Harbal P.U.
Harbal P.U. Maharashtraలోని Nanded జిల్లా, Loha తాలూకాలోని ఒక రెవెన్యూ గ్రామం. ఇక్కడ 457 కుటుంబాల్లో 2,433 మంది ఉన్నారు (జనగణన 2011).
మీరు Harbal P.U. వారా?క్లెయిమ్ చేయండి — ఇది ఉచితం.
2,433 మంది ప్రజలు. 457 ఇళ్ళు.
Loha తాలూకా, Nanded జిల్లా, Maharashtra.
ఈరోజు Harbal P.U.
- Cotton₹9,000Naigaon(Kuntur) · 6 Nov 2026
- Jowar(Sorghum)₹3,200APMC Bhokar · 6 Nov 2026
- Red gram/Arhar/Tur(whole)₹9,212APMC Bhokar · 6 Nov 2026
Harbal P.U.లో దీపావళి 2026
Maharashtra అధికారిక 2026 సెలవుల జాబితా: 8, నవంబర్ 2026, ఆదివారంన Diwali Amavasya (Laxmi Pujan); 10, నవంబర్ 2026, మంగళవారంన Diwali (Bali Pratipada).
- Harbal P.U.లో దీపావళి కార్యక్రమాన్ని చేర్చండి
- Harbal P.U.లో పండుగ ఎలా జరుపుకుంటారో రాయండి
- Nanded జిల్లాలో దీపావళి 2026 →
- అన్ని రాష్ట్రాల్లో దీపావళి తేదీలు →
ప్రతి కార్యక్రమాన్ని, పోస్టును మోడరేటర్ పరిశీలించిన తర్వాతే ప్రచురిస్తాం.
Harbal P.U. ఒక్క చూపులో
Loha తాలూకాలోని పెద్ద గ్రామాలలో Harbal P.U. ఒకటి — జనాభా ప్రకారం 123 జనావాస గ్రామాలలో 23వ స్థానం, 2,433 మంది, 457 కుటుంబాలు (జనగణన 2011). అక్షరాస్యత 72.0% — Nanded జిల్లా సగటు 72.7% కంటే తక్కువ (Loha తాలూకా: 73.0%); లింగ నిష్పత్తి ప్రతి 1,000 పురుషులకు 898 స్త్రీలు — జిల్లా సగటు 946 కంటే తక్కువ. ఇది Harbal (P.U.) గ్రామ పంచాయతీ పరిధిలో ఉంది (LGD); పిన్కోడ్ 431708. గ్రామ విస్తీర్ణం 879 హెక్టార్లు (సుమారు 8.8 చ.కి.మీ.) — అంటే చ.కి.మీ.కు సుమారు 277 మంది (జనగణన 2011). ఎన్నికలలో ఇది Loha శాసనసభ నియోజకవర్గం, Latur లోక్సభ నియోజకవర్గం పరిధిలోకి వస్తుంది.
అధికారిక సమాచారం2011 జనగణన · LGD, 21, అక్టో 2026న నవీకరించారు
గ్రామ పంచాయతీ: Harbal (P.U.) →
పంచాయతీ ఒక్క చూపులో
మీరు Harbal P.U. సర్పంచా? అధికారిక సమాచారం ఇక్కడ ప్రచురించడానికి మీ ఎన్నికల ధృవపత్రం లేదా పంచాయతీ లేఖతో ధృవీకరించండి. సర్పంచ్గా ధృవీకరించండి
మార్పు సూచించండి · మార్పుల చరిత్ర
అధికారిక సమాచారం2011 జనగణన · LGD, 21, అక్టో 2026న నవీకరించారు
- అభివృద్ధి బ్లాక్
- Loha మూలం: Local Government Directory (LGD), Ministry of Panchayati Raj, 2026-10-29 నాటికి
- స్వయం సహాయక సంఘాలు
- 0 స్వయం సహాయక సంఘాలు, 0 మంది సభ్యులు (2025-26) మూలం: Ministry of Rural Development (DAY-NRLM), Village-wise Self Help Group and Members Count, data.gov.in (GODL-India), 2026-10-30 న సేకరించినది
గ్రామ పంచాయతీ
Harbal P.U. Harbal (P.U.) (हारबळ पिओ) గ్రామ పంచాయతీలో ఉంది.
మూలం: లోకల్ గవర్నమెంట్ డైరెక్టరీ (LGD), 2026-10-21.
Harbal P.U. పోలిక
జనాభా ప్రకారం, Loha తాలూకాలోని 123 జనావాస గ్రామాల్లో Harbal P.U. #23 స్థానంలో ఉంది.
జనాభా లెక్కలు 2011. ప్రాంత సంఖ్యలు జనావాస గ్రామాలను మాత్రమే కలుపుతాయి; అక్షరాస్యత = అక్షరాస్యులు ÷ 7 ఏళ్లు పైబడినవారు.
అధికారిక సమాచారం2011 జనగణన
2011 జనాభా లెక్కల్లో Harbal P.U.లో ఏమున్నాయి
- ప్రాథమిక పాఠశాల ఉంది · గ్రామంలో 2
- ప్రాథమిక ఆరోగ్య కేంద్రం (PHC) లేదు · దగ్గరిది 5 కి.మీ. లోపు
- శుద్ధి చేసిన కుళాయి నీరు లేదు
- అన్ని కాలాల్లో వాడగల రోడ్డు ఉంది
- ప్రజా బస్సు సర్వీసు ఉంది
- ఇళ్లకు విద్యుత్ ఉంది
- వాణిజ్య బ్యాంకు లేదు · దగ్గరిది 10 కి.మీ. కంటే ఎక్కువ దూరంలో
- మొబైల్ సిగ్నల్ ఉంది
పూర్తి రిపోర్ట్ కార్డ్ చూడండి →
2011 జనాభా లెక్కల గ్రామ డైరెక్టరీ — అప్పటి నుంచి పరిస్థితులు మారి ఉండవచ్చు.
పేజీ ఎంత పూర్తయింది · 1/5
- ఫోటో
- చరిత్ర & గురించి
- సర్పంచ్ ధృవీకరణ
- పండుగ లేదా జాతర
- పాఠశాల సమాచారం
లేనివి — మీరు జోడించగలరా?ఫోటో జోడించండిమార్పు సూచించండిసర్పంచ్గా ధృవీకరించండికార్యక్రమాన్ని జోడించండి
మీకు తెలిసినది జోడించండి →నోటీసు బోర్డు · Harbal P.U.
ఈ వారం నోటీసులు లేవునీటి సరఫరా వేళలు, గ్రామసభ తేదీలు, శిబిరాలు, కార్యక్రమాలు — గ్రామస్థులు వీటిని ఇక్కడ ప్రకటనలుగా పోస్ట్ చేస్తారు.
ఒకే పిన్కోడ్ ఉన్న గ్రామాలు 431708
Loha తాలూకాలోని గ్రామాలు
Loha లోని అన్ని గ్రామాలు →Harbal P.U. — జనగణన 2011 నుంచి అంచనా 2026
2026 అంచనా (జనగణన 2011ను రాష్ట్ర అధికారిక RGI అంచనాతో పెంచినది; జనగణన లెక్క కాదు)
పద్ధతి: జనగణన 2011 లెక్క × 2011 నుంచి 2026 వరకు Maharashtra అంచనా జనాభా పెరుగుదల (+15.1%), జనాభా అంచనాల సాంకేతిక బృందం (జాతీయ జనాభా కమిషన్, ఆరోగ్య మరియు కుటుంబ సంక్షేమ మంత్రిత్వ శాఖ, భారత రిజిస్ట్రార్ జనరల్తో) అధికారిక నివేదిక, పట్టిక 21 నుంచి. నివేదిక కుటుంబాల అంచనా ఇవ్వదు, కాబట్టి కుటుంబాలకూ ఇదే నిష్పత్తి వాడాం. సంఖ్యలు సుమారుగా రౌండ్ చేశాం; ఒక్కో గ్రామం రాష్ట్ర సగటు నుంచి చాలా తేడా ఉండవచ్చు. తదుపరి జనగణన వీటిని భర్తీ చేస్తుంది.
భారత్ మరియు రాష్ట్రాల జనాభా అంచనాలు 2011–2036 (nhm.gov.in, PDF) · Table 21 · 2026-10-26న తనిఖీ చేశాం
జనాభా, విద్య & పని
- జనాభా
- 2,4332011 జనగణన
- పురుషులు / స్త్రీలు
- 1,282 / 1,151
- కుటుంబాలు
- 457
- ఇంటికి వ్యక్తులు
- 5.3
- అక్షరాస్యత రేటు
- 72.0%అక్షరాస్యులు ÷ 7 ఏళ్లు పైబడినవారు
- కార్మికులు
- 1,287
- పనిలో భాగస్వామ్యం
- 52.9%కార్మికులు ÷ జనాభా
మూలం: భారత రిజిస్ట్రార్ జనరల్ & జనగణన కమిషనర్ కార్యాలయం — 2011 జనగణన ప్రాథమిక జనగణన సారాంశం.
అధికారిక సమాచారం2011 జనగణన
మ్యాప్లో Harbal P.U.
పిన్ సుమారు స్థానం మాత్రమే, దాదాపు 15 కి.మీ. పరిధిలో, దాని మండలంలో మ్యాప్ చేసిన గ్రామాలు ఆధారంగా — ఇది Harbal P.U. ఖచ్చితమైన స్థలం కాదు. గ్రామం OpenStreetMap లో నమోదైన తర్వాత ఖచ్చితమైన కోఆర్డినేట్లు అక్కడి నుండి వస్తాయి.
Harbal P.U. · 18.9706° N, 77.1609° E
ఎన్నికల వివరాలు
స్థానిక ప్రభుత్వ డైరెక్టరీ (LGD) ఈ నియోజకవర్గంలో జాబితా చేసింది; సమీప మ్యాప్ స్థానాలతో సరిచూశాం. సరిహద్దులు సుమారుగా మాత్రమే; ఓటర్ల జాబితాయే తుది ఆధారం. తప్పుగా ఉందా? మాకు చెప్పండి. ఫలితాలు: Election Commission of India, Lok Sabha 2024 results (via OpenCity); Election Commission of India, Maharashtra Assembly 2024 (via OpenCity).
గ్రామం నుండి తాజా పోస్ట్లు
ఈ గ్రామం నుండి ఇంకా పోస్ట్లు లేవు. మొదట జోడించే గ్రామస్థుడు మీరే కండి.
పోస్ట్ రాయండిHarbal P.U. సమీపంలో అవసరమైన సేవలు, ప్రదేశాలు
Harbal P.U. ఇంకా మా మ్యాప్లో లేదు, కాబట్టి దూరం కొలవలేము. ఈ ప్రదేశాలు Loha తాలూకాలో ఉన్నాయి, దగ్గరి మ్యాప్ గ్రామం ఆధారంగా.
బ్యాంకులు, ఏటీఎంలు, పోస్టాఫీసులుNanded జిల్లాలో 779
పోస్టాఫీసు
పోస్టాఫీసు
పోస్టాఫీసు
ఆసుపత్రులు, క్లినిక్లుNanded జిల్లాలో 321
ఆసుపత్రి
Sidharth Nagar, Loha
ప్రాథమిక / సామాజిక ఆరోగ్య కేంద్రం
Latur-Nanded Highway, Near Police Station, Malakoli
ప్రాథమిక / సామాజిక ఆరోగ్య కేంద్రం
Near of Gram panchayt Sonkhed, Sonkhed
పాఠశాలలు, అంగన్వాడీలుNanded జిల్లాలో 11
కళాశాలలు, విశ్వవిద్యాలయాలుNanded జిల్లాలో 14
పోలీస్, అగ్నిమాపక కేంద్రాలుNanded జిల్లాలో 1
రెవెన్యూ, పంచాయతీ కార్యాలయాలుNanded జిల్లాలో 3
ప్రభుత్వ కార్యాలయాలుNanded జిల్లాలో 6
దేవాలయాలుNanded జిల్లాలో 28
దేవాలయం
దేవాలయం
దేవాలయం
మసీదులుNanded జిల్లాలో 1
ఇతర ప్రార్థనా స్థలాలుNanded జిల్లాలో 7
రవాణాNanded జిల్లాలో 51
వ్యవసాయ సేవలుNanded జిల్లాలో 2
సామాజిక ప్రదేశాలుNanded జిల్లాలో 11
Loha తాలూకాలోని అన్ని ప్రదేశాలు (34) →Harbal P.U.లోని ప్రార్థనా స్థలాలు →లేని ప్రదేశాన్ని సూచించండి
డేటా © OpenStreetMap సహకారులు (ODbL). 'ధృవీకరించబడింది' అని లేకపోతే VoiceOfVillage తనిఖీ చేయలేదు. ఫోన్ నంబర్లు, సమయాలు మూలంలో ఉంటేనే చూపిస్తాం; వెళ్లే ముందు ఫోన్ చేయండి. openstreetmap.org/copyright Bank branches: RBI IFSC lists (via github.com/razorpay/ifsc, public domain). Post offices: India Post, All India Pincode Directory (data.gov.in, GODL-India).
తరచుగా అడిగే ప్రశ్నలు: Harbal P.U.
Harbal P.U. ఎక్కడ ఉంది?
Harbal P.U. భారతదేశంలోని Maharashtra, Nanded జిల్లా, Loha తాలూకా లోని ఒక గ్రామం.
Harbal P.U. ఏ జిల్లాలో ఉంది?
Harbal P.U. Maharashtra లోని Nanded జిల్లాలో ఉంది.
Harbal P.U. ఏ గ్రామ పంచాయతీ కిందకు వస్తుంది?
Harbal P.U. Harbal (P.U.) గ్రామ పంచాయతీ పరిధిలో ఉంది.
Harbal P.U. ను స్థానిక లిపిలో ఎలా రాస్తారు?
Harbal P.U. ను हरबळ అని రాస్తారు.
Harbal P.U. పిన్కోడ్ ఏమిటి?
Harbal P.U., Loha, Nanded పిన్కోడ్ 431708.
Harbal P.U. జనాభా ఎంత?
2011 జనగణన ప్రకారం Harbal P.U. జనాభా 2,433 (1,282 పురుషులు, 1,151 స్త్రీలు).
Harbal P.U. లో ఎన్ని కుటుంబాలు ఉన్నాయి?
2011 జనగణన సమయంలో Harbal P.U. లో 457 కుటుంబాలు ఉన్నాయి.
Harbal P.U. విస్తీర్ణం ఎంత?
Harbal P.U. సుమారు 879 హెక్టార్ల విస్తీర్ణంలో ఉంది.
Harbal P.U. అక్షరాస్యత రేటు ఎంత?
2011 జనగణన ప్రకారం Harbal P.U. అక్షరాస్యత రేటు 72.0% (7 సంవత్సరాలు, అంతకంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉన్నవారిలో చదువుకున్నవారి శాతం).
Harbal P.U. లింగ నిష్పత్తి ఎంత?
2011 జనగణన ప్రకారం Harbal P.U. లో ప్రతి 1,000 మంది పురుషులకు 898 మంది స్త్రీలు ఉన్నారు.
Harbal P.U. ఏ లోక్సభ నియోజకవర్గంలో ఉంది?
Harbal P.U. Latur లోక్సభ నియోజకవర్గంలో ఉంది.
Harbal P.U. ఎంపీ ఎవరు?
Harbal P.U. ఉన్న Latur లోక్సభ స్థానాన్ని 2024లో Dr. Kalge Shivaji Bandappa (Indian National Congress) గెలుచుకున్నారు.
Harbal P.U. ఏ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలో ఉంది?
Harbal P.U. Loha అసెంబ్లీ (విధానసభ) నియోజకవర్గంలో ఉంది.
Harbal P.U. ఎమ్మెల్యే ఎవరు?
Harbal P.U. ఉన్న Loha అసెంబ్లీ స్థానాన్ని 2024లో Prataprao Patil Chikhalikar (Nationalist Congress Party) గెలుచుకున్నారు.
Harbal P.U. LGD కోడ్ ఏమిటి?
Harbal P.U. యొక్క లోకల్ గవర్నమెంట్ డైరెక్టరీ (LGD) కోడ్ 545217, దాని 2011 జనగణన గ్రామ కోడ్ 545217.
Harbal P.U. దగ్గర ఏ గ్రామాలు ఉన్నాయి?
Harbal P.U. దగ్గరలోని గ్రామాలు: Karegaon (~15 కి.మీ. లోపు), Pimpalgaon Dhage (~15 కి.మీ. లోపు), Dhanora Shelgaon (~15 కి.మీ. లోపు), Pardi (~15 కి.మీ. లోపు), Walkewadi (~15 కి.మీ. లోపు).
2026లో Harbal P.U. జనాభా ఎంత?
2011 తర్వాత జనగణన జరగలేదు. Harbal P.U. జనగణన 2011 జనాభా 2,433ను Maharashtra అధికారిక RGI అంచనా (2011 నుంచి 2026 వరకు +15.1%)తో పెంచితే 2026లో సుమారు 2,800 మంది అని అంచనా. ఇది అంచనా మాత్రమే, జనగణన లెక్క కాదు; తదుపరి జనగణన దీన్ని భర్తీ చేస్తుంది.
సమాధానాలు LGD, 2011 జనగణన రికార్డుల నుండి స్వయంచాలకంగా తయారవుతాయి, చేతితో రాసినవి కావు.
- జనాభా, అక్షరాస్యత, కుటుంబాలు: 2011 జనగణన (PCA)
- గ్రామ డైరెక్టరీ: స్థానిక ప్రభుత్వ డైరెక్టరీ (LGD), 2026-10-21 నాటి రికార్డు
- పిన్కోడ్: LGD గ్రామ–పిన్కోడ్ జాబితా, ఇండియా పోస్ట్
- వాతావరణం: Open-Meteo, ప్రత్యక్ష మోడల్ అంచనా
- 2026 అంచనాలు: జనగణన 2011 × RGI / జాతీయ జనాభా కమిషన్ అంచనాలు 2011–2036 (పట్టిక 21)లో రాష్ట్ర పెరుగుదల
- సమీప ప్రదేశాలు: OpenStreetMap సహకారులు (ODbL), RBI IFSC జాబితాలు, ఇండియా పోస్ట్
- సర్పంచ్: ఎన్నికల ధృవపత్రంతో ధృవీకరించుకున్నప్పుడు మాత్రమే చూపిస్తాం (ఈ గ్రామానికి ఇంకా లేదు)
- తప్పు ఉంటే తెలపండి
సమీపంలో వెతకండి
- ఆసుపత్రి
- PHC / క్లినిక్
- మందుల దుకాణం
- పాఠశాల
- బ్యాంకు
- ATM
- పోస్టాఫీసు
- మార్కెట్
- పోలీసు
- పెట్రోల్ బంక్
- బస్ స్టాప్
- రైల్వే స్టేషన్
OpenStreetMap శోధన తెరుచుకుంటుంది. ఫలితాలు OpenStreetMap సహకారుల నుండి వస్తాయి, అసంపూర్తిగా ఉండవచ్చు.
పసిఫిక్ మహాసముద్ర స్థితి (NOAA, 8, అక్టో 2026): El Niño Advisory
ఒక్కో గ్రామానికి ఎల్ నినో అంచనా ఉండదు. ఎల్ నినో పసిఫిక్ మహాసముద్రంలోని ఒక నమూనా; ఇక్కడి వర్షంపై దాని ప్రభావం ఇతర పరిస్థితులపై కూడా ఆధారపడి ఉంటుంది, అంటే అన్ని చోట్లా కరువు అని కాదు.
స్థానిక వర్షపాత అంచనాలు ఇంకా అందుబాటులో లేవు.
నవంబర్ కోసం జిల్లా దీర్ఘకాల సగటు: 16.2 mm (IMD సాధారణం, 1951–2000)
ఇది వాతావరణ సూచన కాదు. సూచనలు, హెచ్చరికల కోసం IMD మరియు అధికారిక అలర్ట్లను చూడండి.
జిల్లా వాతావరణ పేజీ →Nanded జిల్లా మార్కెట్ల గత 14 రోజుల తాజా నివేదికలు.
6, నవం 2026 వరకు తాజా నివేదికలు. ధరలు ₹ ప్రతి క్వింటాల్కు.
| సరుకు | మార్కెట్ | కనిష్ఠ | గరిష్ఠ | మోడల్ | తేదీ |
|---|---|---|---|---|---|
| Cotton · LH-900 | Shetkari Khajgi Bajar Parisar, Tal Bhokar, Dist Nanded | 8,800 | 8,950 | 8,855 | 6, నవం 2026 |
| Cotton · Varalaxmi | Naigaon(Kuntur) | 8,600 | 9,200 | 9,000 | 6, నవం 2026 |
| Cotton | APMC Kinwat | 6,350 | 6,570 | 6,500 | 6, నవం 2026 |
| Jowar(Sorghum) | APMC Bhokar | 3,200 | 3,200 | 3,200 | 6, నవం 2026 |
| Red gram/Arhar/Tur(whole) | APMC Bhokar | 8,985 | 9,500 | 9,212 | 6, నవం 2026 |
| Soyabean · Yellow | APMC Kinwat | 8,410 | 8,650 | 8,560 | 6, నవం 2026 |
| Soyabean · Yellow | APMC Bhokar | 5,800 | 6,950 | 6,375 | 6, నవం 2026 |
| Soyabean · Yellow | Naigaon(Kuntur) | 6,500 | 7,000 | 6,900 | 6, నవం 2026 |
మూలం: AGMARKNET, Directorate of Marketing & Inspection, via data.gov.in (Government Open Data Licence – India). అన్ని మార్కెట్లు →
ఇవి AGMARKNET కు నివేదించిన టోకు మండీ (APMC) ధరలు, ₹ ప్రతి క్వింటాల్కు — Harbal P.U. దుకాణాల్లో చిల్లర ధర కాదు. Harbal P.U. సమీపంలో మంచి మండీ ధర →
అధికారిక సమాచారంAgmarknet, 6, నవం 2026
దూరాలు సుమారు మాత్రమే (దాని మండలంలో మ్యాప్ చేసిన గ్రామాలు).
Harbal P.U. సమీపంలోని అన్ని గ్రామాలు →Harbal P.U. ను దేనితో పోల్చాలి… →Loha లోని అన్ని గ్రామాలు →