Rangawan
Rangawan Madhya Pradeshലെ Gwalior ജില്ലയിലെ Tansen തഹസിൽലുള്ള ഒരു റവന്യൂ ഗ്രാമമാണ്. ഇവിടെ 552 കുടുംബങ്ങളിലായി 2,181 പേർ ഉണ്ടായിരുന്നു (സെൻസസ് 2011).
നിങ്ങൾ Rangawan-ൽ നിന്നാണോ?ക്ലെയിം ചെയ്യുക — ഇത് സൗജന്യമാണ്.
2,181 പേർ. 552 വീടുകൾ.
Tansen തഹസിൽ, Gwalior ജില്ല, Madhya Pradesh.
Rangawan ഇന്ന്
- Bajra(Pearl Millet/Cumbu)₹2,325Lashkar APMC · 2 Nov 2026
- Paddy(Common)₹4,000Dabra APMC · 2 Nov 2026
- Wheat₹2,501Lashkar APMC · 2 Nov 2026
Rangawan ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ
Tansen തഹസിൽ-ലെ വലിയ ഗ്രാമങ്ങളിലൊന്നാണ് Rangawan — ജനസംഖ്യയിൽ 66-ൽ 8-ാം സ്ഥാനം, 2,181 പേർ, 552 കുടുംബങ്ങൾ (സെൻസസ് 2011). സാക്ഷരത 64.3% — Gwalior ജില്ലയുടെ 65.2%-നെക്കാൾ കുറവ് (Tansen തഹസിൽ: 65.7%); ലിംഗാനുപാതം 1,000 പുരുഷന്മാർക്ക് 755 സ്ത്രീകൾ — ജില്ലയുടെ 852-നെക്കാൾ കുറവ്. ഇത് Rangema ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിന്റെ പരിധിയിലാണ് (LGD); പിൻ കോഡ് 475002 (Rangawan പോസ്റ്റ് ഓഫീസ്). ഗ്രാമത്തിന്റെ വിസ്തൃതി 1,604 ഹെക്ടർ (ഏകദേശം 16.0 ച.കി.മീ.) — അതായത് ച.കി.മീ.-ന് ഏകദേശം 136 പേർ (സെൻസസ് 2011). ഭൂപടത്തിൽ ഇതിന് ഏറ്റവും അടുത്ത ഗ്രാമം Ghusgawan, നേർരേഖയിൽ ഏകദേശം 1.2 കി.മീ. അകലെ.
ഔദ്യോഗിക വിവരം2011 സെൻസസ് · LGD, 2026 ഒക്ടോ 21-ന് പുതുക്കിയത്
ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത്: Rangema →
പഞ്ചായത്ത് ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ
നിങ്ങളാണോ Rangawan-ന്റെ സർപഞ്ച്? ഇവിടെ ഔദ്യോഗിക വിവരങ്ങൾ പ്രസിദ്ധീകരിക്കാൻ നിങ്ങളുടെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സർട്ടിഫിക്കറ്റോ പഞ്ചായത്ത് കത്തോ ഉപയോഗിച്ച് സ്ഥിരീകരിക്കുക. സർപഞ്ചായി സ്ഥിരീകരിക്കുക
തിരുത്തൽ നിർദ്ദേശിക്കുക · തിരുത്തൽ ചരിത്രം
ഔദ്യോഗിക വിവരം2011 സെൻസസ് · LGD, 2026 ഒക്ടോ 21-ന് പുതുക്കിയത്
- വികസന ബ്ലോക്ക്
- Morar ഉറവിടം: Local Government Directory (LGD), Ministry of Panchayati Raj, 2026-10-29 വരെ
- സ്വയംസഹായ സംഘങ്ങൾ
- 0 സ്വയംസഹായ സംഘങ്ങൾ, 0 അംഗങ്ങൾ (2025-26) ഉറവിടം: Ministry of Rural Development (DAY-NRLM), Village-wise Self Help Group and Members Count, data.gov.in (GODL-India), 2026-10-30-ന് ശേഖരിച്ചത്
- ഉയരം
- സമുദ്രനിരപ്പിൽ നിന്ന് ഏകദേശം 198 മീ. ഉയരം Rangawan-ന്റെ മാപ്പ് പോയിന്റിൽ, അടിസ്ഥാനം: Copernicus DEM GLO-90 ഉപരിതല മോഡൽ (~90 മീ. സെല്ലുകൾ). Copernicus DEM GLO-90 © DLR e.V. 2010-2014 and © Airbus Defence and Space GmbH 2014-2018, provided under COPERNICUS by the European Union and ESA.
ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത്
Rangawan Rangema (रनगंवा) ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിലാണ്.
ഉറവിടം: ലോക്കൽ ഗവൺമെന്റ് ഡയറക്ടറി (LGD), 2026-10-21.
Rangawan താരതമ്യം
ജനസംഖ്യ പ്രകാരം Tansen തഹസിൽ ലെ 66 ജനവാസ ഗ്രാമങ്ങളിൽ Rangawan #8 സ്ഥാനത്താണ്.
സെൻസസ് 2011. പ്രദേശ കണക്കുകൾ ജനവാസ ഗ്രാമങ്ങൾ മാത്രം കൂട്ടുന്നു; സാക്ഷരത = സാക്ഷരർ ÷ 7 വയസ്സും അതിനു മുകളിലുമുള്ളവർ.
ഔദ്യോഗിക വിവരം2011 സെൻസസ്
2011 സെൻസസിൽ Rangawan-ൽ എന്തുണ്ടായിരുന്നു
- പ്രൈമറി സ്കൂൾ ഉണ്ട് · ഗ്രാമത്തിൽ 1
- പ്രാഥമിക ആരോഗ്യ കേന്ദ്രം (PHC) ഇല്ല · ഏറ്റവും അടുത്തത് 10 കി.മീ.-ലധികം അകലെ
- ശുദ്ധീകരിച്ച ടാപ്പ് വെള്ളം ഇല്ല
- എല്ലാ കാലാവസ്ഥയിലും ഉപയോഗിക്കാവുന്ന റോഡ് ഉണ്ട്
- പൊതു ബസ് സർവീസ് ഇല്ല · ഏറ്റവും അടുത്തത് 10 കി.മീ.-ലധികം അകലെ
- വീടുകൾക്ക് വൈദ്യുതി ഉണ്ട്
- വാണിജ്യ ബാങ്ക് ഇല്ല · ഏറ്റവും അടുത്തത് 5–10 കി.മീ. അകലെ
- മൊബൈൽ ഫോൺ കവറേജ് ഉണ്ട്
പൂർണ്ണ റിപ്പോർട്ട് കാർഡ് കാണുക →
2011 സെൻസസ് ഗ്രാമ ഡയറക്ടറി — അതിനുശേഷം സ്ഥിതി മാറിയിരിക്കാം.
പേജ് എത്ര പൂർണ്ണം · 1/5
- ഫോട്ടോ
- ചരിത്രവും പരിചയവും
- സർപഞ്ച് പരിശോധിച്ചു
- ഉത്സവം അല്ലെങ്കിൽ പെരുന്നാൾ
- സ്കൂൾ വിവരങ്ങൾ
ഇല്ല — നിങ്ങൾക്ക് ചേർക്കാമോ?ഫോട്ടോ ചേർക്കുകതിരുത്തൽ നിർദ്ദേശിക്കുകസർപഞ്ചായി സ്ഥിരീകരിക്കുകഒരു പരിപാടി ചേർക്കുക
നിങ്ങൾക്ക് അറിയാവുന്നത് ചേർക്കുക →നോട്ടീസ് ബോർഡ് · Rangawan
ഈ ആഴ്ച അറിയിപ്പുകളൊന്നുമില്ലകുടിവെള്ള വിതരണ സമയം, ഗ്രാമസഭ തീയതികൾ, ക്യാമ്പുകൾ, ക്യാമ്പെയ്നുകൾ — താമസക്കാർ ഇവ ഇവിടെ അറിയിപ്പുകളായി പോസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നു.
ഒരേ പിൻകോഡുള്ള ഗ്രാമങ്ങൾ 475002
പോസ്റ്റ് ഓഫീസ്: Rangawan
Tansen തഹസിൽ-ലെ ഗ്രാമങ്ങൾ
Tansen-ലെ എല്ലാ ഗ്രാമങ്ങളും →Rangawan — 2011 സെൻസസിൽ നിന്ന് 2026 ഏകദേശ കണക്കിലേക്ക്
2026-ലേക്കുള്ള ഏകദേശ കണക്ക് (സംസ്ഥാനത്തിന്റെ ഔദ്യോഗിക RGI പ്രവചനം അനുസരിച്ച് 2011 സെൻസസിൽ നിന്ന് കണക്കാക്കിയത്; സെൻസസ് എണ്ണമല്ല)
രീതി: 2011 സെൻസസ് എണ്ണം × 2011-ൽ നിന്ന് 2026-ലേക്കുള്ള Madhya Pradesh-ന്റെ പ്രവചിത ജനസംഖ്യാ വളർച്ച (+23.5%), ജനസംഖ്യാ പ്രവചനങ്ങൾക്കായുള്ള സാങ്കേതിക സമിതിയുടെ (ദേശീയ ജനസംഖ്യാ കമ്മീഷൻ, MoHFW, ഇന്ത്യയുടെ രജിസ്ട്രാർ ജനറലിനൊപ്പം) ഔദ്യോഗിക പ്രവചനങ്ങളിലെ പട്ടിക 21-ൽ നിന്ന്. റിപ്പോർട്ട് വീടുകളുടെ പ്രവചനം നൽകുന്നില്ല, അതിനാൽ വീടുകൾക്കും അതേ അനുപാതം ഉപയോഗിക്കുന്നു. സംഖ്യകൾ റൗണ്ട് ചെയ്തവയാണ്; ഒരു ഗ്രാമം സംസ്ഥാന ശരാശരിയിൽ നിന്ന് വളരെ വ്യത്യസ്തമാകാം. അടുത്ത സെൻസസ് ഈ കണക്കുകൾക്ക് പകരമാകും.
ഇന്ത്യയുടെയും സംസ്ഥാനങ്ങളുടെയും ജനസംഖ്യാ പ്രവചനങ്ങൾ 2011–2036 (nhm.gov.in, PDF) · Table 21 · 2026-10-26-ന് പരിശോധിച്ചത്
ജനസംഖ്യ, വിദ്യാഭ്യാസം, തൊഴിൽ
- ജനസംഖ്യ
- 2,1812011 സെൻസസ്
- പുരുഷന്മാർ / സ്ത്രീകൾ
- 1,243 / 938
- വീടുകൾ
- 552
- ഒരു വീട്ടിലെ ആളുകൾ
- 4.0
- സാക്ഷരതാ നിരക്ക്
- 64.3%സാക്ഷരർ ÷ 7+ വയസ്സുള്ളവർ
- തൊഴിലാളികൾ
- 1,107
- തൊഴിൽ പങ്കാളിത്തം
- 50.8%തൊഴിലാളികൾ ÷ ജനസംഖ്യ
ഉറവിടം: ഇന്ത്യയുടെ രജിസ്ട്രാർ ജനറൽ ആൻഡ് സെൻസസ് കമ്മീഷണർ ഓഫീസ് — 2011 സെൻസസ് പ്രൈമറി സെൻസസ് അബ്സ്ട്രാക്റ്റ്.
ഔദ്യോഗിക വിവരം2011 സെൻസസ്
മാപ്പിൽ Rangawan
Rangawan · 26.1844° N, 78.6050° E
തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വിവരങ്ങൾ
മണ്ഡല അതിർത്തിക്കുള്ളിലെ Rangawan-ന്റെ മാപ്പ് സ്ഥാനത്തിൽ നിന്ന് നിർണയിച്ചത്. അതിരുകൾ ഏകദേശമാണ്; വോട്ടർ പട്ടികയാണ് അന്തിമം. തെറ്റാണോ? ഞങ്ങളെ അറിയിക്കുക. ഫലങ്ങൾ: Election Commission of India, Lok Sabha 2024 results (via OpenCity); Election Commission of India, Madhya Pradesh Assembly 2023 results site (archived copy, Wayback Machine).
ഗ്രാമത്തിൽ നിന്നുള്ള പുതിയ പോസ്റ്റുകൾ
ഈ ഗ്രാമത്തിൽ നിന്ന് ഇതുവരെ പോസ്റ്റുകളൊന്നുമില്ല. ആദ്യം ചേർക്കുന്ന ഗ്രാമവാസി നിങ്ങളാകട്ടെ.
പോസ്റ്റ് എഴുതുകRangawan-ന് ഏറ്റവും അടുത്തുള്ള സേവനങ്ങൾ
Rangawan-ന്റെ മാപ്പ് പോയിന്റിൽ നിന്ന് നേർരേഖാ ദൂരത്തിൽ ഏറ്റവും അടുത്തുള്ള ബാങ്ക്, എടിഎം, തപാൽ ഓഫീസ്, പെട്രോൾ പമ്പ്, ആശുപത്രി, സ്കൂൾ (റോഡ് ദൂരം കൂടുതലായിരിക്കും).
- ബാങ്ക് ശാഖ25 കി.മീ.-നുള്ളിൽ ഒന്നുമില്ല
- എടിഎം25 കി.മീ.-നുള്ളിൽ ഒന്നുമില്ല
- തപാൽ ഓഫീസ്Rangawan Branch Post Office · 1.8 km (നേർരേഖ) · പിൻ 475002 · ഇന്ത്യ പോസ്റ്റ് (2026-09-01 വരെ)
- പെട്രോൾ പമ്പ്25 കി.മീ.-നുള്ളിൽ ഒന്നുമില്ല
- ആശുപത്രി / PHCGovt. Hospital · 7.3 km (നേർരേഖ) · OpenStreetMap
- സ്കൂൾ25 കി.മീ.-നുള്ളിൽ ഒന്നുമില്ല
Rangawan-ന് സമീപമുള്ള അവശ്യ സേവനങ്ങളും സ്ഥലങ്ങളും
OpenStreetMap-ൽ നിന്നുള്ള ആശുപത്രികൾ, സ്കൂളുകൾ, ബാങ്കുകൾ, ഓഫീസുകൾ, മറ്റ് പൊതു സ്ഥലങ്ങൾ. ദൂരങ്ങൾ Rangawan-ന്റെ മാപ്പ് പോയിന്റിൽ നിന്ന് നേർരേഖയിലാണ്, റോഡ് ദൂരമല്ല.
ബാങ്കുകൾ, എടിഎമ്മുകൾ, തപാൽ ഓഫീസുകൾGwalior ജില്ലയിൽ 503
തപാൽ ഓഫീസ് · 1.8 km അകലെ (നേർരേഖ)
തപാൽ ഓഫീസ് · 4.5 km അകലെ (നേർരേഖ)
തപാൽ ഓഫീസ് · 4.6 km അകലെ (നേർരേഖ)
ആശുപത്രികളും ക്ലിനിക്കുകളുംGwalior ജില്ലയിൽ 116
ആശുപത്രി · 7.3 km അകലെ (നേർരേഖ)
Behat
ആശുപത്രി · 11 km അകലെ (നേർരേഖ)
Mou, Bhind,Datia Mau Road, Bhind
പ്രാഥമിക / സാമൂഹിക ആരോഗ്യ കേന്ദ്രം · 12 km അകലെ (നേർരേഖ)
Gohad Road, Bhind, Madhya Pradesh
സ്കൂളുകളും അങ്കണവാടികളുംGwalior ജില്ലയിൽ 17
കോളേജുകളും സർവകലാശാലകളുംGwalior ജില്ലയിൽ 10
- Jiwaji University
സർവകലാശാല · 41 km അകലെ (നേർരേഖ)
Gwalior
- Lakshmibai National Institute of Physical Education
സർവകലാശാല · 41 km അകലെ (നേർരേഖ)
- Rastrakavi Maithlisharan Gupt Mahavidyalaya chirgaon
സർവകലാശാല · 70 km അകലെ (നേർരേഖ)
പോലീസ്, അഗ്നിശമന സ്റ്റേഷനുകൾGwalior ജില്ലയിൽ 1
റവന്യൂ, പഞ്ചായത്ത് ഓഫീസുകൾGwalior ജില്ലയിൽ 1
- collector office
District Collectorate · 42 km അകലെ (നേർരേഖ)
സർക്കാർ ഓഫീസുകൾGwalior ജില്ലയിൽ 2
ക്ഷേത്രങ്ങൾGwalior ജില്ലയിൽ 17
മറ്റ് ആരാധനാലയങ്ങൾGwalior ജില്ലയിൽ 9
ഗതാഗതംGwalior ജില്ലയിൽ 30
- Sondha Road
റെയിൽവേ സ്റ്റേഷൻ · 37 km അകലെ (നേർരേഖ)
- Gohad Road
റെയിൽവേ സ്റ്റേഷൻ · 37 km അകലെ (നേർരേഖ)
- Soni
റെയിൽവേ സ്റ്റേഷൻ · 38 km അകലെ (നേർരേഖ)
കാർഷിക സേവനങ്ങൾGwalior ജില്ലയിൽ 2
സാമൂഹിക സ്ഥലങ്ങൾGwalior ജില്ലയിൽ 25
Tansen തഹസിൽ-ലെ എല്ലാ സ്ഥലങ്ങളും (11) →Rangawan – ആരാധനാലയങ്ങൾ →വിട്ടുപോയ സ്ഥലം നിർദ്ദേശിക്കുക
ഡാറ്റ © OpenStreetMap സംഭാവകർ (ODbL). 'പരിശോധിച്ചത്' എന്ന് അടയാളപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ലെങ്കിൽ VoiceOfVillage പരിശോധിച്ചിട്ടില്ല. ഫോൺ നമ്പറുകളും സമയവും ഉറവിടത്തിൽ ഉള്ളപ്പോൾ മാത്രം കാണിക്കുന്നു; യാത്ര പോകും മുമ്പ് വിളിക്കുക. openstreetmap.org/copyright Bank branches: RBI IFSC lists (via github.com/razorpay/ifsc, public domain). Post offices: India Post, All India Pincode Directory (data.gov.in, GODL-India).
ചോദ്യങ്ങൾ: Rangawan
Rangawan എവിടെയാണ്?
ഇന്ത്യയിലെ Madhya Pradesh-ൽ Gwalior ജില്ലയിലെ Tansen തഹസിൽ-ലുള്ള ഒരു ഗ്രാമമാണ് Rangawan.
Rangawan ഏത് ജില്ലയിലാണ്?
Rangawan Madhya Pradesh-ലെ Gwalior ജില്ലയിലാണ്.
Rangawan ഏത് ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിലാണ്?
Rangawan Rangema ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിന്റെ കീഴിലാണ്.
Rangawan-ന്റെ പിൻകോഡ് എന്താണ്?
Rangawan, Tansen, Gwalior-ന്റെ പിൻകോഡ് 475002 ആണ്.
Rangawan-ന്റെ ജനസംഖ്യ എത്രയാണ്?
2011 സെൻസസ് പ്രകാരം Rangawan-ന്റെ ജനസംഖ്യ 2,181 ആയിരുന്നു (1,243 പുരുഷന്മാരും 938 സ്ത്രീകളും).
Rangawan-ൽ എത്ര വീടുകളുണ്ട്?
2011 സെൻസസിൽ Rangawan-ൽ 552 വീടുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു.
Rangawan-ന്റെ വിസ്തീർണം എത്ര?
Rangawan ഏകദേശം 1,604 ഹെക്ടർ വിസ്തീർണമുള്ളതാണ്.
Rangawan-ന്റെ സാക്ഷരതാ നിരക്ക് എത്രയാണ്?
2011 സെൻസസിൽ Rangawan-ന്റെ സാക്ഷരതാ നിരക്ക് 64.3% ആയിരുന്നു (7 വയസ്സും അതിനു മുകളിലുമുള്ളവരിൽ സാക്ഷരരുടെ അനുപാതം).
Rangawan-ലെ സ്ത്രീ-പുരുഷ അനുപാതം എത്രയാണ്?
2011 സെൻസസിൽ Rangawan-ൽ 1,000 പുരുഷന്മാർക്ക് 755 സ്ത്രീകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു.
Rangawan ഏത് ലോക്സഭാ മണ്ഡലത്തിലാണ്?
Rangawan Gwalior ലോക്സഭാ മണ്ഡലത്തിലാണ്.
Rangawan-ന്റെ എംപി ആരാണ്?
Rangawan ഉൾപ്പെടുന്ന Gwalior ലോക്സഭാ സീറ്റ് 2024-ൽ Bharat Singh Kushwah (Bharatiya Janata Party) നേടി.
Rangawan ഏത് നിയമസഭാ മണ്ഡലത്തിലാണ്?
Rangawan Gwalior Rural നിയമസഭാ മണ്ഡലത്തിലാണ്.
Rangawan-ന്റെ എംഎൽഎ ആരാണ്?
Rangawan ഉൾപ്പെടുന്ന Gwalior Rural നിയമസഭാ സീറ്റ് 2023-ൽ Sahab Singh Gurjar (Indian National Congress) നേടി.
Rangawan-ന്റെ LGD കോഡ് എന്താണ്?
Rangawan-ന്റെ തദ്ദേശ ഭരണ ഡയറക്ടറി (LGD) കോഡ് 454015 ആണ്, അതിന്റെ 2011 സെൻസസ് ഗ്രാമ കോഡ് 454015 ആണ്.
Rangawan-ന് സമീപമുള്ള ഗ്രാമങ്ങൾ ഏതൊക്കെ?
Rangawan-ന് സമീപമുള്ള ഗ്രാമങ്ങൾ: Ghusgawan (1.2 കി.മീ.), Madha (1.6 കി.മീ.), Tiktoli (2.1 കി.മീ.), Sora (3.7 കി.മീ.), Syaripura (3.9 കി.മീ.).
2026-ൽ Rangawan-ന്റെ ജനസംഖ്യ എത്രയാണ്?
2011-ന് ശേഷം സെൻസസ് നടന്നിട്ടില്ല. Rangawan-ന്റെ 2011 സെൻസസ് ജനസംഖ്യ 2,181-നെ Madhya Pradesh-ന്റെ ഔദ്യോഗിക RGI പ്രവചനം (2011-ൽ നിന്ന് 2026-ലേക്ക് +23.5%) അനുസരിച്ച് കണക്കാക്കിയാൽ 2026-ൽ ഏകദേശം 2,690 പേർ എന്ന ഏകദേശ കണക്ക് ലഭിക്കും. ഇത് ഒരു ഏകദേശ കണക്കാണ്, സെൻസസ് എണ്ണമല്ല; അടുത്ത സെൻസസ് ഇതിന് പകരമാകും.
ഉത്തരങ്ങൾ LGD, 2011 സെൻസസ് രേഖകളിൽ നിന്ന് സ്വയം തയ്യാറാക്കിയതാണ്, കൈകൊണ്ട് എഴുതിയതല്ല.
- ജനസംഖ്യ, സാക്ഷരത, വീടുകൾ: 2011 സെൻസസ് (PCA)
- ഗ്രാമ ഡയറക്ടറി: തദ്ദേശ ഭരണ ഡയറക്ടറി (LGD), 2026-10-21 വരെയുള്ള രേഖ
- പിൻകോഡ്: LGD ഗ്രാമ–പിൻകോഡ് പട്ടികയും ഇന്ത്യ പോസ്റ്റും
- കാലാവസ്ഥ: Open-Meteo, തത്സമയ മോഡൽ ഏകദേശ കണക്ക്
- 2026 ഏകദേശ കണക്കുകൾ: 2011 സെൻസസ് × RGI / ദേശീയ ജനസംഖ്യാ കമ്മീഷൻ പ്രവചനങ്ങൾ 2011–2036 (പട്ടിക 21) പ്രകാരമുള്ള സംസ്ഥാനത്തിന്റെ വളർച്ച
- സമീപ സ്ഥലങ്ങൾ: OpenStreetMap സംഭാവകർ (ODbL), RBI IFSC പട്ടികകൾ, ഇന്ത്യ പോസ്റ്റ്
- സർപഞ്ച്: തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഉപയോഗിച്ച് സർപഞ്ച് സ്ഥിരീകരിച്ചാൽ മാത്രം കാണിക്കുന്നു (ഈ ഗ്രാമത്തിന് ഇതുവരെയില്ല)
- തിരുത്ത് അറിയിക്കുക
സമീപത്ത് തിരയുക
- ആശുപത്രി
- PHC / ക്ലിനിക്
- മരുന്നുകട
- സ്കൂൾ
- ബാങ്ക്
- ATM
- പോസ്റ്റ് ഓഫീസ്
- ചന്ത
- പോലീസ്
- പെട്രോൾ പമ്പ്
- ബസ് സ്റ്റോപ്പ്
- റെയിൽവേ സ്റ്റേഷൻ
OpenStreetMap തിരയൽ തുറക്കും. ഫലങ്ങൾ OpenStreetMap സംഭാവകരിൽ നിന്നാണ്; പൂർണ്ണമല്ലാതിരിക്കാം.
പസഫിക് സമുദ്രത്തിന്റെ നില (NOAA, 2026 ഒക്ടോ 8): El Niño Advisory
ഓരോ ഗ്രാമത്തിനും വെവ്വേറെ എൽ നിനോ പ്രവചനമില്ല. എൽ നിനോ പസഫിക് സമുദ്രത്തിലെ ഒരു പ്രതിഭാസമാണ്; ഇവിടത്തെ മഴയെ അത് എത്രമാത്രം മാറ്റുന്നു എന്നത് മറ്റ് സാഹചര്യങ്ങളെയും ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു, അതിന്റെ അർത്ഥം എല്ലായിടത്തും വരൾച്ച എന്നല്ല.
പ്രാദേശിക മഴയുടെ ഏകദേശ കണക്കുകൾ ഇതുവരെ ലഭ്യമല്ല.
നവംബർ-നുള്ള ജില്ലയുടെ ദീർഘകാല ശരാശരി: 5.1 mm (IMD നോർമൽ, 1951–2000)
ഇത് കാലാവസ്ഥാ പ്രവചനമല്ല. പ്രവചനങ്ങൾക്കും മുന്നറിയിപ്പുകൾക്കും IMD-യും ഔദ്യോഗിക അലേർട്ടുകളും പിന്തുടരുക.
ജില്ലാ കാലാവസ്ഥാ പേജ് →Gwalior ജില്ലയിലെ ചന്തകളിൽ നിന്ന് കഴിഞ്ഞ 14 ദിവസത്തിനുള്ളിലെ പുതിയ റിപ്പോർട്ടുകൾ.
2026 നവം 2 വരെയുള്ള പുതിയ റിപ്പോർട്ടുകൾ. വിലകൾ ₹ ക്വിന്റലിന്.
| ചരക്ക് | ചന്ത | കുറഞ്ഞത് | കൂടിയത് | മോഡൽ | തീയതി |
|---|---|---|---|---|---|
| Bajra(Pearl Millet/Cumbu) · Millet | Lashkar APMC | 2,325 | 2,325 | 2,325 | 2026 നവം 2 |
| Paddy(Common) · 1847 | Dabra APMC | 3,950 | 4,250 | 4,100 | 2026 നവം 2 |
| Paddy(Common) · Basmati 1509 | Dabra APMC | 3,500 | 4,190 | 4,000 | 2026 നവം 2 |
| Paddy(Common) · Dhan | Lashkar APMC | 3,150 | 3,220 | 3,220 | 2026 നവം 2 |
| Paddy(Common) · 1718 | Dabra APMC | 3,300 | 4,400 | 4,200 | 2026 നവം 2 |
| Paddy(Common) · Dhan | Dabra APMC | 3,700 | 4,325 | 4,150 | 2026 നവം 2 |
| Wheat · Mill Quality | Lashkar APMC | 2,501 | 2,520 | 2,501 | 2026 നവം 2 |
| Jowar(Sorghum) · Jowar (Yellow) | Lashkar APMC | 2,115 | 3,160 | 3,160 | 2026 നവം 1 |
ഉറവിടം: AGMARKNET, Directorate of Marketing & Inspection, via data.gov.in (Government Open Data Licence – India). എല്ലാ ചന്തകളും →
ഇവ AGMARKNET-ലേക്ക് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത മൊത്തവ്യാപാര മണ്ടി (APMC) വിലകളാണ്, ₹ ക്വിന്റലിന് — Rangawan-ലെ കടകളിലെ ചില്ലറ വിലയല്ല. Rangawan-ന് സമീപമുള്ള ഏറ്റവും മികച്ച മണ്ടി വില →
ഔദ്യോഗിക വിവരംAgmarknet, 2026 നവം 2
