2026 നവംബർ 8, ഞായറാഴ്‌ച
ഭാരതത്തിലെ ഗ്രാമങ്ങളുടെ ശബ്ദം
VoiceofVillage
ഓരോ ഗ്രാമത്തിനും ഒരു ഡിജിറ്റൽ വീട്
★ റവന്യൂ ഗ്രാമം · Pokhari തഹസിൽ · Chamoli ★

Mahar

Pokhari തഹസിൽ
പിൻകോഡ് 246473
വിസ്തീർണം 32 ha
ക്ലെയിം ചെയ്യാത്തത് · ഔദ്യോഗിക രേഖകൾ മാത്രം

Mahar Uttarakhandലെ Chamoli ജില്ലയിലെ Pokhari തഹസിൽലുള്ള ഒരു റവന്യൂ ഗ്രാമമാണ്. ഇവിടെ 25 കുടുംബങ്ങളിലായി 114 പേർ ഉണ്ടായിരുന്നു (സെൻസസ് 2011).

നിങ്ങൾ Mahar-ൽ നിന്നാണോ?ക്ലെയിം ചെയ്യുക — ഇത് സൗജന്യമാണ്.

പങ്കിടുകWhatsAppXFacebookTelegram
2011 സെൻസസ് സംഗ്രഹം

114 പേർ. 25 വീടുകൾ.

Pokhari തഹസിൽ, Chamoli ജില്ല, Uttarakhand.

90.2%
സാക്ഷരത
1,151
സ്ത്രീ-പുരുഷ അനുപാതം
32 ha
ആകെ വിസ്തീർണം
35
തൊഴിൽ ശക്തി
LGD 41153ഉറവിടം: 2011 സെൻസസ് + LGD

Mahar ഇന്ന്

ഏറ്റവും അടുത്ത മണ്ടി വിലകൾ
  • Bottle gourd₹1,600Chamoli APMC · 7 Nov 2026
  • Onion₹3,000Chamoli APMC · 7 Nov 2026
  • Potato₹1,400Chamoli APMC · 7 Nov 2026
₹/ക്വിന്റൽ (മോഡൽ). Chamoli ജില്ലയിലെ ചന്തകളിൽ നിന്നുള്ള പുതിയ റിപ്പോർട്ടുകൾ. ഇവ മൊത്തവ്യാപാര മണ്ടി വിലകളാണ്, Mahar-ലെ വിലയല്ല.എല്ലാ ചന്തകളും →
ഉത്സവങ്ങൾ · ദീപാവലി 2026

Mahar, Pokhari തഹസിൽ, Chamoli: ഓരോ കുടുംബത്തിനും ദീപാവലി 2026 ആശംസകൾ!

Mahar പ്രദേശത്ത് ദീപാവലി 2026

കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ അവധി പട്ടികയിൽ ദീപാവലി 2026 നവംബർ 8, ഞായറാഴ്‌ച-ന് ആണ്.

ഈ ആശംസ പങ്കിടുക

ഓരോ പരിപാടിയും പോസ്റ്റും ഒരു മോഡറേറ്റർ പരിശോധിച്ച ശേഷമേ പ്രത്യക്ഷപ്പെടൂ.

സന്ദർഭത്തിൽ · സെൻസസ് 2011 · LGD

Mahar ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ

Pokhari തഹസിൽ-ന്റെ അളവിൽ Mahar ഒരു ചെറിയ ഗ്രാമമാണ്: 2011-ൽ ജനസംഖ്യയിൽ 102-ൽ 74-ാം സ്ഥാനം, 114 പേർ, 25 കുടുംബങ്ങൾ (സെൻസസ് 2011). സാക്ഷരത 90.2% — Chamoli ജില്ലയുടെ 80.9%-നെക്കാൾ കൂടുതൽ (Pokhari തഹസിൽ: 82.6%); ലിംഗാനുപാതം 1,000 പുരുഷന്മാർക്ക് 1,151 സ്ത്രീകൾ — ജില്ലയുടെ 1,072-നെക്കാൾ കൂടുതൽ. ഇത് Raduwa ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിന്റെ പരിധിയിലാണ് (LGD); പിൻ കോഡ് 246473. ഗ്രാമത്തിന്റെ വിസ്തൃതി 32 ഹെക്ടർ (ഏകദേശം 0.32 ച.കി.മീ.) — അതായത് ച.കി.മീ.-ന് ഏകദേശം 355 പേർ (സെൻസസ് 2011). തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഇത് Badrinath നിയമസഭാ മണ്ഡലത്തിലും Garhwal ലോക്‌സഭാ മണ്ഡലത്തിലും ഉൾപ്പെടുന്നു.

ഔദ്യോഗിക വിവരം2011 സെൻസസ് · LGD, 2026 ഒക്ടോ 21-ന് പുതുക്കിയത്

ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത്: Raduwa →

ഗ്രാമ സംഗ്രഹം

പഞ്ചായത്ത് ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ

വിവരം
ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത്
Raduwa
സർപഞ്ചിനെ ഇതുവരെ പരിശോധിച്ചിട്ടില്ല

നിങ്ങളാണോ Mahar-ന്റെ സർപഞ്ച്? ഇവിടെ ഔദ്യോഗിക വിവരങ്ങൾ പ്രസിദ്ധീകരിക്കാൻ നിങ്ങളുടെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സർട്ടിഫിക്കറ്റോ പഞ്ചായത്ത് കത്തോ ഉപയോഗിച്ച് സ്ഥിരീകരിക്കുക. സർപഞ്ചായി സ്ഥിരീകരിക്കുക

തിരുത്തൽ നിർദ്ദേശിക്കുക · തിരുത്തൽ ചരിത്രം

LGD ഗ്രാമ കോഡ്41153
2011 സെൻസസ് കോഡ്41153
ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത്Raduwa · LGD 22551
പിൻകോഡ്246473
തഹസിൽPokhari · LGD 286
ജില്ലChamoli
സംസ്ഥാനംUttarakhand
പുരുഷന്മാർ / സ്ത്രീകൾ53 / 61 · 2011 സെൻസസ്
ലോക്‌സഭGarhwal · Anil Baluni (BJP)
നിയമസഭBadrinath · Lakhapat Singh Butola (INC)

ഔദ്യോഗിക വിവരം2011 സെൻസസ് · LGD, 2026 ഒക്ടോ 21-ന് പുതുക്കിയത്

വികസന ബ്ലോക്ക്
Pokhari ഉറവിടം: Local Government Directory (LGD), Ministry of Panchayati Raj, 2026-10-29 വരെ
സ്വയംസഹായ സംഘങ്ങൾ
0 സ്വയംസഹായ സംഘങ്ങൾ, 0 അംഗങ്ങൾ (2025-26) ഉറവിടം: Ministry of Rural Development (DAY-NRLM), Village-wise Self Help Group and Members Count, data.gov.in (GODL-India), 2026-10-30-ന് ശേഖരിച്ചത്
Advertisement

ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത്

Mahar Raduwa ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിലാണ്.

Raduwa ലെ മറ്റ് ഗ്രാമങ്ങൾ

ഉറവിടം: ലോക്കൽ ഗവൺമെന്റ് ഡയറക്ടറി (LGD), 2026-10-21.

2011 സെൻസസ് · താരതമ്യത്തിൽ

Mahar താരതമ്യം

ജനസംഖ്യ പ്രകാരം Pokhari തഹസിൽ ലെ 102 ജനവാസ ഗ്രാമങ്ങളിൽ Mahar #74 സ്ഥാനത്താണ്.

സാക്ഷരതാ നിരക്ക്%
90.2%
Pokhari തഹസിൽ ശരാശരിയുമായി താരതമ്യം ചെയ്താൽ +7.6%
Mahar
90.2%
Pokhari തഹസിൽ
82.6%
Chamoli
80.9%
1,000 പുരുഷന്മാർക്ക് സ്ത്രീകൾ1000 ♂-ന് ♀
1,151
Pokhari തഹസിൽ ശരാശരിയുമായി താരതമ്യം ചെയ്താൽ +36
Mahar
1,151
Pokhari തഹസിൽ
1,115
Chamoli
1,072
ഒരു വീട്ടിലെ ആളുകൾഒരു വീട്ടിലെ ആളുകൾ
4.6
Pokhari തഹസിൽ ശരാശരിയുമായി താരതമ്യം ചെയ്താൽ +0.2
Mahar
4.6
Pokhari തഹസിൽ
4.4
Chamoli
4.5

സെൻസസ് 2011. പ്രദേശ കണക്കുകൾ ജനവാസ ഗ്രാമങ്ങൾ മാത്രം കൂട്ടുന്നു; സാക്ഷരത = സാക്ഷരർ ÷ 7 വയസ്സും അതിനു മുകളിലുമുള്ളവർ.

ഔദ്യോഗിക വിവരം2011 സെൻസസ്

2011 സെൻസസിൽ Mahar-ൽ എന്തുണ്ടായിരുന്നു

  • പ്രൈമറി സ്കൂൾ ഉണ്ട് · ഗ്രാമത്തിൽ 1
  • പ്രാഥമിക ആരോഗ്യ കേന്ദ്രം (PHC) ഇല്ല · ഏറ്റവും അടുത്തത് 10 കി.മീ.-ലധികം അകലെ
  • ശുദ്ധീകരിച്ച ടാപ്പ് വെള്ളം ഉണ്ട്
  • എല്ലാ കാലാവസ്ഥയിലും ഉപയോഗിക്കാവുന്ന റോഡ് ഉണ്ട്
  • പൊതു ബസ് സർവീസ് ഇല്ല · ഏറ്റവും അടുത്തത് 10 കി.മീ.-ലധികം അകലെ
  • വീടുകൾക്ക് വൈദ്യുതി ഉണ്ട്
  • വാണിജ്യ ബാങ്ക് ഇല്ല · ഏറ്റവും അടുത്തത് 5–10 കി.മീ. അകലെ
  • മൊബൈൽ ഫോൺ കവറേജ് ഉണ്ട്

പൂർണ്ണ റിപ്പോർട്ട് കാർഡ് കാണുക →

2011 സെൻസസ് ഗ്രാമ ഡയറക്ടറി — അതിനുശേഷം സ്ഥിതി മാറിയിരിക്കാം.

Advertisement

പേജ് എത്ര പൂർണ്ണം · 1/5

  • ഫോട്ടോ
  • ചരിത്രവും പരിചയവും
  • സർപഞ്ച് പരിശോധിച്ചു
  • ഉത്സവം അല്ലെങ്കിൽ പെരുന്നാൾ
  • സ്കൂൾ വിവരങ്ങൾ

ഇല്ല — നിങ്ങൾക്ക് ചേർക്കാമോ?ഫോട്ടോ ചേർക്കുകതിരുത്തൽ നിർദ്ദേശിക്കുകസർപഞ്ചായി സ്ഥിരീകരിക്കുകഒരു പരിപാടി ചേർക്കുക

നിങ്ങൾക്ക് അറിയാവുന്നത് ചേർക്കുക →

നോട്ടീസ് ബോർഡ് · Mahar

ഈ ആഴ്ച അറിയിപ്പുകളൊന്നുമില്ല

കുടിവെള്ള വിതരണ സമയം, ഗ്രാമസഭ തീയതികൾ, ക്യാമ്പുകൾ, ക്യാമ്പെയ്‌നുകൾ — താമസക്കാർ ഇവ ഇവിടെ അറിയിപ്പുകളായി പോസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നു.

ഒരേ പിൻകോഡ്

ഒരേ പിൻകോഡുള്ള ഗ്രാമങ്ങൾ 246473

246473-ലെ എല്ലാ ഗ്രാമങ്ങളും →
Advertisement

Pokhari തഹസിൽ-ലെ ഗ്രാമങ്ങൾ

Pokhari-ലെ എല്ലാ ഗ്രാമങ്ങളും →
Advertisement
അന്നും ഇന്നും

Mahar — 2011 സെൻസസിൽ നിന്ന് 2026 ഏകദേശ കണക്കിലേക്ക്

ഏകദേശ കണക്ക് · സെൻസസ് എണ്ണമല്ല
ജനസംഖ്യ · 2011
114
2011 സെൻസസ് എണ്ണം
ജനസംഖ്യ · 2026 (ഏകദേശ കണക്ക്)
≈ 135
ഏകദേശ കണക്ക്, സെൻസസ് എണ്ണമല്ല
വീടുകൾ · 2011
25
2011 സെൻസസ് എണ്ണം
വീടുകൾ · 2026 (ഏകദേശ കണക്ക്)
≈ 30
ഏകദേശ കണക്ക്, സെൻസസ് എണ്ണമല്ല

2026-ലേക്കുള്ള ഏകദേശ കണക്ക് (സംസ്ഥാനത്തിന്റെ ഔദ്യോഗിക RGI പ്രവചനം അനുസരിച്ച് 2011 സെൻസസിൽ നിന്ന് കണക്കാക്കിയത്; സെൻസസ് എണ്ണമല്ല)

രീതി: 2011 സെൻസസ് എണ്ണം × 2011-ൽ നിന്ന് 2026-ലേക്കുള്ള Uttarakhand-ന്റെ പ്രവചിത ജനസംഖ്യാ വളർച്ച (+18.9%), ജനസംഖ്യാ പ്രവചനങ്ങൾക്കായുള്ള സാങ്കേതിക സമിതിയുടെ (ദേശീയ ജനസംഖ്യാ കമ്മീഷൻ, MoHFW, ഇന്ത്യയുടെ രജിസ്ട്രാർ ജനറലിനൊപ്പം) ഔദ്യോഗിക പ്രവചനങ്ങളിലെ പട്ടിക 21-ൽ നിന്ന്. റിപ്പോർട്ട് വീടുകളുടെ പ്രവചനം നൽകുന്നില്ല, അതിനാൽ വീടുകൾക്കും അതേ അനുപാതം ഉപയോഗിക്കുന്നു. സംഖ്യകൾ റൗണ്ട് ചെയ്തവയാണ്; ഒരു ഗ്രാമം സംസ്ഥാന ശരാശരിയിൽ നിന്ന് വളരെ വ്യത്യസ്തമാകാം. അടുത്ത സെൻസസ് ഈ കണക്കുകൾക്ക് പകരമാകും.

ഇന്ത്യയുടെയും സംസ്ഥാനങ്ങളുടെയും ജനസംഖ്യാ പ്രവചനങ്ങൾ 2011–2036 (nhm.gov.in, PDF) · Table 21 · 2026-10-26-ന് പരിശോധിച്ചത്

ജനസംഖ്യാ വിവരങ്ങൾ — 2011 സെൻസസ്

ജനസംഖ്യ, വിദ്യാഭ്യാസം, തൊഴിൽ

ഇന്ത്യയുടെ അവസാന പൂർണ്ണ സെൻസസ് 2011-ൽ ആയിരുന്നു; ഇവ അതിന്റെ ഗ്രാമതല കണക്കുകളാണ് (പ്രൈമറി സെൻസസ് അബ്‌സ്ട്രാക്റ്റ്). മുകളിലെ 2026 കണക്കുകൾ ഏകദേശ കണക്കുകളാണ്, സെൻസസ് എണ്ണമല്ല.
ജനസംഖ്യ
ജനസംഖ്യ
1142011 സെൻസസ്
പുരുഷന്മാർ / സ്ത്രീകൾ
53 / 61
വീടുകൾ
25
ഒരു വീട്ടിലെ ആളുകൾ
4.6
വിദ്യാഭ്യാസം
സാക്ഷരതാ നിരക്ക്
90.2%സാക്ഷരർ ÷ 7+ വയസ്സുള്ളവർ
തൊഴിൽ
തൊഴിലാളികൾ
35
തൊഴിൽ പങ്കാളിത്തം
30.7%തൊഴിലാളികൾ ÷ ജനസംഖ്യ

ഉറവിടം: ഇന്ത്യയുടെ രജിസ്ട്രാർ ജനറൽ ആൻഡ് സെൻസസ് കമ്മീഷണർ ഓഫീസ് — 2011 സെൻസസ് പ്രൈമറി സെൻസസ് അബ്‌സ്ട്രാക്റ്റ്.

ഔദ്യോഗിക വിവരം2011 സെൻസസ്

Advertisement
ഏകദേശ സ്ഥാനം

മാപ്പിൽ Mahar

പിൻ ഒരു ഏകദേശ സ്ഥാനമാണ്, ഏകദേശം 15 കി.മീ.-നുള്ളിൽ, അതിന്റെ മണ്ഡലിലെ മാപ്പ് ചെയ്ത ഗ്രാമങ്ങൾ അടിസ്ഥാനമാക്കി — Mahar-ന്റെ കൃത്യമായ സ്ഥലമല്ല. ഗ്രാമം OpenStreetMap-ൽ മാപ്പ് ചെയ്തു കഴിഞ്ഞാൽ കൃത്യമായ അക്ഷാംശ-രേഖാംശങ്ങൾ അവിടെ നിന്ന് വരും.

വലിയ മാപ്പ് കാണുക →

Mahar · 30.3445° N, 79.2250° E

Open in OpenStreetMap

≈ 30.34° N, 79.22° E · ഏകദേശം (~15 കി.മീ.-നുള്ളിൽ)© OpenStreetMap contributors

തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വിവരങ്ങൾ

ലോക്‌സഭGarhwal · Anil Baluni (BJP), 2024-ൽ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു
നിയമസഭBadrinath · Lakhapat Singh Butola (INC), 2024 മുതൽ എംഎൽഎ

തദ്ദേശ ഭരണ ഡയറക്ടറി (LGD) ഈ മണ്ഡലത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു; സമീപത്തെ ഭൂപട സ്ഥാനങ്ങളുമായി പരിശോധിച്ചു. അതിരുകൾ ഏകദേശമാണ്; വോട്ടർ പട്ടികയാണ് അന്തിമം. തെറ്റാണോ? ഞങ്ങളെ അറിയിക്കുക. ഫലങ്ങൾ: Election Commission of India, Lok Sabha 2024 results (via OpenCity); Election Commission of India, assembly by-election results, July 2024 (archived copy, Wayback Machine).

Advertisement
ഗ്രാമത്തിൽ നിന്ന്

ഗ്രാമത്തിൽ നിന്നുള്ള പുതിയ പോസ്റ്റുകൾ

ഈ ഗ്രാമത്തിൽ നിന്ന് ഇതുവരെ പോസ്റ്റുകളൊന്നുമില്ല. ആദ്യം ചേർക്കുന്ന ഗ്രാമവാസി നിങ്ങളാകട്ടെ.

പോസ്റ്റ് എഴുതുക

Mahar-ന് സമീപമുള്ള അവശ്യ സേവനങ്ങളും സ്ഥലങ്ങളും

Mahar ഇതുവരെ ഞങ്ങളുടെ മാപ്പിലില്ല, അതിനാൽ ദൂരം അളക്കാനാകില്ല. ഈ സ്ഥലങ്ങൾ Pokhari തഹസിൽ-ലാണ്, ഏറ്റവും അടുത്ത മാപ്പ് ചെയ്ത ഗ്രാമത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി അവിടെ ഉൾപ്പെടുത്തിയത്.

ബാങ്കുകൾ, എടിഎമ്മുകൾ, തപാൽ ഓഫീസുകൾChamoli ജില്ലയിൽ 339

Chamoli ജില്ലയിലെ എല്ലാ ബാങ്കുകൾ, എടിഎമ്മുകൾ, തപാൽ ഓഫീസുകൾ

ആശുപത്രികളും ക്ലിനിക്കുകളുംChamoli ജില്ലയിൽ 113

Chamoli ജില്ലയിലെ എല്ലാ ആശുപത്രികളും ക്ലിനിക്കുകളും

സ്കൂളുകളും അങ്കണവാടികളുംChamoli ജില്ലയിൽ 12

Chamoli ജില്ലയിലെ എല്ലാ സ്കൂളുകളും അങ്കണവാടികളും

കോളേജുകളും സർവകലാശാലകളുംChamoli ജില്ലയിൽ 2

Chamoli ജില്ലയിലെ എല്ലാ കോളേജുകളും സർവകലാശാലകളും

പോലീസ്, അഗ്നിശമന സ്റ്റേഷനുകൾChamoli ജില്ലയിൽ 2

Chamoli ജില്ലയിലെ എല്ലാ പോലീസ്, അഗ്നിശമന സ്റ്റേഷനുകൾ

സർക്കാർ ഓഫീസുകൾChamoli ജില്ലയിൽ 6

Chamoli ജില്ലയിലെ എല്ലാ സർക്കാർ ഓഫീസുകൾ

ക്ഷേത്രങ്ങൾChamoli ജില്ലയിൽ 67

Chamoli ജില്ലയിലെ എല്ലാ ക്ഷേത്രങ്ങൾ

പള്ളികൾ (ക്രിസ്ത്യൻ)Chamoli ജില്ലയിൽ 1

Chamoli ജില്ലയിലെ എല്ലാ പള്ളികൾ (ക്രിസ്ത്യൻ)

മറ്റ് ആരാധനാലയങ്ങൾChamoli ജില്ലയിൽ 22

Chamoli ജില്ലയിലെ എല്ലാ മറ്റ് ആരാധനാലയങ്ങൾ

ഗതാഗതംChamoli ജില്ലയിൽ 27

Chamoli ജില്ലയിലെ എല്ലാ ഗതാഗതം

സാമൂഹിക സ്ഥലങ്ങൾChamoli ജില്ലയിൽ 1

Chamoli ജില്ലയിലെ എല്ലാ സാമൂഹിക സ്ഥലങ്ങൾ

Pokhari തഹസിൽ-ലെ എല്ലാ സ്ഥലങ്ങളും (32) →Mahar – ആരാധനാലയങ്ങൾ →വിട്ടുപോയ സ്ഥലം നിർദ്ദേശിക്കുക

ഡാറ്റ © OpenStreetMap സംഭാവകർ (ODbL). 'പരിശോധിച്ചത്' എന്ന് അടയാളപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ലെങ്കിൽ VoiceOfVillage പരിശോധിച്ചിട്ടില്ല. ഫോൺ നമ്പറുകളും സമയവും ഉറവിടത്തിൽ ഉള്ളപ്പോൾ മാത്രം കാണിക്കുന്നു; യാത്ര പോകും മുമ്പ് വിളിക്കുക. openstreetmap.org/copyright Bank branches: RBI IFSC lists (via github.com/razorpay/ifsc, public domain). Post offices: India Post, All India Pincode Directory (data.gov.in, GODL-India).

ചോദ്യോത്തരങ്ങൾ

ചോദ്യങ്ങൾ: Mahar

  1. Mahar എവിടെയാണ്?

    ഇന്ത്യയിലെ Uttarakhand-ൽ Chamoli ജില്ലയിലെ Pokhari തഹസിൽ-ലുള്ള ഒരു ഗ്രാമമാണ് Mahar.

  2. Mahar ഏത് ജില്ലയിലാണ്?

    Mahar Uttarakhand-ലെ Chamoli ജില്ലയിലാണ്.

  3. Mahar ഏത് ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിലാണ്?

    Mahar Raduwa ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിന്റെ കീഴിലാണ്.

  4. Mahar-ന്റെ പിൻകോഡ് എന്താണ്?

    Mahar, Pokhari, Chamoli-ന്റെ പിൻകോഡ് 246473 ആണ്.

  5. Mahar-ന്റെ ജനസംഖ്യ എത്രയാണ്?

    2011 സെൻസസ് പ്രകാരം Mahar-ന്റെ ജനസംഖ്യ 114 ആയിരുന്നു (53 പുരുഷന്മാരും 61 സ്ത്രീകളും).

  6. Mahar-ൽ എത്ര വീടുകളുണ്ട്?

    2011 സെൻസസിൽ Mahar-ൽ 25 വീടുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു.

  7. Mahar-ന്റെ വിസ്തീർണം എത്ര?

    Mahar ഏകദേശം 32 ഹെക്ടർ വിസ്തീർണമുള്ളതാണ്.

  8. Mahar-ന്റെ സാക്ഷരതാ നിരക്ക് എത്രയാണ്?

    2011 സെൻസസിൽ Mahar-ന്റെ സാക്ഷരതാ നിരക്ക് 90.2% ആയിരുന്നു (7 വയസ്സും അതിനു മുകളിലുമുള്ളവരിൽ സാക്ഷരരുടെ അനുപാതം).

  9. Mahar-ലെ സ്ത്രീ-പുരുഷ അനുപാതം എത്രയാണ്?

    2011 സെൻസസിൽ Mahar-ൽ 1,000 പുരുഷന്മാർക്ക് 1,151 സ്ത്രീകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു.

  10. Mahar ഏത് ലോക്സഭാ മണ്ഡലത്തിലാണ്?

    Mahar Garhwal ലോക്സഭാ മണ്ഡലത്തിലാണ്.

  11. Mahar-ന്റെ എംപി ആരാണ്?

    Mahar ഉൾപ്പെടുന്ന Garhwal ലോക്സഭാ സീറ്റ് 2024-ൽ Anil Baluni (Bharatiya Janata Party) നേടി.

  12. Mahar ഏത് നിയമസഭാ മണ്ഡലത്തിലാണ്?

    Mahar Badrinath നിയമസഭാ മണ്ഡലത്തിലാണ്.

  13. Mahar-ന്റെ എംഎൽഎ ആരാണ്?

    Mahar ഉൾപ്പെടുന്ന Badrinath നിയമസഭാ സീറ്റ് 2024-ൽ Lakhapat Singh Butola (Indian National Congress) നേടി.

  14. Mahar-ന്റെ LGD കോഡ് എന്താണ്?

    Mahar-ന്റെ തദ്ദേശ ഭരണ ഡയറക്ടറി (LGD) കോഡ് 41153 ആണ്, അതിന്റെ 2011 സെൻസസ് ഗ്രാമ കോഡ് 41153 ആണ്.

  15. Mahar-ന് സമീപമുള്ള ഗ്രാമങ്ങൾ ഏതൊക്കെ?

    Mahar-ന് സമീപമുള്ള ഗ്രാമങ്ങൾ: Chamshil (~15 കി.മീ.-നുള്ളിൽ), Gugli (~15 കി.മീ.-നുള്ളിൽ), Vishal (~15 കി.മീ.-നുള്ളിൽ), Kaphalpani (~15 കി.മീ.-നുള്ളിൽ), Nagdhar (~15 കി.മീ.-നുള്ളിൽ).

  16. 2026-ൽ Mahar-ന്റെ ജനസംഖ്യ എത്രയാണ്?

    2011-ന് ശേഷം സെൻസസ് നടന്നിട്ടില്ല. Mahar-ന്റെ 2011 സെൻസസ് ജനസംഖ്യ 114-നെ Uttarakhand-ന്റെ ഔദ്യോഗിക RGI പ്രവചനം (2011-ൽ നിന്ന് 2026-ലേക്ക് +18.9%) അനുസരിച്ച് കണക്കാക്കിയാൽ 2026-ൽ ഏകദേശം 135 പേർ എന്ന ഏകദേശ കണക്ക് ലഭിക്കും. ഇത് ഒരു ഏകദേശ കണക്കാണ്, സെൻസസ് എണ്ണമല്ല; അടുത്ത സെൻസസ് ഇതിന് പകരമാകും.

ഉത്തരങ്ങൾ LGD, 2011 സെൻസസ് രേഖകളിൽ നിന്ന് സ്വയം തയ്യാറാക്കിയതാണ്, കൈകൊണ്ട് എഴുതിയതല്ല.

ഉറവിടങ്ങളും പുതുമയും
  • ജനസംഖ്യ, സാക്ഷരത, വീടുകൾ: 2011 സെൻസസ് (PCA)
  • ഗ്രാമ ഡയറക്ടറി: തദ്ദേശ ഭരണ ഡയറക്ടറി (LGD), 2026-10-21 വരെയുള്ള രേഖ
  • പിൻകോഡ്: LGD ഗ്രാമ–പിൻകോഡ് പട്ടികയും ഇന്ത്യ പോസ്റ്റും
  • കാലാവസ്ഥ: Open-Meteo, തത്സമയ മോഡൽ ഏകദേശ കണക്ക്
  • 2026 ഏകദേശ കണക്കുകൾ: 2011 സെൻസസ് × RGI / ദേശീയ ജനസംഖ്യാ കമ്മീഷൻ പ്രവചനങ്ങൾ 2011–2036 (പട്ടിക 21) പ്രകാരമുള്ള സംസ്ഥാനത്തിന്റെ വളർച്ച
  • സമീപ സ്ഥലങ്ങൾ: OpenStreetMap സംഭാവകർ (ODbL), RBI IFSC പട്ടികകൾ, ഇന്ത്യ പോസ്റ്റ്
  • സർപഞ്ച്: തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഉപയോഗിച്ച് സർപഞ്ച് സ്ഥിരീകരിച്ചാൽ മാത്രം കാണിക്കുന്നു (ഈ ഗ്രാമത്തിന് ഇതുവരെയില്ല)
  • തിരുത്ത് അറിയിക്കുക
Advertisement
സമീപത്ത് തിരയുക

സമീപത്ത് തിരയുക

OpenStreetMap തിരയൽ തുറക്കും. ഫലങ്ങൾ OpenStreetMap സംഭാവകരിൽ നിന്നാണ്; പൂർണ്ണമല്ലാതിരിക്കാം.

കാലാവസ്ഥയും എൽ നിനോയും

പസഫിക് സമുദ്രത്തിന്റെ നില (NOAA, 2026 ഒക്ടോ 8): El Niño Advisory

ഓരോ ഗ്രാമത്തിനും വെവ്വേറെ എൽ നിനോ പ്രവചനമില്ല. എൽ നിനോ പസഫിക് സമുദ്രത്തിലെ ഒരു പ്രതിഭാസമാണ്; ഇവിടത്തെ മഴയെ അത് എത്രമാത്രം മാറ്റുന്നു എന്നത് മറ്റ് സാഹചര്യങ്ങളെയും ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു, അതിന്റെ അർത്ഥം എല്ലായിടത്തും വരൾച്ച എന്നല്ല.

പ്രാദേശിക മഴയുടെ ഏകദേശ കണക്കുകൾ ഇതുവരെ ലഭ്യമല്ല.

ഇത് കാലാവസ്ഥാ പ്രവചനമല്ല. പ്രവചനങ്ങൾക്കും മുന്നറിയിപ്പുകൾക്കും IMD-യും ഔദ്യോഗിക അലേർട്ടുകളും പിന്തുടരുക.

ജില്ലാ കാലാവസ്ഥാ പേജ് →
മണ്ടി വിലകൾ · Chamoli

Chamoli ജില്ലയിലെ ചന്തകളിൽ നിന്ന് കഴിഞ്ഞ 14 ദിവസത്തിനുള്ളിലെ പുതിയ റിപ്പോർട്ടുകൾ.

2026 നവം 7 വരെയുള്ള പുതിയ റിപ്പോർട്ടുകൾ. വിലകൾ ₹ ക്വിന്റലിന്.

ചരക്ക്ചന്തകുറഞ്ഞത്കൂടിയത്മോഡൽതീയതി
Bottle gourdChamoli APMC1,6001,6001,6002026 നവം 7
OnionChamoli APMC3,0003,0003,0002026 നവം 7
PotatoChamoli APMC1,4001,4001,4002026 നവം 7
Cauliflower · CauliflowerChamoli APMC2,5002,5002,5002026 നവം 5
Cucumbar(Kheera)Chamoli APMC2,0002,0002,0002026 നവം 5
TomatoChamoli APMC2,5002,5002,5002026 ഒക്ടോ 28

ഉറവിടം: AGMARKNET, Directorate of Marketing & Inspection, via data.gov.in (Government Open Data Licence – India). എല്ലാ ചന്തകളും →

ഇവ AGMARKNET-ലേക്ക് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത മൊത്തവ്യാപാര മണ്ടി (APMC) വിലകളാണ്, ₹ ക്വിന്റലിന് — Mahar-ലെ കടകളിലെ ചില്ലറ വിലയല്ല. Mahar-ന് സമീപമുള്ള ഏറ്റവും മികച്ച മണ്ടി വില →

ഔദ്യോഗിക വിവരംAgmarknet, 2026 നവം 7

സമീപ ഗ്രാമങ്ങൾ
Chamshil~15 കി.മീ.-നുള്ളിൽ
Gugli~15 കി.മീ.-നുള്ളിൽ
Vishal~15 കി.മീ.-നുള്ളിൽ
Kaphalpani~15 കി.മീ.-നുള്ളിൽ
Nagdhar~15 കി.മീ.-നുള്ളിൽ
Trishula~15 കി.മീ.-നുള്ളിൽ

ദൂരങ്ങൾ ഏകദേശമാണ് (അതിന്റെ മണ്ഡലിലെ മാപ്പ് ചെയ്ത ഗ്രാമങ്ങൾ).

Mahar-ന് സമീപമുള്ള എല്ലാ ഗ്രാമങ്ങളും →Mahar-നെ താരതമ്യം ചെയ്യുക… →Pokhari-ലെ എല്ലാ ഗ്രാമങ്ങളും →
Advertisement