Mahar
Mahar என்பது Uttarakhand, Chamoli மாவட்டம், Pokhari தாசில் பகுதியில் உள்ள ஒரு வருவாய் கிராமம். இங்கு 25 குடும்பங்களில் 114 பேர் இருந்தனர் (மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு 2011).
நீங்கள் Mahar கிராமத்தைச் சேர்ந்தவரா?உரிமை கோருங்கள் — இது இலவசம்.
114 பேர். 25 வீடுகள்.
Pokhari தாசில், Chamoli மாவட்டம், Uttarakhand.
இன்று Mahar
- Bottle gourd₹1,600Chamoli APMC · 7 Nov 2026
- Onion₹3,000Chamoli APMC · 7 Nov 2026
- Potato₹1,400Chamoli APMC · 7 Nov 2026
Mahar, Pokhari தாசில், Chamoli: ஒவ்வொரு குடும்பத்துக்கும் தீபாவளி 2026 நல்வாழ்த்துகள்!
Mahar பகுதியில் தீபாவளி 2026
மத்திய அரசின் விடுமுறைப் பட்டியலில் தீபாவளி ஞாயிறு, 8 நவம்பர், 2026 அன்று உள்ளது.
- Mahar பகுதியின் தீபாவளி நிகழ்வைச் சேர்க்கவும்
- Mahar பகுதியில் எப்படிக் கொண்டாடுகிறார்கள் என்று எழுதுங்கள்
- Chamoli மாவட்டத்தில் தீபாவளி 2026 →
- ஒவ்வொரு மாநிலத்திலும் தீபாவளி தேதிகள் →
ஒவ்வொரு நிகழ்வும் பதிவும் மதிப்பாய்வாளர் சரிபார்த்த பிறகே வெளியாகும்.
Mahar ஒரு பார்வையில்
Pokhari தாசில்-இன் அளவில் Mahar ஒரு சிறிய கிராமம்: 2011-இல் மக்கள்தொகையில் 102-இல் 74-ஆம் இடம், 114 பேர், 25 குடும்பங்கள் (கணக்கெடுப்பு 2011). எழுத்தறிவு 90.2% — Chamoli மாவட்டத்தின் 80.9%-ஐ விட அதிகம் (Pokhari தாசில்: 82.6%); பாலின விகிதம் 1,000 ஆண்களுக்கு 1,151 பெண்கள் — மாவட்டத்தின் 1,072-ஐ விட அதிகம். இது Raduwa கிராம ஊராட்சியின் கீழ் வருகிறது (LGD); அஞ்சல் குறியீடு 246473. கிராமத்தின் பரப்பளவு 32 ஹெக்டேர் (சுமார் 0.32 ச.கி.மீ.) — அதாவது ச.கி.மீ.-க்கு சுமார் 355 பேர் (கணக்கெடுப்பு 2011). தேர்தலில் இது Badrinath சட்டமன்றத் தொகுதி மற்றும் Garhwal மக்களவைத் தொகுதிக்குள் வருகிறது.
அதிகாரப்பூர்வத் தரவு2011 மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு · LGD, 21 அக்., 2026 அன்று புதுப்பிக்கப்பட்டது
கிராம ஊராட்சி: Raduwa →
சுருக்கமாக ஊராட்சி ஒரு பார்வையில்
நீங்கள் Mahar-இன் ஊராட்சித் தலைவரா? அதிகாரப்பூர்வ அறிவிப்புகளை இங்கே வெளியிட, உங்கள் தேர்தல் சான்றிதழ் அல்லது ஊராட்சிக் கடிதம் மூலம் சரிபாருங்கள். ஊராட்சித் தலைவராகச் சரிபாருங்கள்
திருத்தம் பரிந்துரையுங்கள் · திருத்த வரலாறு
அதிகாரப்பூர்வத் தரவு2011 மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு · LGD, 21 அக்., 2026 அன்று புதுப்பிக்கப்பட்டது
- வளர்ச்சி வட்டாரம்
- Pokhari ஆதாரம்: Local Government Directory (LGD), Ministry of Panchayati Raj, 2026-10-29 நிலவரப்படி
- சுய உதவிக் குழுக்கள்
- 0 சுய உதவிக் குழுக்கள், 0 உறுப்பினர்கள் (2025-26) ஆதாரம்: Ministry of Rural Development (DAY-NRLM), Village-wise Self Help Group and Members Count, data.gov.in (GODL-India), 2026-10-30 அன்று பெறப்பட்டது
கிராம ஊராட்சி
Mahar Raduwa கிராம ஊராட்சியில் உள்ளது.
Raduwa இல் உள்ள பிற கிராமங்கள்
மூலம்: உள்ளாட்சி அரசு கோப்பகம் (LGD), 2026-10-21.
Mahar ஒப்பீடு
மக்கள்தொகைப்படி, Pokhari தாசில் இல் உள்ள 102 குடியிருப்பு கிராமங்களில் Mahar #74 இடத்தில் உள்ளது.
மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு 2011. பகுதி எண்ணிக்கைகள் குடியிருப்பு கிராமங்களை மட்டும் கூட்டுகின்றன; எழுத்தறிவு = எழுத்தறிவு பெற்றோர் ÷ 7 வயதும் அதற்கு மேலும் உள்ளோர்.
அதிகாரப்பூர்வத் தரவு2011 மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு
2011 மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பில் Mahar-இல் என்ன இருந்தது
- தொடக்கப் பள்ளி உள்ளது · கிராமத்தில் 1
- ஆரம்ப சுகாதார நிலையம் (PHC) இல்லை · அருகிலுள்ளது 10 கி.மீ.க்கு மேல் தொலைவில்
- சுத்திகரிக்கப்பட்ட குழாய் நீர் உள்ளது
- எல்லாக் காலச் சாலை உள்ளது
- பொதுப் பேருந்துச் சேவை இல்லை · அருகிலுள்ளது 10 கி.மீ.க்கு மேல் தொலைவில்
- வீடுகளுக்கு மின்சாரம் உள்ளது
- வணிக வங்கி இல்லை · அருகிலுள்ளது 5–10 கி.மீ. தொலைவில்
- மொபைல் போன் சிக்னல் உள்ளது
முழு அறிக்கை அட்டையைப் பாருங்கள் →
2011 மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்புக் கிராமக் கோப்பகம் — அதன் பிறகு நிலைமைகள் மாறியிருக்கலாம்.
பக்கம் எவ்வளவு நிறைவு · 1/5
- புகைப்படம்
- வரலாறு & அறிமுகம்
- ஊராட்சித் தலைவர் சரிபார்க்கப்பட்டார்
- பண்டிகை அல்லது திருவிழா
- பள்ளி தகவல்
இல்லை — நீங்கள் சேர்க்க முடியுமா?புகைப்படம் சேர்க்கவும்திருத்தம் பரிந்துரையுங்கள்ஊராட்சித் தலைவராகச் சரிபாருங்கள்நிகழ்வைச் சேருங்கள்
உங்களுக்குத் தெரிந்ததைச் சேருங்கள் →அறிவிப்புப் பலகை · Mahar
இந்த வாரம் அறிவிப்புகள் இல்லைகுடிநீர் விநியோக நேரங்கள், கிராம சபை தேதிகள், முகாம்கள், இயக்கங்கள் — குடியிருப்பாளர்கள் இவற்றை இங்கே அறிவிப்புகளாகப் பதிவிடுகிறார்கள்.
ஒரே பின்கோடு கொண்ட கிராமங்கள் 246473
Pokhari தாசில்-இல் உள்ள கிராமங்கள்
Pokhari-இல் உள்ள அனைத்துக் கிராமங்கள் →Mahar — 2011 மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பிலிருந்து 2026 மதிப்பீடு வரை
2026-க்கான மதிப்பீடு (மாநிலத்தின் அதிகாரப்பூர்வ RGI கணிப்பின்படி 2011 மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பிலிருந்து அளவிடப்பட்டது; கணக்கெடுப்பு எண்ணிக்கை அல்ல)
முறை: 2011 மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு எண்ணிக்கை × 2011-இலிருந்து 2026 வரை Uttarakhand-இன் கணிக்கப்பட்ட மக்கள்தொகை வளர்ச்சி (+18.9%), மக்கள்தொகைக் கணிப்புகளுக்கான தொழில்நுட்பக் குழுவின் (தேசிய மக்கள்தொகை ஆணையம், MoHFW, இந்திய பதிவாளர் நாயகத்துடன்) அதிகாரப்பூர்வ கணிப்புகள், அட்டவணை 21-இலிருந்து. அந்த அறிக்கை குடும்பங்களைக் கணிக்காததால், குடும்பங்களுக்கும் அதே விகிதம் பயன்படுத்தப்பட்டுள்ளது. எண்கள் முழுமைப்படுத்தப்பட்டவை; ஒரு தனிக் கிராமம் அதன் மாநிலச் சராசரியிலிருந்து பெரிதும் வேறுபடலாம். அடுத்த மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு இந்த எண்களை மாற்றும்.
இந்தியா மற்றும் மாநிலங்களுக்கான மக்கள்தொகைக் கணிப்புகள் 2011–2036 (nhm.gov.in, PDF) · Table 21 · 2026-10-26 அன்று சரிபார்க்கப்பட்டது
மக்கள்தொகை, கல்வி & வேலை
- மக்கள்தொகை
- 1142011 மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு
- ஆண் / பெண்
- 53 / 61
- குடும்பங்கள்
- 25
- ஒரு வீட்டிற்கு நபர்கள்
- 4.6
- எழுத்தறிவு விகிதம்
- 90.2%எழுத்தறிந்தவர்கள் ÷ 7+ வயதுடையவர்கள்
- தொழிலாளர்கள்
- 35
- வேலைப் பங்கேற்பு
- 30.7%தொழிலாளர்கள் ÷ மக்கள்தொகை
ஆதாரம்: இந்திய பதிவாளர் நாயகம் & மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு ஆணையர் அலுவலகம் — 2011 மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு முதன்மைச் சுருக்கம்.
அதிகாரப்பூர்வத் தரவு2011 மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு
வரைபடத்தில் Mahar
இந்தக் குறி ஒரு தோராயமான இருப்பிடம் மட்டுமே, சுமார் 15 கி.மீ. எல்லைக்குள், அதன் மண்டலத்தின் வரைபடத்தில் உள்ள கிராமங்கள் அடிப்படையில் — இது Mahar-இன் சரியான இடம் அல்ல. கிராமம் OpenStreetMap-இல் வரைபடமாக்கப்பட்ட பின் சரியான அமைவிடக் குறியீடுகள் அங்கிருந்து வரும்.
Mahar · 30.3445° N, 79.2250° E
தேர்தல் விவரம்
உள்ளாட்சி அரசு கோப்பகம் (LGD) இந்தத் தொகுதியில் பட்டியலிட்டுள்ளது; அருகிலுள்ள வரைபட இடங்களுடன் சரிபார்க்கப்பட்டது. எல்லைகள் தோராயமானவை; வாக்காளர் பட்டியலே இறுதியானது. தவறா? எங்களிடம் சொல்லுங்கள். முடிவுகள்: Election Commission of India, Lok Sabha 2024 results (via OpenCity); Election Commission of India, assembly by-election results, July 2024 (archived copy, Wayback Machine).
சமீபத்திய கிராமப் பதிவுகள்
இந்தக் கிராமத்திலிருந்து இன்னும் பதிவுகள் இல்லை. முதலில் சேர்க்கும் கிராமவாசியாக நீங்கள் இருங்கள்.
பதிவு எழுதுங்கள்Mahar-க்கு அருகில் அவசியச் சேவைகள் & இடங்கள்
Mahar இன்னும் எங்கள் வரைபடத்தில் இல்லை, அதனால் தூரங்களை அளவிட முடியாது. இந்த இடங்கள் Pokhari தாசில்-இல் உள்ளன, அருகிலுள்ள வரைபடத்தில் உள்ள கிராமத்தின் அடிப்படையில் வைக்கப்பட்டவை.
வங்கிகள், ATM-கள் & தபால் நிலையங்கள்Chamoli மாவட்டத்தில் 339
தபால் நிலையம்
தபால் நிலையம்
தபால் நிலையம்
Chamoli மாவட்டத்தில் அனைத்து வங்கிகள், atm-கள் & தபால் நிலையங்கள்
மருத்துவமனைகள் & மருத்துவ மையங்கள்Chamoli மாவட்டத்தில் 113
மருத்துவ மையம்
Kaleshwar
ஆரம்ப / சமூக சுகாதார நிலையம்
Near Primary Model School Pokhari, Pokhari
ஆரம்ப / சமூக சுகாதார நிலையம்
Haapla
Chamoli மாவட்டத்தில் அனைத்து மருத்துவமனைகள் & மருத்துவ மையங்கள்
பள்ளிகள் & அங்கன்வாடிகள்Chamoli மாவட்டத்தில் 12
கல்லூரிகள் & பல்கலைக்கழகங்கள்Chamoli மாவட்டத்தில் 2
காவல் & தீயணைப்பு நிலையங்கள்Chamoli மாவட்டத்தில் 2
அரசு அலுவலகங்கள்Chamoli மாவட்டத்தில் 6
கோயில்கள்Chamoli மாவட்டத்தில் 67
தேவாலயங்கள்Chamoli மாவட்டத்தில் 1
பிற வழிபாட்டுத் தலங்கள்Chamoli மாவட்டத்தில் 22
போக்குவரத்துChamoli மாவட்டத்தில் 27
- Pursari
பேருந்து நிறுத்தம்
சமூக இடங்கள்Chamoli மாவட்டத்தில் 1
Pokhari தாசில்-இல் உள்ள அனைத்து இடங்களும் (32) →Mahar – வழிபாட்டுத் தலங்கள் →விடுபட்ட இடத்தைப் பரிந்துரைக்க
தரவு © OpenStreetMap பங்களிப்பாளர்கள் (ODbL). 'சரிபார்க்கப்பட்டது' எனக் குறிக்கப்படாவிட்டால் VoiceOfVillage சரிபார்க்கவில்லை. தொலைபேசி எண்களும் நேரங்களும் மூலத்தில் இருந்தால் மட்டுமே காட்டப்படும்; பயணிக்கும் முன் அழைக்கவும். openstreetmap.org/copyright Bank branches: RBI IFSC lists (via github.com/razorpay/ifsc, public domain). Post offices: India Post, All India Pincode Directory (data.gov.in, GODL-India).
இது பற்றிய கேள்விகள்: Mahar
Mahar எங்கே அமைந்துள்ளது?
Mahar என்பது இந்தியாவின் Uttarakhand, Chamoli மாவட்டம், Pokhari தாசில்-இல் உள்ள ஒரு கிராமம்.
Mahar எந்த மாவட்டத்தில் உள்ளது?
Mahar Uttarakhand-இன் Chamoli மாவட்டத்தில் உள்ளது.
Mahar எந்த கிராம ஊராட்சியின் கீழ் வருகிறது?
Mahar Raduwa கிராம ஊராட்சியின் கீழ் வருகிறது.
Mahar-இன் பின்கோடு என்ன?
Mahar, Pokhari, Chamoli-இன் பின்கோடு 246473.
Mahar-இன் மக்கள்தொகை என்ன?
2011 மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பின்படி Mahar-இன் மக்கள்தொகை 114 (53 ஆண்கள், 61 பெண்கள்).
Mahar-இல் எத்தனை குடும்பங்கள் உள்ளன?
2011 மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பின்போது Mahar-இல் 25 குடும்பங்கள் இருந்தன.
Mahar இன் பரப்பளவு என்ன?
Mahar சுமார் 32 ஹெக்டேர் பரப்பளவு கொண்டது.
Mahar-இன் எழுத்தறிவு விகிதம் என்ன?
2011 மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பின்போது Mahar-இன் எழுத்தறிவு விகிதம் 90.2% (7 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்டவர்களில் எழுதப் படிக்கத் தெரிந்தவர்களின் பங்கு).
Mahar-இன் பாலின விகிதம் என்ன?
2011 மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பின்போது Mahar-இல் 1,000 ஆண்களுக்கு 1,151 பெண்கள் இருந்தனர்.
Mahar எந்த மக்களவைத் தொகுதியில் உள்ளது?
Mahar Garhwal மக்களவைத் தொகுதியில் உள்ளது.
Mahar இன் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் யார்?
Mahar அடங்கிய Garhwal மக்களவைத் தொகுதியில் 2024 இல் Anil Baluni (Bharatiya Janata Party) வெற்றி பெற்றார்.
Mahar எந்த சட்டமன்றத் தொகுதியில் உள்ளது?
Mahar Badrinath சட்டமன்றத் தொகுதியில் உள்ளது.
Mahar இன் சட்டமன்ற உறுப்பினர் யார்?
Mahar அடங்கிய Badrinath சட்டமன்றத் தொகுதியில் 2024 இல் Lakhapat Singh Butola (Indian National Congress) வெற்றி பெற்றார்.
Mahar-இன் LGD குறியீடு என்ன?
Mahar-இன் உள்ளாட்சி அரசு கோப்பக (LGD) குறியீடு 41153; இதன் 2011 மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்புக் கிராமக் குறியீடு 41153.
Mahar-க்கு அருகில் உள்ள கிராமங்கள் எவை?
Mahar-க்கு அருகிலுள்ள கிராமங்கள்: Chamshil (~15 கி.மீ.க்குள்), Gugli (~15 கி.மீ.க்குள்), Vishal (~15 கி.மீ.க்குள்), Kaphalpani (~15 கி.மீ.க்குள்), Nagdhar (~15 கி.மீ.க்குள்).
2026-இல் Mahar-இன் மக்கள்தொகை என்ன?
2011-க்குப் பிறகு மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு நடைபெறவில்லை. Mahar-இன் 2011 மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு மக்கள்தொகை 114-ஐ Uttarakhand-இன் அதிகாரப்பூர்வ RGI கணிப்பின்படி (2011-இலிருந்து 2026 வரை +18.9%) அளவிட்டால், 2026-இல் சுமார் 135 பேர் என்ற மதிப்பீடு கிடைக்கிறது. இது ஒரு மதிப்பீடு மட்டுமே, கணக்கெடுப்பு எண்ணிக்கை அல்ல; அடுத்த மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு இதை மாற்றும்.
பதில்கள் LGD மற்றும் 2011 மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்புப் பதிவுகளிலிருந்து தானாக உருவாக்கப்பட்டவை, கையால் எழுதப்பட்டவை அல்ல.
- மக்கள்தொகை, எழுத்தறிவு, குடும்பங்கள்: 2011 மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு (PCA)
- கிராமக் கோப்பகம்: உள்ளாட்சி அரசு கோப்பகம் (LGD), 2026-10-21 நிலவரப்படி பதிவு
- பின்கோடு: LGD கிராம–பின்கோடு பட்டியல், இந்திய அஞ்சல்
- வானிலை: Open-Meteo, நேரடி மாதிரி மதிப்பீடு
- 2026 மதிப்பீடுகள்: 2011 மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு × RGI / தேசிய மக்கள்தொகை ஆணையக் கணிப்புகள் 2011–2036 (அட்டவணை 21) படி மாநிலத்தின் வளர்ச்சி
- அருகிலுள்ள இடங்கள்: OpenStreetMap பங்களிப்பாளர்கள் (ODbL), RBI IFSC பட்டியல்கள், இந்திய அஞ்சல்
- ஊராட்சித் தலைவர்: தேர்தல் சான்றிதழ் மூலம் சரிபார்த்தபோது மட்டுமே காட்டப்படுகிறது (இந்தக் கிராமத்திற்கு இன்னும் இல்லை)
- திருத்தம் தெரிவிக்க
அருகில் தேடுங்கள்
- மருத்துவமனை
- PHC / மருந்தகம்
- மருந்துக் கடை
- பள்ளி
- வங்கி
- ATM
- தபால் நிலையம்
- சந்தை
- காவல்
- பெட்ரோல் பங்க்
- பேருந்து நிறுத்தம்
- ரயில் நிலையம்
OpenStreetMap தேடல் திறக்கும். முடிவுகள் OpenStreetMap பங்களிப்பாளர்களிடமிருந்து வருகின்றன; முழுமையில்லாமல் இருக்கலாம்.
பசிபிக் பெருங்கடல் நிலை (NOAA, 8 அக்., 2026): El Niño Advisory
தனித்தனிக் கிராமங்களுக்கு எல் நினோ முன்னறிவிப்பு இல்லை. எல் நினோ என்பது பசிபிக் பெருங்கடலில் ஏற்படும் ஒரு நிகழ்வுமுறை; இங்குள்ள மழைப்பொழிவை அது எவ்வளவு மாற்றும் என்பது பிற நிலைமைகளையும் சார்ந்தது, எல்லா இடங்களிலும் வறட்சி என்று அது பொருள்படாது.
உள்ளூர் மழைப்பொழிவு மதிப்பீடுகள் இன்னும் கிடைக்கவில்லை.
இது வானிலை முன்னறிவிப்பு அல்ல. முன்னறிவிப்புகளுக்கும் எச்சரிக்கைகளுக்கும் IMD மற்றும் அதிகாரப்பூர்வ எச்சரிக்கைகளைப் பின்பற்றுங்கள்.
மாவட்டக் காலநிலைப் பக்கம் →Chamoli மாவட்டச் சந்தைகளின் கடந்த 14 நாட்களின் சமீபத்திய அறிக்கைகள்.
7 நவ., 2026 வரையிலான சமீபத்திய அறிக்கைகள். விலைகள் ₹ ஒரு குவிண்டாலுக்கு.
| பொருள் | சந்தை | குறைந்தபட்சம் | அதிகபட்சம் | பொது விலை | தேதி |
|---|---|---|---|---|---|
| Bottle gourd | Chamoli APMC | 1,600 | 1,600 | 1,600 | 7 நவ., 2026 |
| Onion | Chamoli APMC | 3,000 | 3,000 | 3,000 | 7 நவ., 2026 |
| Potato | Chamoli APMC | 1,400 | 1,400 | 1,400 | 7 நவ., 2026 |
| Cauliflower · Cauliflower | Chamoli APMC | 2,500 | 2,500 | 2,500 | 5 நவ., 2026 |
| Cucumbar(Kheera) | Chamoli APMC | 2,000 | 2,000 | 2,000 | 5 நவ., 2026 |
| Tomato | Chamoli APMC | 2,500 | 2,500 | 2,500 | 28 அக்., 2026 |
ஆதாரம்: AGMARKNET, Directorate of Marketing & Inspection, via data.gov.in (Government Open Data Licence – India). அனைத்துச் சந்தைகள் →
இவை AGMARKNET-க்குத் தெரிவிக்கப்பட்ட மொத்த விலை மண்டி (APMC) விலைகள், ₹ ஒரு குவிண்டாலுக்கு — Mahar-இன் கடைகளில் உள்ள சில்லறை விலை அல்ல. Mahar-க்கு அருகில் சிறந்த மண்டி விலை →
அதிகாரப்பூர்வத் தரவுAgmarknet, 7 நவ., 2026
தூரங்கள் தோராயமானவை (அதன் மண்டலத்தின் வரைபடத்தில் உள்ள கிராமங்கள்).
Mahar-க்கு அருகிலுள்ள அனைத்துக் கிராமங்கள் →Mahar-ஐ இதனுடன் ஒப்பிடுங்கள்… →Pokhari-இல் உள்ள அனைத்துக் கிராமங்கள் →