഗ്രാമ ഡയറക്ടറി — അതിനുശേഷം സ്ഥിതി മാറിയിരിക്കാം.

Advertisement

പേജ് എത്ര പൂർണ്ണം · 1/5

  • ഫോട്ടോ
  • ചരിത്രവും പരിചയവും
  • സർപഞ്ച് പരിശോധിച്ചു
  • ഉത്സവം അല്ലെങ്കിൽ പെരുന്നാൾ
  • സ്കൂൾ വിവരങ്ങൾ

ഇല്ല — നിങ്ങൾക്ക് ചേർക്കാമോ?ഫോട്ടോ ചേർക്കുകതിരുത്തൽ നിർദ്ദേശിക്കുകസർപഞ്ചായി സ്ഥിരീകരിക്കുകഒരു പരിപാടി ചേർക്കുക

നിങ്ങൾക്ക് അറിയാവുന്നത് ചേർക്കുക →

നോട്ടീസ് ബോർഡ് · Lonbehal

ഈ ആഴ്ച അറിയിപ്പുകളൊന്നുമില്ല

കുടിവെള്ള വിതരണ സമയം, ഗ്രാമസഭ തീയതികൾ, ക്യാമ്പുകൾ, ക്യാമ്പെയ്‌നുകൾ — താമസക്കാർ ഇവ ഇവിടെ അറിയിപ്പുകളായി പോസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നു.

ഒരേ പിൻകോഡ്

ഒരേ പിൻകോഡുള്ള ഗ്രാമങ്ങൾ 445103

445103-ലെ എല്ലാ ഗ്രാമങ്ങളും →
Advertisement

Arni താലൂക്ക്-ലെ ഗ്രാമങ്ങൾ

Arni-ലെ എല്ലാ ഗ്രാമങ്ങളും →
Advertisement
അന്നും ഇന്നും

Lonbehal — 2011 സെൻസസിൽ നിന്ന് 2026 ഏകദേശ കണക്കിലേക്ക്

ഏകദേശ കണക്ക് · സെൻസസ് എണ്ണമല്ല
ജനസംഖ്യ · 2011
1,966
2011 സെൻസസ് എണ്ണം
ജനസംഖ്യ · 2026 (ഏകദേശ കണക്ക്)
≈ 2,260
ഏകദേശ കണക്ക്, സെൻസസ് എണ്ണമല്ല
വീടുകൾ · 2011
466
2011 സെൻസസ് എണ്ണം
വീടുകൾ · 2026 (ഏകദേശ കണക്ക്)
≈ 540
ഏകദേശ കണക്ക്, സെൻസസ് എണ്ണമല്ല

2026-ലേക്കുള്ള ഏകദേശ കണക്ക് (സംസ്ഥാനത്തിന്റെ ഔദ്യോഗിക RGI പ്രവചനം അനുസരിച്ച് 2011 സെൻസസിൽ നിന്ന് കണക്കാക്കിയത്; സെൻസസ് എണ്ണമല്ല)

രീതി: 2011 സെൻസസ് എണ്ണം × 2011-ൽ നിന്ന് 2026-ലേക്കുള്ള Maharashtra-ന്റെ പ്രവചിത ജനസംഖ്യാ വളർച്ച (+15.1%), ജനസംഖ്യാ പ്രവചനങ്ങൾക്കായുള്ള സാങ്കേതിക സമിതിയുടെ (ദേശീയ ജനസംഖ്യാ കമ്മീഷൻ, MoHFW, ഇന്ത്യയുടെ രജിസ്ട്രാർ ജനറലിനൊപ്പം) ഔദ്യോഗിക പ്രവചനങ്ങളിലെ പട്ടിക 21-ൽ നിന്ന്. റിപ്പോർട്ട് വീടുകളുടെ പ്രവചനം നൽകുന്നില്ല, അതിനാൽ വീടുകൾക്കും അതേ അനുപാതം ഉപയോഗിക്കുന്നു. സംഖ്യകൾ റൗണ്ട് ചെയ്തവയാണ്; ഒരു ഗ്രാമം സംസ്ഥാന ശരാശരിയിൽ നിന്ന് വളരെ വ്യത്യസ്തമാകാം. അടുത്ത സെൻസസ് ഈ കണക്കുകൾക്ക് പകരമാകും.

ഇന്ത്യയുടെയും സംസ്ഥാനങ്ങളുടെയും ജനസംഖ്യാ പ്രവചനങ്ങൾ 2011–2036 (nhm.gov.in, PDF) · Table 21 · 2026-10-26-ന് പരിശോധിച്ചത്

ജനസംഖ്യാ വിവരങ്ങൾ — 2011 സെൻസസ്

ജനസംഖ്യ, വിദ്യാഭ്യാസം, തൊഴിൽ

ഇന്ത്യയുടെ അവസാന പൂർണ്ണ സെൻസസ് 2011-ൽ ആയിരുന്നു; ഇവ അതിന്റെ ഗ്രാമതല കണക്കുകളാണ് (പ്രൈമറി സെൻസസ് അബ്‌സ്ട്രാക്റ്റ്). മുകളിലെ 2026 കണക്കുകൾ ഏകദേശ കണക്കുകളാണ്, സെൻസസ് എണ്ണമല്ല.
ജനസംഖ്യ
ജനസംഖ്യ
1,9662011 സെൻസസ്
പുരുഷന്മാർ / സ്ത്രീകൾ
1,000 / 966
വീടുകൾ
466
ഒരു വീട്ടിലെ ആളുകൾ
4.2
വിദ്യാഭ്യാസം
സാക്ഷരതാ നിരക്ക്
80.5%സാക്ഷരർ ÷ 7+ വയസ്സുള്ളവർ
തൊഴിൽ
തൊഴിലാളികൾ
953
തൊഴിൽ പങ്കാളിത്തം
48.5%തൊഴിലാളികൾ ÷ ജനസംഖ്യ

ഉറവിടം: ഇന്ത്യയുടെ രജിസ്ട്രാർ ജനറൽ ആൻഡ് സെൻസസ് കമ്മീഷണർ ഓഫീസ് — 2011 സെൻസസ് പ്രൈമറി സെൻസസ് അബ്‌സ്ട്രാക്റ്റ്.

ഔദ്യോഗിക വിവരം2011 സെൻസസ്

Advertisement
സ്ഥാനവും ചുറ്റുപാടും

മാപ്പിൽ Lonbehal

വലിയ മാപ്പ് കാണുക →

Lonbehal · 19.9659° N, 77.9270° E

Open in OpenStreetMap

📍 19.9659° N, 77.9270° E© OpenStreetMap contributors

തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വിവരങ്ങൾ

ലോക്‌സഭChandrapur · Dhanorkar Pratibha Suresh Alias Balubhau (INC), 2024-ൽ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു
നിയമസഭArni (ST) · Raju Narayan Todsam (BJP), 2024 മുതൽ എംഎൽഎ

മണ്ഡല അതിർത്തിക്കുള്ളിലെ Lonbehal-ന്റെ മാപ്പ് സ്ഥാനത്തിൽ നിന്ന് നിർണയിച്ചത്. അതിരുകൾ ഏകദേശമാണ്; വോട്ടർ പട്ടികയാണ് അന്തിമം. തെറ്റാണോ? ഞങ്ങളെ അറിയിക്കുക. ഫലങ്ങൾ: Election Commission of India, Lok Sabha 2024 results (via OpenCity); Election Commission of India, Maharashtra Assembly 2024 (via OpenCity).

Advertisement
ഗ്രാമത്തിൽ നിന്ന്

ഗ്രാമത്തിൽ നിന്നുള്ള പുതിയ പോസ്റ്റുകൾ

ഈ ഗ്രാമത്തിൽ നിന്ന് ഇതുവരെ പോസ്റ്റുകളൊന്നുമില്ല. ആദ്യം ചേർക്കുന്ന ഗ്രാമവാസി നിങ്ങളാകട്ടെ.

പോസ്റ്റ് എഴുതുക

Lonbehal-ന് ഏറ്റവും അടുത്തുള്ള സേവനങ്ങൾ

Lonbehal-ന്റെ മാപ്പ് പോയിന്റിൽ നിന്ന് നേർരേഖാ ദൂരത്തിൽ ഏറ്റവും അടുത്തുള്ള ബാങ്ക്, എടിഎം, തപാൽ ഓഫീസ്, പെട്രോൾ പമ്പ്, ആശുപത്രി, സ്കൂൾ (റോഡ് ദൂരം കൂടുതലായിരിക്കും).

  • ബാങ്ക് ശാഖ25 കി.മീ.-നുള്ളിൽ ഒന്നുമില്ല
  • എടിഎം25 കി.മീ.-നുള്ളിൽ ഒന്നുമില്ല
  • തപാൽ ഓഫീസ്Padsa Branch Post Office · 9.4 km (നേർരേഖ) · പിൻ 431721 · ഇന്ത്യ പോസ്റ്റ് (2026-09-01 വരെ)
  • പെട്രോൾ പമ്പ്പെട്രോൾ പമ്പ് · 670 m (നേർരേഖ) · OpenStreetMap
  • ആശുപത്രി / PHCPHC, Lonbehal · 330 m (നേർരേഖ) · OpenStreetMap
  • സ്കൂൾ25 കി.മീ.-നുള്ളിൽ ഒന്നുമില്ല

Lonbehal-ന് സമീപമുള്ള എല്ലാ സ്ഥലങ്ങളും

Lonbehal-ന് സമീപമുള്ള അവശ്യ സേവനങ്ങളും സ്ഥലങ്ങളും

OpenStreetMap-ൽ നിന്നുള്ള ആശുപത്രികൾ, സ്കൂളുകൾ, ബാങ്കുകൾ, ഓഫീസുകൾ, മറ്റ് പൊതു സ്ഥലങ്ങൾ. ദൂരങ്ങൾ Lonbehal-ന്റെ മാപ്പ് പോയിന്റിൽ നിന്ന് നേർരേഖയിലാണ്, റോഡ് ദൂരമല്ല.

ബാങ്കുകൾ, എടിഎമ്മുകൾ, തപാൽ ഓഫീസുകൾYavatmal ജില്ലയിൽ 825

Yavatmal ജില്ലയിലെ എല്ലാ ബാങ്കുകൾ, എടിഎമ്മുകൾ, തപാൽ ഓഫീസുകൾ

ആശുപത്രികളും ക്ലിനിക്കുകളുംYavatmal ജില്ലയിൽ 185

Yavatmal ജില്ലയിലെ എല്ലാ ആശുപത്രികളും ക്ലിനിക്കുകളും

സ്കൂളുകളും അങ്കണവാടികളുംYavatmal ജില്ലയിൽ 33

Yavatmal ജില്ലയിലെ എല്ലാ സ്കൂളുകളും അങ്കണവാടികളും

കോളേജുകളും സർവകലാശാലകളുംYavatmal ജില്ലയിൽ 7

Yavatmal ജില്ലയിലെ എല്ലാ കോളേജുകളും സർവകലാശാലകളും

പോലീസ്, അഗ്നിശമന സ്റ്റേഷനുകൾYavatmal ജില്ലയിൽ 4

Yavatmal ജില്ലയിലെ എല്ലാ പോലീസ്, അഗ്നിശമന സ്റ്റേഷനുകൾ

റവന്യൂ, പഞ്ചായത്ത് ഓഫീസുകൾYavatmal ജില്ലയിൽ 2

Yavatmal ജില്ലയിലെ എല്ലാ റവന്യൂ, പഞ്ചായത്ത് ഓഫീസുകൾ

സർക്കാർ ഓഫീസുകൾYavatmal ജില്ലയിൽ 18

Yavatmal ജില്ലയിലെ എല്ലാ സർക്കാർ ഓഫീസുകൾ

ക്ഷേത്രങ്ങൾYavatmal ജില്ലയിൽ 77

Yavatmal ജില്ലയിലെ എല്ലാ ക്ഷേത്രങ്ങൾ

പള്ളികൾ (ക്രിസ്ത്യൻ)Yavatmal ജില്ലയിൽ 1

Yavatmal ജില്ലയിലെ എല്ലാ പള്ളികൾ (ക്രിസ്ത്യൻ)

മസ്ജിദുകൾYavatmal ജില്ലയിൽ 11

Yavatmal ജില്ലയിലെ എല്ലാ മസ്ജിദുകൾ

മറ്റ് ആരാധനാലയങ്ങൾYavatmal ജില്ലയിൽ 5

Yavatmal ജില്ലയിലെ എല്ലാ മറ്റ് ആരാധനാലയങ്ങൾ

ഗതാഗതംYavatmal ജില്ലയിൽ 94

Yavatmal ജില്ലയിലെ എല്ലാ ഗതാഗതം

കാർഷിക സേവനങ്ങൾYavatmal ജില്ലയിൽ 8

Yavatmal ജില്ലയിലെ എല്ലാ കാർഷിക സേവനങ്ങൾ

സാമൂഹിക സ്ഥലങ്ങൾYavatmal ജില്ലയിൽ 21

Yavatmal ജില്ലയിലെ എല്ലാ സാമൂഹിക സ്ഥലങ്ങൾ

Arni താലൂക്ക്-ലെ എല്ലാ സ്ഥലങ്ങളും (30) →Lonbehal – ആരാധനാലയങ്ങൾ →വിട്ടുപോയ സ്ഥലം നിർദ്ദേശിക്കുക

ഡാറ്റ © OpenStreetMap സംഭാവകർ (ODbL). 'പരിശോധിച്ചത്' എന്ന് അടയാളപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ലെങ്കിൽ VoiceOfVillage പരിശോധിച്ചിട്ടില്ല. ഫോൺ നമ്പറുകളും സമയവും ഉറവിടത്തിൽ ഉള്ളപ്പോൾ മാത്രം കാണിക്കുന്നു; യാത്ര പോകും മുമ്പ് വിളിക്കുക. openstreetmap.org/copyright Bank branches: RBI IFSC lists (via github.com/razorpay/ifsc, public domain). Post offices: India Post, All India Pincode Directory (data.gov.in, GODL-India).

ചോദ്യോത്തരങ്ങൾ

ചോദ്യങ്ങൾ: Lonbehal

  1. Lonbehal എവിടെയാണ്?

    ഇന്ത്യയിലെ Maharashtra-ൽ Yavatmal ജില്ലയിലെ Arni താലൂക്ക്-ലുള്ള ഒരു ഗ്രാമമാണ് Lonbehal.

  2. Lonbehal ഏത് ജില്ലയിലാണ്?

    Lonbehal Maharashtra-ലെ Yavatmal ജില്ലയിലാണ്.

  3. Lonbehal ഏത് ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിലാണ്?

    Lonbehal Lonbehal ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിന്റെ കീഴിലാണ്.

  4. Lonbehal പ്രാദേശിക ലിപിയിൽ എങ്ങനെ എഴുതുന്നു?

    Lonbehal എന്നത് लोनबेहळ എന്നാണ് എഴുതുന്നത്.

  5. Lonbehal-ന്റെ പിൻകോഡ് എന്താണ്?

    Lonbehal, Arni, Yavatmal-ന്റെ പിൻകോഡ് 445103 ആണ്.

  6. Lonbehal-ന്റെ ജനസംഖ്യ എത്രയാണ്?

    2011 സെൻസസ് പ്രകാരം Lonbehal-ന്റെ ജനസംഖ്യ 1,966 ആയിരുന്നു (1,000 പുരുഷന്മാരും 966 സ്ത്രീകളും).

  7. Lonbehal-ൽ എത്ര വീടുകളുണ്ട്?

    2011 സെൻസസിൽ Lonbehal-ൽ 466 വീടുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു.

  8. Lonbehal-ന്റെ വിസ്തീർണം എത്ര?

    Lonbehal ഏകദേശം 1,352 ഹെക്ടർ വിസ്തീർണമുള്ളതാണ്.

  9. Lonbehal-ന്റെ സാക്ഷരതാ നിരക്ക് എത്രയാണ്?

    2011 സെൻസസിൽ Lonbehal-ന്റെ സാക്ഷരതാ നിരക്ക് 80.5% ആയിരുന്നു (7 വയസ്സും അതിനു മുകളിലുമുള്ളവരിൽ സാക്ഷരരുടെ അനുപാതം).

  10. Lonbehal-ലെ സ്ത്രീ-പുരുഷ അനുപാതം എത്രയാണ്?

    2011 സെൻസസിൽ Lonbehal-ൽ 1,000 പുരുഷന്മാർക്ക് 966 സ്ത്രീകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു.

  11. Lonbehal ഏത് ലോക്സഭാ മണ്ഡലത്തിലാണ്?

    Lonbehal Chandrapur ലോക്സഭാ മണ്ഡലത്തിലാണ്.

  12. Lonbehal-ന്റെ എംപി ആരാണ്?

    Lonbehal ഉൾപ്പെടുന്ന Chandrapur ലോക്സഭാ സീറ്റ് 2024-ൽ Dhanorkar Pratibha Suresh Alias Balubhau (Indian National Congress) നേടി.

  13. Lonbehal ഏത് നിയമസഭാ മണ്ഡലത്തിലാണ്?

    Lonbehal Arni നിയമസഭാ മണ്ഡലത്തിലാണ്.

  14. Lonbehal-ന്റെ എംഎൽഎ ആരാണ്?

    Lonbehal ഉൾപ്പെടുന്ന Arni നിയമസഭാ സീറ്റ് 2024-ൽ Raju Narayan Todsam (Bharatiya Janata Party) നേടി.

  15. Lonbehal-ന്റെ LGD കോഡ് എന്താണ്?

    Lonbehal-ന്റെ തദ്ദേശ ഭരണ ഡയറക്ടറി (LGD) കോഡ് 543294 ആണ്, അതിന്റെ 2011 സെൻസസ് ഗ്രാമ കോഡ് 543294 ആണ്.

  16. Lonbehal-ന് സമീപമുള്ള ഗ്രാമങ്ങൾ ഏതൊക്കെ?

    Lonbehal-ന് സമീപമുള്ള ഗ്രാമങ്ങൾ: Shendursani (3.1 കി.മീ.), Iwaleshwar (3.7 കി.മീ.), Kosadani (4.8 കി.മീ.), Pimpalner (5.7 കി.മീ.), Donwada (5.7 കി.മീ.).

  17. 2026-ൽ Lonbehal-ന്റെ ജനസംഖ്യ എത്രയാണ്?

    2011-ന് ശേഷം സെൻസസ് നടന്നിട്ടില്ല. Lonbehal-ന്റെ 2011 സെൻസസ് ജനസംഖ്യ 1,966-നെ Maharashtra-ന്റെ ഔദ്യോഗിക RGI പ്രവചനം (2011-ൽ നിന്ന് 2026-ലേക്ക് +15.1%) അനുസരിച്ച് കണക്കാക്കിയാൽ 2026-ൽ ഏകദേശം 2,260 പേർ എന്ന ഏകദേശ കണക്ക് ലഭിക്കും. ഇത് ഒരു ഏകദേശ കണക്കാണ്, സെൻസസ് എണ്ണമല്ല; അടുത്ത സെൻസസ് ഇതിന് പകരമാകും.

ഉത്തരങ്ങൾ LGD, 2011 സെൻസസ് രേഖകളിൽ നിന്ന് സ്വയം തയ്യാറാക്കിയതാണ്, കൈകൊണ്ട് എഴുതിയതല്ല.

ഉറവിടങ്ങളും പുതുമയും
  • ജനസംഖ്യ, സാക്ഷരത, വീടുകൾ: 2011 സെൻസസ് (PCA)
  • ഗ്രാമ ഡയറക്ടറി: തദ്ദേശ ഭരണ ഡയറക്ടറി (LGD), 2026-10-21 വരെയുള്ള രേഖ
  • പിൻകോഡ്: LGD ഗ്രാമ–പിൻകോഡ് പട്ടികയും ഇന്ത്യ പോസ്റ്റും
  • കാലാവസ്ഥ: Open-Meteo, തത്സമയ മോഡൽ ഏകദേശ കണക്ക്
  • 2026 ഏകദേശ കണക്കുകൾ: 2011 സെൻസസ് × RGI / ദേശീയ ജനസംഖ്യാ കമ്മീഷൻ പ്രവചനങ്ങൾ 2011–2036 (പട്ടിക 21) പ്രകാരമുള്ള സംസ്ഥാനത്തിന്റെ വളർച്ച
  • സമീപ സ്ഥലങ്ങൾ: OpenStreetMap സംഭാവകർ (ODbL), RBI IFSC പട്ടികകൾ, ഇന്ത്യ പോസ്റ്റ്
  • സർപഞ്ച്: തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഉപയോഗിച്ച് സർപഞ്ച് സ്ഥിരീകരിച്ചാൽ മാത്രം കാണിക്കുന്നു (ഈ ഗ്രാമത്തിന് ഇതുവരെയില്ല)
  • തിരുത്ത് അറിയിക്കുക
Advertisement
സമീപത്ത് തിരയുക

സമീപത്ത് തിരയുക

OpenStreetMap തിരയൽ തുറക്കും. ഫലങ്ങൾ OpenStreetMap സംഭാവകരിൽ നിന്നാണ്; പൂർണ്ണമല്ലാതിരിക്കാം.

കാലാവസ്ഥയും എൽ നിനോയും

പസഫിക് സമുദ്രത്തിന്റെ നില (NOAA, 2026 ഒക്ടോ 8): El Niño Advisory

ഓരോ ഗ്രാമത്തിനും വെവ്വേറെ എൽ നിനോ പ്രവചനമില്ല. എൽ നിനോ പസഫിക് സമുദ്രത്തിലെ ഒരു പ്രതിഭാസമാണ്; ഇവിടത്തെ മഴയെ അത് എത്രമാത്രം മാറ്റുന്നു എന്നത് മറ്റ് സാഹചര്യങ്ങളെയും ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു, അതിന്റെ അർത്ഥം എല്ലായിടത്തും വരൾച്ച എന്നല്ല.

ഈ സ്ഥാനത്തെ മഴ — റീഅനാലിസിസ് ഏകദേശ കണക്ക് (~28 കി.മീ. ഗ്രിഡ്), മഴമാപിനിയുടെ അളവല്ല

കഴിഞ്ഞ 30 ദിവസം (2026 ഒക്ടോ 2 – 2026 ഒക്ടോ 31): 0.9 mm. ഈ ദിവസങ്ങളിലെ ദീർഘകാല ശരാശരിയുമായുള്ള താരതമ്യം ഇതുവരെ കണക്കാക്കിയിട്ടില്ല; ജില്ലയുടെ IMD മാസ നോർമൽ താഴെയുണ്ട്.

നവംബർ-നുള്ള ജില്ലയുടെ ദീർഘകാല ശരാശരി: 13.2 mm (IMD നോർമൽ, 1951–2000)

ഇത് കാലാവസ്ഥാ പ്രവചനമല്ല. പ്രവചനങ്ങൾക്കും മുന്നറിയിപ്പുകൾക്കും IMD-യും ഔദ്യോഗിക അലേർട്ടുകളും പിന്തുടരുക.

ജില്ലാ കാലാവസ്ഥാ പേജ് →
മണ്ടി വിലകൾ · Yavatmal

Yavatmal ജില്ലയിലെ ചന്തകളിൽ നിന്ന് കഴിഞ്ഞ 14 ദിവസത്തിനുള്ളിലെ പുതിയ റിപ്പോർട്ടുകൾ.

2026 നവം 6 വരെയുള്ള പുതിയ റിപ്പോർട്ടുകൾ. വിലകൾ ₹ ക്വിന്റലിന്.

ചരക്ക്ചന്തകുറഞ്ഞത്കൂടിയത്മോഡൽതീയതി
Bengal Gram(Gram)(Whole)APMC Pusad6,9007,2807,0952026 നവം 6
Bengal Gram(Gram)(Whole) · Average (Whole)APMC Digras6,3006,3006,3002026 നവം 6
Black Gram(Urd Beans)(Whole)APMC Pusad8,8509,5959,2952026 നവം 6
CottonAPMC Ralegaon8,6009,1308,9502026 നവം 6
CottonJagdamba Agrocare Pvt Ltd, Pandharkawada, Dist Yeotmal8,7008,8508,8002026 നവം 6
Green Gram(Moong)(Whole)APMC Pusad8,78010,0909,6902026 നവം 6
Red gram/Arhar/Tur(whole)APMC Pusad9,77510,19010,0402026 നവം 6
Red gram/Arhar/Tur(whole)APMC Digras10,34510,34510,3452026 നവം 6

ഉറവിടം: AGMARKNET, Directorate of Marketing & Inspection, via data.gov.in (Government Open Data Licence – India). എല്ലാ ചന്തകളും →

ഇവ AGMARKNET-ലേക്ക് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത മൊത്തവ്യാപാര മണ്ടി (APMC) വിലകളാണ്, ₹ ക്വിന്റലിന് — Lonbehal-ലെ കടകളിലെ ചില്ലറ വിലയല്ല. Lonbehal-ന് സമീപമുള്ള ഏറ്റവും മികച്ച മണ്ടി വില →

ഔദ്യോഗിക വിവരംAgmarknet, 2026 നവം 6

Advertisement