Harbal P.U.
Harbal P.U. એ Maharashtraના Nanded જિલ્લાના Loha તાલુકોનું એક મહેસૂલી ગામ છે. અહીં 457 પરિવારોમાં 2,433 લોકો હતા (વસ્તી ગણતરી 2011).
શું તમે Harbal P.U.ના છો?દાવો કરો — તે મફત છે.
2,433 લોકો. 457 ઘરો.
Loha તાલુકો, Nanded જિલ્લો, Maharashtra.
આજે Harbal P.U.
- Bengal Gram(Gram)(Whole)₹5,505APMC Bhokar · 5 Nov 2026
- Cotton₹8,580APMC Kinwat · 5 Nov 2026
- Soyabean₹6,760APMC Mudkhed · 5 Nov 2026
Harbal P.U. એક નજરમાં
Harbal P.U. Loha તાલુકોનાં મોટાં ગામોમાંનું એક — વસ્તી પ્રમાણે 123માંથી 23મું, 2,433 લોકો, 457 કુટુંબો (વસ્તી ગણતરી 2011). સાક્ષરતા 72.0% — Nanded જિલ્લાના 72.7% કરતાં ઓછી (Loha તાલુકો: 73.0%); જાતિ પ્રમાણ દર 1,000 પુરુષોએ 898 સ્ત્રીઓ — જિલ્લાના 946 કરતાં ઓછું. તે Harbal (P.U.) ગ્રામ પંચાયત હેઠળ આવે છે (LGD); પિનકોડ 431708. ગામનું ક્ષેત્રફળ 879 હેક્ટર (આશરે 8.8 ચો. કિમી) — એટલે કે ચો. કિમી દીઠ આશરે 277 લોકો (વસ્તી ગણતરી 2011). ચૂંટણીમાં તે Loha વિધાનસભા અને Latur લોકસભા મતવિસ્તારમાં આવે છે.
સત્તાવાર માહિતીવસ્તી ગણતરી 2011 · LGD, 21 ઑક્ટો, 2026ના રોજ અપડેટ
ગ્રામ પંચાયત: Harbal (P.U.) →
ઝડપી પંચાયત એક નજરે
શું તમે Harbal P.U.ના સરપંચ છો? અહીં સત્તાવાર અપડેટ્સ મૂકવા તમારા ચૂંટણી પ્રમાણપત્ર અથવા પંચાયતના પત્રથી ચકાસણી કરો. સરપંચ તરીકે ચકાસો
ફેરફાર સૂચવો · ફેરફારનો ઇતિહાસ
સત્તાવાર માહિતીવસ્તી ગણતરી 2011 · LGD, 21 ઑક્ટો, 2026ના રોજ અપડેટ
- વિકાસ બ્લૉક
- Loha સ્રોત: Local Government Directory (LGD), Ministry of Panchayati Raj, 2026-10-29 સુધી
- સ્વ-સહાય જૂથો
- 0 સ્વ-સહાય જૂથો, 0 સભ્યો (2025-26) સ્રોત: Ministry of Rural Development (DAY-NRLM), Village-wise Self Help Group and Members Count, data.gov.in (GODL-India), 2026-10-30ના રોજ મેળવેલ
ગ્રામ પંચાયત
Harbal P.U. Harbal (P.U.) (हारबळ पिओ) ગ્રામ પંચાયતમાં છે.
સ્રોત: સ્થાનિક સરકાર નિર્દેશિકા (LGD), 2026-10-21.
Harbal P.U.ની સરખામણી
વસ્તી પ્રમાણે Loha તાલુકોનાં 123 વસ્તીવાળાં ગામોમાં Harbal P.U. #23 છે.
વસ્તી ગણતરી 2011. વિસ્તારના આંકડા ફક્ત વસ્તીવાળાં ગામો ઉમેરે છે; સાક્ષરતા = સાક્ષર ÷ 7 વર્ષ અને વધુ વયના લોકો.
સત્તાવાર માહિતીવસ્તી ગણતરી 2011
વસ્તી ગણતરી 2011માં Harbal P.U.માં શું હતું
- પ્રાથમિક શાળા ઉપલબ્ધ · ગામમાં 2
- પ્રાથમિક આરોગ્ય કેન્દ્ર (PHC) ઉપલબ્ધ નથી · નજીકનું 5 કિ.મી.ની અંદર
- શુદ્ધ કરેલું નળનું પાણી ઉપલબ્ધ નથી
- બારમાસી રસ્તો ઉપલબ્ધ
- જાહેર બસ સેવા ઉપલબ્ધ
- ઘરો માટે વીજળી ઉપલબ્ધ
- વાણિજ્યિક બેંક ઉપલબ્ધ નથી · નજીકનું 10 કિ.મી.થી વધુ દૂર
- મોબાઇલ ફોન નેટવર્ક ઉપલબ્ધ
વસ્તી ગણતરી 2011 ગામ નિર્દેશિકા — ત્યારથી પરિસ્થિતિ બદલાઈ હોઈ શકે છે.
પાનું કેટલું પૂર્ણ · 1/5
- ફોટો
- ઇતિહાસ અને પરિચય
- સરપંચ ચકાસાયેલ
- તહેવાર કે મેળો
- શાળાની માહિતી
હજી નથી — શું તમે ઉમેરી શકો?ફોટો ઉમેરોફેરફાર સૂચવોસરપંચ તરીકે ચકાસોકાર્યક્રમ ઉમેરો
તમે જે જાણો છો તે ઉમેરો →સૂચના બોર્ડ · Harbal P.U.
આ અઠવાડિયે કોઈ સૂચના નથીપાણી પુરવઠાનો સમય, ગ્રામ સભાની તારીખો, કેમ્પ અને અભિયાનો — રહેવાસીઓ તેને અહીં જાહેરાત તરીકે પોસ્ટ કરે છે.
એક જ પિનકોડ ધરાવતાં ગામો 431708
Loha તાલુકોનાં ગામો
Lohaનાં બધાં ગામો →Harbal P.U. — વસ્તી ગણતરી 2011થી અંદાજિત 2026
2026નો અંદાજ (વસ્તી ગણતરી 2011ને રાજ્યના સત્તાવાર RGI પ્રક્ષેપણથી વધારેલ; વસ્તી ગણતરીની ગણતરી નથી)
પદ્ધતિ: વસ્તી ગણતરી 2011ની ગણતરી × Maharashtraની 2011થી 2026 સુધીની પ્રક્ષેપિત વસ્તી વૃદ્ધિ (+15.1%), વસ્તી પ્રક્ષેપણ તકનીકી જૂથ (રાષ્ટ્રીય વસ્તી આયોગ, MoHFW, ભારતના રજિસ્ટ્રાર જનરલ સાથે)ના સત્તાવાર પ્રક્ષેપણો, કોષ્ટક 21 પરથી. અહેવાલ ઘરોનું પ્રક્ષેપણ આપતો નથી, તેથી ઘરો માટે પણ એ જ ગુણોત્તર વાપર્યો છે. આંકડા પૂર્ણાંકિત છે; કોઈ એક ગામ રાજ્યની સરેરાશથી ઘણું અલગ હોઈ શકે છે. આગામી વસ્તી ગણતરી આ આંકડાઓને બદલશે.
ભારત અને રાજ્યોના વસ્તી પ્રક્ષેપણો 2011–2036 (nhm.gov.in, PDF) · Table 21 · 2026-10-26ના રોજ તપાસેલ
વસ્તી, શિક્ષણ અને કામ
- વસ્તી
- 2,433વસ્તી ગણતરી 2011
- પુરુષ / સ્ત્રી
- 1,282 / 1,151
- ઘરો
- 457
- ઘર દીઠ વ્યક્તિઓ
- 5.3
- સાક્ષરતા દર
- 72.0%સાક્ષરો ÷ 7+ વયના લોકો
- કામદારો
- 1,287
- કાર્ય ભાગીદારી
- 52.9%કામદારો ÷ વસ્તી
સ્રોત: ભારતના રજિસ્ટ્રાર જનરલ અને વસ્તી ગણતરી કમિશનરનું કાર્યાલય — વસ્તી ગણતરી 2011 પ્રાથમિક વસ્તી ગણતરી સાર.
સત્તાવાર માહિતીવસ્તી ગણતરી 2011
નકશા પર Harbal P.U.
પિન એક અંદાજિત સ્થાન છે, આશરે 15 કિ.મી.ની અંદર, તેના મંડળનાં નકશા પર નોંધાયેલાં ગામોના આધારે — તે Harbal P.U.નું ચોક્કસ સ્થળ નથી. ગામ OpenStreetMap પર નોંધાય પછી ચોક્કસ અક્ષાંશ-રેખાંશ ત્યાંથી આવે છે.
Harbal P.U. · 18.9706° N, 77.1609° E
ચૂંટણી માહિતી
સ્થાનિક સરકાર નિર્દેશિકા (LGD)માં આ મતવિસ્તારમાં નોંધાયેલું; નજીકનાં નકશા-સ્થાનો સાથે ચકાસ્યું. સીમાઓ અંદાજિત છે; મતદાર યાદી જ અંતિમ ગણાય. ખોટું છે? અમને જણાવો. પરિણામો: Election Commission of India, Lok Sabha 2024 results (via OpenCity); Election Commission of India, Maharashtra Assembly 2024 (via OpenCity).
ગામની તાજી પોસ્ટ
આ ગામમાંથી હજી કોઈ પોસ્ટ નથી. સૌથી પહેલાં ઉમેરનાર ગ્રામજન બનો.
પોસ્ટ લખોHarbal P.U. પાસે જરૂરી સેવાઓ અને સ્થળો
Harbal P.U. હજી અમારા નકશા પર નથી, તેથી અંતર માપી શકતા નથી. આ સ્થળો Loha તાલુકોમાં છે, નજીકના નકશા પર નોંધાયેલા ગામ પરથી ગોઠવેલાં.
બેંકો, ATM અને પોસ્ટ ઓફિસોNanded જિલ્લામાં 779
પોસ્ટ ઓફિસ
પોસ્ટ ઓફિસ
પોસ્ટ ઓફિસ
હોસ્પિટલો અને ક્લિનિકોNanded જિલ્લામાં 321
હોસ્પિટલ
Sidharth Nagar, Loha
પ્રાથમિક / સામુદાયિક આરોગ્ય કેન્દ્ર
Latur-Nanded Highway, Near Police Station, Malakoli
પ્રાથમિક / સામુદાયિક આરોગ્ય કેન્દ્ર
Near of Gram panchayt Sonkhed, Sonkhed
શાળાઓ અને આંગણવાડીઓNanded જિલ્લામાં 11
કૉલેજો અને યુનિવર્સિટીઓNanded જિલ્લામાં 14
પોલીસ અને ફાયર સ્ટેશનોNanded જિલ્લામાં 1
મહેસૂલ અને પંચાયત કાર્યાલયોNanded જિલ્લામાં 3
સરકારી કાર્યાલયોNanded જિલ્લામાં 6
મંદિરોNanded જિલ્લામાં 28
મસ્જિદોNanded જિલ્લામાં 1
અન્ય પૂજા સ્થળોNanded જિલ્લામાં 7
પરિવહનNanded જિલ્લામાં 51
કૃષિ સેવાઓNanded જિલ્લામાં 2
સામુદાયિક સ્થળોNanded જિલ્લામાં 11
Loha તાલુકોનાં બધાં સ્થળો (28) →ખૂટતું સ્થળ સૂચવો
ડેટા © OpenStreetMap યોગદાનકર્તાઓ (ODbL). 'ચકાસાયેલ' ન લખ્યું હોય ત્યાં સુધી VoiceOfVillage એ તપાસ કરી નથી. ફોન નંબર અને સમય ત્યારે જ દેખાય છે જ્યારે સ્રોતમાં હોય; મુસાફરી કરતાં પહેલાં ફોન કરો. openstreetmap.org/copyright Bank branches: RBI IFSC lists (via github.com/razorpay/ifsc, public domain). Post offices: India Post, All India Pincode Directory (data.gov.in, GODL-India).
આ વિશે પ્રશ્નો Harbal P.U.
Harbal P.U. ક્યાં આવેલું છે?
Harbal P.U. ભારતના Maharashtraના Nanded જિલ્લાના Loha તાલુકોનું એક ગામ છે.
Harbal P.U. કયા જિલ્લામાં છે?
Harbal P.U. Maharashtraના Nanded જિલ્લામાં છે.
Harbal P.U. કઈ ગ્રામ પંચાયતમાં આવે છે?
Harbal P.U. Harbal (P.U.) ગ્રામ પંચાયત હેઠળ આવે છે.
સ્થાનિક લિપિમાં Harbal P.U. કેવી રીતે લખાય છે?
Harbal P.U. આ રીતે લખાય છે: हरबळ.
Harbal P.U.નો પિનકોડ શું છે?
Harbal P.U., Loha, Nandedનો પિનકોડ 431708 છે.
Harbal P.U.ની વસ્તી કેટલી છે?
2011ની વસ્તી ગણતરી મુજબ, Harbal P.U.ની વસ્તી 2,433 હતી (1,282 પુરુષો અને 1,151 સ્ત્રીઓ).
Harbal P.U.માં કેટલાં ઘરો છે?
2011ની વસ્તી ગણતરી વખતે Harbal P.U.માં 457 ઘરો હતાં.
Harbal P.U.નો વિસ્તાર કેટલો છે?
Harbal P.U.નો વિસ્તાર આશરે 879 હેક્ટર છે.
Harbal P.U.નો સાક્ષરતા દર શું છે?
2011ની વસ્તી ગણતરી વખતે Harbal P.U.નો સાક્ષરતા દર 72.0% હતો (7 વર્ષ અને તેથી વધુ ઉંમરના લોકોમાં સાક્ષર લોકોનું પ્રમાણ).
Harbal P.U.નું જાતિ પ્રમાણ શું છે?
2011ની વસ્તી ગણતરી વખતે Harbal P.U.માં દર 1,000 પુરુષોએ 898 સ્ત્રીઓ હતી.
Harbal P.U. કયા લોકસભા મતવિસ્તારમાં છે?
Harbal P.U. Latur લોકસભા મતવિસ્તારમાં છે.
Harbal P.U.ના સાંસદ કોણ છે?
Harbal P.U. જે Latur લોકસભા બેઠકમાં છે, તે 2024માં Dr. Kalge Shivaji Bandappa (Indian National Congress) જીત્યા.
Harbal P.U. કયા વિધાનસભા મતવિસ્તારમાં છે?
Harbal P.U. Loha વિધાનસભા મતવિસ્તારમાં છે.
Harbal P.U.ના ધારાસભ્ય કોણ છે?
Harbal P.U. જે Loha વિધાનસભા બેઠકમાં છે, તે 2024માં Prataprao Patil Chikhalikar (Nationalist Congress Party) જીત્યા.
Harbal P.U.નો LGD કોડ શું છે?
Harbal P.U.નો સ્થાનિક સરકાર નિર્દેશિકા (LGD) કોડ 545217 છે અને તેનો વસ્તી ગણતરી 2011 ગામ કોડ 545217 છે.
Harbal P.U.ની નજીક કયાં ગામો છે?
Harbal P.U.ની નજીકનાં ગામોમાં Pimpalgaon Dhage (~15 કિ.મી.ની અંદર), Dhanora Shelgaon (~15 કિ.મી.ની અંદર), Walkewadi (~15 કિ.મી.ની અંદર), Harsad (~15 કિ.મી.ની અંદર), Dhavri (~15 કિ.મી.ની અંદર) સામેલ છે.
2026માં Harbal P.U.ની વસ્તી કેટલી છે?
2011 પછી કોઈ વસ્તી ગણતરી થઈ નથી. Harbal P.U.ની વસ્તી ગણતરી 2011ની વસ્તી 2,433ને Maharashtraના સત્તાવાર RGI પ્રક્ષેપણ (2011થી 2026 સુધી +15.1%)થી વધારતાં 2026માં આશરે 2,800 લોકોનો અંદાજ મળે છે. આ અંદાજ છે, વસ્તી ગણતરીની ગણતરી નથી; આગામી વસ્તી ગણતરી તેને બદલશે.
જવાબો LGD અને વસ્તી ગણતરી 2011ના રેકૉર્ડ પરથી બનાવાયા છે, હાથે લખાયા નથી.
- વસ્તી, સાક્ષરતા, ઘરો: વસ્તી ગણતરી 2011 (PCA)
- ગામ નિર્દેશિકા: સ્થાનિક સરકાર નિર્દેશિકા (LGD), 2026-10-21 સુધીનો રેકોર્ડ
- પિનકોડ: LGD ગામ–પિનકોડ સૂચિ અને ઇન્ડિયા પોસ્ટ
- હવામાન: Open-Meteo, લાઇવ મોડેલ અંદાજ
- 2026ના અંદાજ: વસ્તી ગણતરી 2011 × RGI / રાષ્ટ્રીય વસ્તી આયોગના પ્રક્ષેપણો 2011–2036 (કોષ્ટક 21)માં રાજ્યની વૃદ્ધિ
- નજીકનાં સ્થળો: OpenStreetMap યોગદાનકર્તાઓ (ODbL), RBI IFSC સૂચિઓ, ઇન્ડિયા પોસ્ટ
- સરપંચ: ચૂંટણી પ્રમાણપત્રથી ચકાસણી થયા પછી જ બતાવાય છે (આ ગામ માટે હજી નથી)
- ભૂલ હોય તો જણાવો
નજીકમાં શોધો
- હૉસ્પિટલ
- PHC / ક્લિનિક
- દવાની દુકાન
- શાળા
- બૅન્ક
- ATM
- ટપાલ કચેરી
- બજાર
- પોલીસ
- પેટ્રોલ પંપ
- બસ સ્ટૉપ
- રેલવે સ્ટેશન
OpenStreetMap શોધ ખૂલે છે. પરિણામો OpenStreetMap યોગદાનકર્તાઓ તરફથી આવે છે અને અધૂરાં હોઈ શકે.
પ્રશાંત મહાસાગરની સ્થિતિ (NOAA, 8 ઑક્ટો, 2026): El Niño Advisory
અલગ-અલગ ગામો માટે અલ નીનોનું કોઈ અનુમાન હોતું નથી. અલ નીનો પ્રશાંત મહાસાગરની એક પૅટર્ન છે; અહીંના વરસાદ પર તેની કેટલી અસર થાય તે બીજી પરિસ્થિતિઓ પર પણ આધાર રાખે છે, અને તેનો અર્થ દરેક જગ્યાએ દુષ્કાળ નથી.
સ્થાનિક વરસાદના અંદાજ હજી ઉપલબ્ધ નથી.
નવેમ્બર માટે જિલ્લાની લાંબા ગાળાની સરેરાશ: 16.2 mm (IMD સામાન્ય, 1951–2000)
આ હવામાન અનુમાન નથી. અનુમાન અને ચેતવણીઓ માટે IMD અને સત્તાવાર ઍલર્ટને અનુસરો.
જિલ્લાનું આબોહવા પાનું →Nanded જિલ્લાના બજારોના છેલ્લા 14 દિવસના તાજા અહેવાલો.
5 નવે, 2026 સુધીના તાજા અહેવાલો. ભાવ ₹ પ્રતિ ક્વિન્ટલમાં.
| ચીજવસ્તુ | બજાર | ન્યૂનતમ | મહત્તમ | મોડલ | તારીખ |
|---|---|---|---|---|---|
| Bengal Gram(Gram)(Whole) | APMC Bhokar | 4,500 | 5,905 | 5,505 | 5 નવે, 2026 |
| Cotton | APMC Kinwat | 8,380 | 8,690 | 8,580 | 5 નવે, 2026 |
| Soyabean · Yellow | APMC Kinwat | 6,450 | 6,690 | 6,500 | 5 નવે, 2026 |
| Soyabean · Yellow | APMC Bhokar | 5,800 | 6,921 | 6,360 | 5 નવે, 2026 |
| Soyabean | APMC Mudkhed | 6,760 | 6,760 | 6,760 | 5 નવે, 2026 |
| Cotton · Varalaxmi | Naigaon(Kuntur) | 8,700 | 9,200 | 8,900 | 4 નવે, 2026 |
| Cotton · LH-900 | Shetkari Khajgi Bajar Parisar, Tal Bhokar, Dist Nanded | 8,850 | 9,000 | 8,970 | 4 નવે, 2026 |
| Jowar(Sorghum) | APMC Bhokar | 3,451 | 3,451 | 3,451 | 4 નવે, 2026 |
સ્રોત: AGMARKNET, Directorate of Marketing & Inspection, via data.gov.in (Government Open Data Licence – India). બધા બજારો →
આ AGMARKNET ને જણાવેલા જથ્થાબંધ મંડી (APMC) ભાવ છે, ₹ પ્રતિ ક્વિન્ટલ — Harbal P.U.ની દુકાનોનો છૂટક ભાવ નથી. Harbal P.U. પાસે સૌથી સારો મંડી ભાવ →
સત્તાવાર માહિતીAgmarknet, 5 નવે, 2026
અંતર અંદાજિત છે (તેના મંડળનાં નકશા પર નોંધાયેલાં ગામો).
Harbal P.U. પાસેનાં બધાં ગામો →Harbal P.U.ની સરખામણી કરો… →Lohaનાં બધાં ગામો →