Harbal P.U.
Harbal P.U. Maharashtraದ Nanded ಜಿಲ್ಲೆಯ Loha ತಾಲ್ಲೂಕುನಲ್ಲಿರುವ ಒಂದು ಕಂದಾಯ ಗ್ರಾಮ. ಇಲ್ಲಿ 457 ಕುಟುಂಬಗಳಲ್ಲಿ 2,433 ಜನರಿದ್ದರು (ಜನಗಣತಿ 2011).
ನೀವು Harbal P.U. ಹಳ್ಳಿಯವರಾ?ಕ್ಲೈಮ್ ಮಾಡಿ — ಇದು ಉಚಿತ.
2,433 ಜನರು. 457 ಮನೆಗಳು.
Loha ತಾಲ್ಲೂಕು, Nanded ಜಿಲ್ಲೆ, Maharashtra.
ಇಂದು Harbal P.U.
- Bengal Gram(Gram)(Whole)₹5,505APMC Bhokar · 5 Nov 2026
- Cotton₹8,580APMC Kinwat · 5 Nov 2026
- Soyabean₹6,760APMC Mudkhed · 5 Nov 2026
Harbal P.U. ಒಂದು ನೋಟದಲ್ಲಿ
Loha ತಾಲ್ಲೂಕುದ ದೊಡ್ಡ ಹಳ್ಳಿಗಳಲ್ಲಿ Harbal P.U. ಒಂದು — ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ 123ರಲ್ಲಿ 23ನೇ ಸ್ಥಾನ, 2,433 ಜನರು, 457 ಕುಟುಂಬಗಳು (ಜನಗಣತಿ 2011). ಸಾಕ್ಷರತೆ 72.0% — Nanded ಜಿಲ್ಲೆಯ 72.7%ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ (Loha ತಾಲ್ಲೂಕು: 73.0%); ಲಿಂಗಾನುಪಾತ 1,000 ಪುರುಷರಿಗೆ 898 ಮಹಿಳೆಯರು — ಜಿಲ್ಲೆಯ 946ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ. ಇದು Harbal (P.U.) ಗ್ರಾಮ ಪಂಚಾಯಿತಿಯ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿದೆ (LGD); ಪಿನ್ ಕೋಡ್ 431708. ಹಳ್ಳಿಯ ವಿಸ್ತೀರ್ಣ 879 ಹೆಕ್ಟೇರ್ (ಸುಮಾರು 8.8 ಚ.ಕಿ.ಮೀ.) — ಅಂದರೆ ಚ.ಕಿ.ಮೀ.ಗೆ ಸುಮಾರು 277 ಜನರು (ಜನಗಣತಿ 2011). ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಇದು Loha ವಿಧಾನಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರ ಮತ್ತು Latur ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ.
ಅಧಿಕೃತ ಮಾಹಿತಿ2011ರ ಜನಗಣತಿ · LGD, ಅಕ್ಟೋ 21,2026ರಂದು ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ
ಗ್ರಾಮ ಪಂಚಾಯಿತಿ: Harbal (P.U.) →
ಪಂಚಾಯಿತಿ ಒಂದು ನೋಟದಲ್ಲಿ
ನೀವು Harbal P.U. ನ ಸರಪಂಚರೇ? ಇಲ್ಲಿ ಅಧಿಕೃತ ಮಾಹಿತಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರ ಅಥವಾ ಪಂಚಾಯಿತಿ ಪತ್ರದೊಂದಿಗೆ ದೃಢೀಕರಿಸಿ. ಸರಪಂಚರಾಗಿ ದೃಢೀಕರಿಸಿ
ತಿದ್ದುಪಡಿ ಸೂಚಿಸಿ · ತಿದ್ದುಪಡಿ ಇತಿಹಾಸ
ಅಧಿಕೃತ ಮಾಹಿತಿ2011ರ ಜನಗಣತಿ · LGD, ಅಕ್ಟೋ 21,2026ರಂದು ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ
- ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಬ್ಲಾಕ್
- Loha ಮೂಲ: Local Government Directory (LGD), Ministry of Panchayati Raj, 2026-10-29 ರ ಪ್ರಕಾರ
- ಸ್ವ-ಸಹಾಯ ಸಂಘಗಳು
- 0 ಸ್ವ-ಸಹಾಯ ಸಂಘಗಳು, 0 ಸದಸ್ಯರು (2025-26) ಮೂಲ: Ministry of Rural Development (DAY-NRLM), Village-wise Self Help Group and Members Count, data.gov.in (GODL-India), 2026-10-30 ರಂದು ಪಡೆದದ್ದು
ಗ್ರಾಮ ಪಂಚಾಯಿತಿ
Harbal P.U. Harbal (P.U.) (हारबळ पिओ) ಗ್ರಾಮ ಪಂಚಾಯಿತಿಯಲ್ಲಿದೆ.
ಮೂಲ: ಸ್ಥಳೀಯ ಸರ್ಕಾರ ಡೈರೆಕ್ಟರಿ (LGD), 2026-10-21.
Harbal P.U. ಹೋಲಿಕೆ
ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಪ್ರಕಾರ, Loha ತಾಲ್ಲೂಕು ಯ 123 ವಸತಿ ಗ್ರಾಮಗಳಲ್ಲಿ Harbal P.U. #23 ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ.
ಜನಗಣತಿ 2011. ಪ್ರದೇಶದ ಅಂಕಿಗಳು ವಸತಿ ಗ್ರಾಮಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಸೇರಿಸುತ್ತವೆ; ಸಾಕ್ಷರತೆ = ಸಾಕ್ಷರರು ÷ 7 ವರ್ಷ ಮತ್ತು ಮೇಲ್ಪಟ್ಟವರು.
ಅಧಿಕೃತ ಮಾಹಿತಿ2011ರ ಜನಗಣತಿ
2011ರ ಜನಗಣತಿಯಲ್ಲಿ Harbal P.U. ನಲ್ಲಿ ಏನಿತ್ತು
- ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಶಾಲೆ ಇದೆ · ಹಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿ 2
- ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರ (PHC) ಇಲ್ಲ · ಸಮೀಪದದ್ದು 5 ಕಿ.ಮೀ. ಒಳಗೆ
- ಶುದ್ಧೀಕರಿಸಿದ ನಲ್ಲಿ ನೀರು ಇಲ್ಲ
- ಎಲ್ಲಾ ಕಾಲದ ರಸ್ತೆ ಇದೆ
- ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಬಸ್ ಸೇವೆ ಇದೆ
- ಮನೆಗಳಿಗೆ ವಿದ್ಯುತ್ ಇದೆ
- ವಾಣಿಜ್ಯ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಇಲ್ಲ · ಸಮೀಪದದ್ದು 10 ಕಿ.ಮೀ.ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ದೂರ
- ಮೊಬೈಲ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಇದೆ
2011ರ ಜನಗಣತಿ ಗ್ರಾಮ ನಿರ್ದೇಶಿಕೆ — ಅಂದಿನಿಂದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಬದಲಾಗಿರಬಹುದು.
ಪುಟ ಎಷ್ಟು ಪೂರ್ಣ · 1/5
- ಫೋಟೋ
- ಇತಿಹಾಸ & ಪರಿಚಯ
- ಸರಪಂಚ ಪರಿಶೀಲಿತ
- ಹಬ್ಬ ಅಥವಾ ಜಾತ್ರೆ
- ಶಾಲೆಯ ಮಾಹಿತಿ
ಇನ್ನೂ ಇಲ್ಲ — ನೀವು ಸೇರಿಸಬಲ್ಲಿರಾ?ಫೋಟೋ ಸೇರಿಸಿತಿದ್ದುಪಡಿ ಸೂಚಿಸಿಸರಪಂಚರಾಗಿ ದೃಢೀಕರಿಸಿಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ಸೇರಿಸಿ
ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವುದನ್ನು ಸೇರಿಸಿ →ಸೂಚನಾ ಫಲಕ · Harbal P.U.
ಈ ವಾರ ಯಾವುದೇ ಸೂಚನೆಗಳಿಲ್ಲನೀರು ಸರಬರಾಜು ಸಮಯ, ಗ್ರಾಮ ಸಭೆ ದಿನಾಂಕಗಳು, ಶಿಬಿರಗಳು ಮತ್ತು ಅಭಿಯಾನಗಳು — ನಿವಾಸಿಗಳು ಇವುಗಳನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಣೆಗಳಾಗಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.
ಒಂದೇ ಪಿನ್ಕೋಡ್ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವ ಹಳ್ಳಿಗಳು 431708
Loha ತಾಲ್ಲೂಕು ನ ಹಳ್ಳಿಗಳು
Loha ನ ಎಲ್ಲಾ ಹಳ್ಳಿಗಳು →Harbal P.U. — 2011ರ ಜನಗಣತಿಯಿಂದ 2026ರ ಅಂದಾಜಿನವರೆಗೆ
2026ರ ಅಂದಾಜು (2011ರ ಜನಗಣತಿಯನ್ನು ರಾಜ್ಯದ ಅಧಿಕೃತ RGI ಪ್ರಕ್ಷೇಪಣದಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿಸಿದ್ದು; ಜನಗಣತಿ ಎಣಿಕೆ ಅಲ್ಲ)
ವಿಧಾನ: 2011ರ ಜನಗಣತಿ ಎಣಿಕೆ × 2011ರಿಂದ 2026ರವರೆಗೆ Maharashtra ದ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಿತ ಜನಸಂಖ್ಯಾ ಬೆಳವಣಿಗೆ (+15.1%), ಜನಸಂಖ್ಯಾ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಣ ತಾಂತ್ರಿಕ ಗುಂಪಿನ (ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಜನಸಂಖ್ಯಾ ಆಯೋಗ, MoHFW, ಭಾರತದ ರಿಜಿಸ್ಟ್ರಾರ್ ಜನರಲ್ ಜೊತೆ) ಅಧಿಕೃತ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಣಗಳ ಕೋಷ್ಟಕ 21 ರಿಂದ. ವರದಿ ಮನೆಗಳ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಣ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ಮನೆಗಳಿಗೂ ಅದೇ ಅನುಪಾತ ಬಳಸಲಾಗಿದೆ. ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಾಂಕಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ; ಒಂದು ಹಳ್ಳಿ ತನ್ನ ರಾಜ್ಯದ ಸರಾಸರಿಯಿಂದ ಬಹಳ ಭಿನ್ನವಾಗಿರಬಹುದು. ಮುಂದಿನ ಜನಗಣತಿ ಈ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳನ್ನು ಬದಲಿಸುತ್ತದೆ.
ಭಾರತ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯಗಳ ಜನಸಂಖ್ಯಾ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಣಗಳು 2011–2036 (nhm.gov.in, PDF) · Table 21 · 2026-10-26 ರಂದು ಪರಿಶೀಲಿಸಲಾಗಿದೆ
ಜನಸಂಖ್ಯೆ, ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ಕೆಲಸ
- ಜನಸಂಖ್ಯೆ
- 2,4332011ರ ಜನಗಣತಿ
- ಪುರುಷರು / ಮಹಿಳೆಯರು
- 1,282 / 1,151
- ಮನೆಗಳು
- 457
- ಪ್ರತಿ ಮನೆಗೆ ಜನರು
- 5.3
- ಸಾಕ್ಷರತೆ ದರ
- 72.0%ಸಾಕ್ಷರರು ÷ 7+ ವಯಸ್ಸಿನ ಜನರು
- ಕಾರ್ಮಿಕರು
- 1,287
- ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವಿಕೆ
- 52.9%ಕಾರ್ಮಿಕರು ÷ ಜನಸಂಖ್ಯೆ
ಮೂಲ: ಭಾರತದ ರಿಜಿಸ್ಟ್ರಾರ್ ಜನರಲ್ ಮತ್ತು ಜನಗಣತಿ ಆಯುಕ್ತರ ಕಚೇರಿ — 2011ರ ಜನಗಣತಿ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಜನಗಣತಿ ಸಾರಾಂಶ.
ಅಧಿಕೃತ ಮಾಹಿತಿ2011ರ ಜನಗಣತಿ
ನಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ Harbal P.U.
ಈ ಪಿನ್ ಅಂದಾಜು ಸ್ಥಳ ಮಾತ್ರ, ಸುಮಾರು 15 ಕಿ.ಮೀ. ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ, ಅದರ ಮಂಡಲದ ನಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿರುವ ಹಳ್ಳಿಗಳು ಆಧಾರದಲ್ಲಿ — ಇದು Harbal P.U. ನ ನಿಖರವಾದ ಸ್ಥಳ ಅಲ್ಲ. ಹಳ್ಳಿ OpenStreetMap ನಲ್ಲಿ ನಕ್ಷೆಗೆ ಸೇರಿದ ನಂತರ ನಿಖರ ನಿರ್ದೇಶಾಂಕಗಳು ಅಲ್ಲಿಂದ ಬರುತ್ತವೆ.
Harbal P.U. · 18.9706° N, 77.1609° E
ಚುನಾವಣಾ ವಿವರ
ಸ್ಥಳೀಯ ಸರ್ಕಾರ ನಿರ್ದೇಶಿಕೆ (LGD) ಈ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಿದೆ; ಹತ್ತಿರದ ನಕ್ಷೆ ಸ್ಥಳಗಳೊಂದಿಗೆ ಪರಿಶೀಲಿಸಲಾಗಿದೆ. ಗಡಿಗಳು ಅಂದಾಜು ಮಾತ್ರ; ಮತದಾರರ ಪಟ್ಟಿಯೇ ಅಂತಿಮ. ತಪ್ಪಾಗಿದೆಯೇ? ನಮಗೆ ತಿಳಿಸಿ. ಫಲಿತಾಂಶಗಳು: Election Commission of India, Lok Sabha 2024 results (via OpenCity); Election Commission of India, Maharashtra Assembly 2024 (via OpenCity).
ಹಳ್ಳಿಯ ಇತ್ತೀಚಿನ ಪೋಸ್ಟ್ಗಳು
ಈ ಹಳ್ಳಿಯಿಂದ ಇನ್ನೂ ಯಾವುದೇ ಪೋಸ್ಟ್ಗಳಿಲ್ಲ. ಸೇರಿಸುವ ಮೊದಲ ಹಳ್ಳಿಗರಾಗಿ.
ಪೋಸ್ಟ್ ಬರೆಯಿರಿHarbal P.U. ಬಳಿಯ ಅಗತ್ಯ ಸೇವೆಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಥಳಗಳು
Harbal P.U. ಇನ್ನೂ ನಮ್ಮ ನಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ದೂರ ಅಳೆಯಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ಸ್ಥಳಗಳು Loha ತಾಲ್ಲೂಕು ನಲ್ಲಿವೆ, ಸಮೀಪದ ನಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿರುವ ಹಳ್ಳಿಯ ಆಧಾರದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಬ್ಯಾಂಕ್ಗಳು, ಎಟಿಎಂಗಳು ಮತ್ತು ಅಂಚೆ ಕಚೇರಿಗಳುNanded ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ 779
ಅಂಚೆ ಕಚೇರಿ
ಅಂಚೆ ಕಚೇರಿ
ಅಂಚೆ ಕಚೇರಿ
Nanded ಜಿಲ್ಲೆಯ ಎಲ್ಲಾ ಬ್ಯಾಂಕ್ಗಳು, ಎಟಿಎಂಗಳು ಮತ್ತು ಅಂಚೆ ಕಚೇರಿಗಳು
ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಮತ್ತು ಕ್ಲಿನಿಕ್ಗಳುNanded ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ 321
ಆಸ್ಪತ್ರೆ
Sidharth Nagar, Loha
ಪ್ರಾಥಮಿಕ / ಸಮುದಾಯ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರ
Latur-Nanded Highway, Near Police Station, Malakoli
ಪ್ರಾಥಮಿಕ / ಸಮುದಾಯ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರ
Near of Gram panchayt Sonkhed, Sonkhed
ಶಾಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಅಂಗನವಾಡಿಗಳುNanded ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ 11
ಕಾಲೇಜುಗಳು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯಗಳುNanded ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ 14
ಪೊಲೀಸ್ ಮತ್ತು ಅಗ್ನಿಶಾಮಕ ಠಾಣೆಗಳುNanded ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ 1
ಕಂದಾಯ ಮತ್ತು ಪಂಚಾಯಿತಿ ಕಚೇರಿಗಳುNanded ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ 3
ಸರ್ಕಾರಿ ಕಚೇರಿಗಳುNanded ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ 6
ದೇವಸ್ಥಾನಗಳುNanded ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ 28
ಮಸೀದಿಗಳುNanded ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ 1
ಇತರ ಪೂಜಾ ಸ್ಥಳಗಳುNanded ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ 7
ಸಾರಿಗೆNanded ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ 51
ಕೃಷಿ ಸೇವೆಗಳುNanded ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ 2
ಸಮುದಾಯ ಸ್ಥಳಗಳುNanded ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ 11
Loha ತಾಲ್ಲೂಕು ನ ಎಲ್ಲಾ ಸ್ಥಳಗಳು (28) →Harbal P.U. – ಪ್ರಾರ್ಥನಾ ಸ್ಥಳಗಳು →ಬಿಟ್ಟುಹೋದ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಸೂಚಿಸಿ
ದತ್ತಾಂಶ © OpenStreetMap ಕೊಡುಗೆದಾರರು (ODbL). 'ಪರಿಶೀಲಿತ' ಎಂದು ಗುರುತಿಸದಿದ್ದರೆ VoiceOfVillage ಪರಿಶೀಲಿಸಿಲ್ಲ. ಫೋನ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಮಯ ಮೂಲದಲ್ಲಿ ಇದ್ದರೆ ಮಾತ್ರ ಕಾಣಿಸುತ್ತವೆ; ಹೋಗುವ ಮೊದಲು ಕರೆ ಮಾಡಿ. openstreetmap.org/copyright Bank branches: RBI IFSC lists (via github.com/razorpay/ifsc, public domain). Post offices: India Post, All India Pincode Directory (data.gov.in, GODL-India).
ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು: Harbal P.U.
Harbal P.U. ಎಲ್ಲಿದೆ?
Harbal P.U. ಭಾರತದ Maharashtra ರಾಜ್ಯದ Nanded ಜಿಲ್ಲೆಯ Loha ತಾಲ್ಲೂಕು ನಲ್ಲಿರುವ ಒಂದು ಹಳ್ಳಿ.
Harbal P.U. ಯಾವ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿದೆ?
Harbal P.U. Maharashtra ರಾಜ್ಯದ Nanded ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿದೆ.
Harbal P.U. ಯಾವ ಗ್ರಾಮ ಪಂಚಾಯಿತಿಗೆ ಸೇರಿದೆ?
Harbal P.U. Harbal (P.U.) ಗ್ರಾಮ ಪಂಚಾಯಿತಿ ವ್ಯಾಪ್ತಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ.
Harbal P.U. ಅನ್ನು ಸ್ಥಳೀಯ ಲಿಪಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಬರೆಯುತ್ತಾರೆ?
Harbal P.U. ಅನ್ನು हरबळ ಎಂದು ಬರೆಯುತ್ತಾರೆ.
Harbal P.U. ನ ಪಿನ್ಕೋಡ್ ಏನು?
Harbal P.U., Loha, Nanded ನ ಪಿನ್ಕೋಡ್ 431708.
Harbal P.U. ನ ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಎಷ್ಟು?
2011ರ ಜನಗಣತಿಯ ಪ್ರಕಾರ Harbal P.U. ನ ಜನಸಂಖ್ಯೆ 2,433 (1,282 ಪುರುಷರು ಮತ್ತು 1,151 ಮಹಿಳೆಯರು).
Harbal P.U. ನಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಮನೆಗಳಿವೆ?
2011ರ ಜನಗಣತಿಯಲ್ಲಿ Harbal P.U. ನಲ್ಲಿ 457 ಮನೆಗಳಿದ್ದವು.
Harbal P.U. ನ ವಿಸ್ತೀರ್ಣ ಎಷ್ಟು?
Harbal P.U. ಸುಮಾರು 879 ಹೆಕ್ಟೇರ್ ವಿಸ್ತೀರ್ಣ ಹೊಂದಿದೆ.
Harbal P.U. ನ ಸಾಕ್ಷರತಾ ಪ್ರಮಾಣ ಎಷ್ಟು?
2011ರ ಜನಗಣತಿಯಲ್ಲಿ Harbal P.U. ನ ಸಾಕ್ಷರತಾ ಪ್ರಮಾಣ 72.0% ಆಗಿತ್ತು (7 ವರ್ಷ ಮತ್ತು ಮೇಲ್ಪಟ್ಟವರಲ್ಲಿ ಅಕ್ಷರಸ್ಥರ ಪಾಲು).
Harbal P.U. ನ ಲಿಂಗ ಅನುಪಾತ ಎಷ್ಟು?
2011ರ ಜನಗಣತಿಯಲ್ಲಿ Harbal P.U. ನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ 1,000 ಪುರುಷರಿಗೆ 898 ಮಹಿಳೆಯರಿದ್ದರು.
Harbal P.U. ಯಾವ ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿದೆ?
Harbal P.U. Latur ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿದೆ.
Harbal P.U. ನ ಸಂಸದರು ಯಾರು?
Harbal P.U. ಇರುವ Latur ಲೋಕಸಭಾ ಸ್ಥಾನವನ್ನು 2024 ರಲ್ಲಿ Dr. Kalge Shivaji Bandappa (Indian National Congress) ಗೆದ್ದರು.
Harbal P.U. ಯಾವ ವಿಧಾನಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿದೆ?
Harbal P.U. Loha ವಿಧಾನಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿದೆ.
Harbal P.U. ನ ಶಾಸಕರು ಯಾರು?
Harbal P.U. ಇರುವ Loha ವಿಧಾನಸಭಾ ಸ್ಥಾನವನ್ನು 2024 ರಲ್ಲಿ Prataprao Patil Chikhalikar (Nationalist Congress Party) ಗೆದ್ದರು.
Harbal P.U. ನ LGD ಕೋಡ್ ಏನು?
Harbal P.U. ನ ಸ್ಥಳೀಯ ಸರ್ಕಾರ ನಿರ್ದೇಶಿಕೆ (LGD) ಕೋಡ್ 545217, ಮತ್ತು ಅದರ 2011ರ ಜನಗಣತಿ ಗ್ರಾಮ ಕೋಡ್ 545217.
Harbal P.U. ಹತ್ತಿರ ಯಾವ ಹಳ್ಳಿಗಳಿವೆ?
Harbal P.U. ಹತ್ತಿರದ ಹಳ್ಳಿಗಳು: Pimpalgaon Dhage (~15 ಕಿ.ಮೀ. ಒಳಗೆ), Dhanora Shelgaon (~15 ಕಿ.ಮೀ. ಒಳಗೆ), Walkewadi (~15 ಕಿ.ಮೀ. ಒಳಗೆ), Harsad (~15 ಕಿ.ಮೀ. ಒಳಗೆ), Dhavri (~15 ಕಿ.ಮೀ. ಒಳಗೆ).
2026ರಲ್ಲಿ Harbal P.U. ನ ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಎಷ್ಟು?
2011ರ ನಂತರ ಯಾವುದೇ ಜನಗಣತಿ ನಡೆದಿಲ್ಲ. Harbal P.U. ನ 2011ರ ಜನಗಣತಿ ಜನಸಂಖ್ಯೆ 2,433 ಅನ್ನು Maharashtra ದ ಅಧಿಕೃತ RGI ಪ್ರಕ್ಷೇಪಣದಿಂದ (2011ರಿಂದ 2026ರವರೆಗೆ +15.1%) ಹೆಚ್ಚಿಸಿದರೆ 2026ರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 2,800 ಜನರು ಎಂದು ಅಂದಾಜು ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಅಂದಾಜು ಮಾತ್ರ, ಜನಗಣತಿ ಎಣಿಕೆ ಅಲ್ಲ; ಮುಂದಿನ ಜನಗಣತಿ ಇದನ್ನು ಬದಲಿಸುತ್ತದೆ.
ಉತ್ತರಗಳನ್ನು LGD ಮತ್ತು 2011ರ ಜನಗಣತಿ ದಾಖಲೆಗಳಿಂದ ತಾನಾಗಿ ರಚಿಸಲಾಗಿದೆ, ಕೈಯಿಂದ ಬರೆದಿಲ್ಲ.
- ಜನಸಂಖ್ಯೆ, ಸಾಕ್ಷರತೆ, ಮನೆಗಳು: 2011ರ ಜನಗಣತಿ (PCA)
- ಹಳ್ಳಿ ನಿರ್ದೇಶಿಕೆ: ಸ್ಥಳೀಯ ಸರ್ಕಾರ ನಿರ್ದೇಶಿಕೆ (LGD), 2026-10-21 ರ ದಾಖಲೆ
- ಪಿನ್ಕೋಡ್: LGD ಹಳ್ಳಿ–ಪಿನ್ಕೋಡ್ ಪಟ್ಟಿ ಮತ್ತು ಇಂಡಿಯಾ ಪೋಸ್ಟ್
- ಹವಾಮಾನ: Open-Meteo, ನೇರ ಮಾದರಿ ಅಂದಾಜು
- 2026ರ ಅಂದಾಜುಗಳು: 2011ರ ಜನಗಣತಿ × RGI / ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಜನಸಂಖ್ಯಾ ಆಯೋಗದ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಣಗಳು 2011–2036 (ಕೋಷ್ಟಕ 21) ರಲ್ಲಿನ ರಾಜ್ಯದ ಬೆಳವಣಿಗೆ
- ಸಮೀಪದ ಸ್ಥಳಗಳು: OpenStreetMap ಕೊಡುಗೆದಾರರು (ODbL), RBI IFSC ಪಟ್ಟಿಗಳು, ಇಂಡಿಯಾ ಪೋಸ್ಟ್
- ಸರಪಂಚ: ಸರಪಂಚರು ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರದೊಂದಿಗೆ ದೃಢೀಕರಿಸಿದಾಗ ಮಾತ್ರ ತೋರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ (ಈ ಹಳ್ಳಿಗೆ ಇನ್ನೂ ಇಲ್ಲ)
- ತಪ್ಪಿದ್ದರೆ ತಿಳಿಸಿ
ಹತ್ತಿರ ಹುಡುಕಿ
- ಆಸ್ಪತ್ರೆ
- PHC / ಕ್ಲಿನಿಕ್
- ಔಷಧಾಲಯ
- ಶಾಲೆ
- ಬ್ಯಾಂಕ್
- ATM
- ಅಂಚೆ ಕಚೇರಿ
- ಮಾರುಕಟ್ಟೆ
- ಪೊಲೀಸ್
- ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಬಂಕ್
- ಬಸ್ ನಿಲ್ದಾಣ
- ರೈಲು ನಿಲ್ದಾಣ
OpenStreetMap ಹುಡುಕಾಟ ತೆರೆಯುತ್ತದೆ. ಫಲಿತಾಂಶಗಳು OpenStreetMap ಕೊಡುಗೆದಾರರಿಂದ ಬರುತ್ತವೆ; ಅಪೂರ್ಣವಾಗಿರಬಹುದು.
ಪೆಸಿಫಿಕ್ ಮಹಾಸಾಗರದ ಸ್ಥಿತಿ (NOAA, ಅಕ್ಟೋ 8,2026): El Niño Advisory
ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಹಳ್ಳಿಗಳಿಗೆ ಎಲ್ ನಿನೋ ಮುನ್ಸೂಚನೆ ಇರುವುದಿಲ್ಲ. ಎಲ್ ನಿನೋ ಪೆಸಿಫಿಕ್ ಮಹಾಸಾಗರದ ಒಂದು ವಿದ್ಯಮಾನ; ಇಲ್ಲಿನ ಮಳೆಯನ್ನು ಅದು ಎಷ್ಟು ಬದಲಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ಇತರ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನೂ ಅವಲಂಬಿಸಿದೆ, ಮತ್ತು ಅದು ಎಲ್ಲೆಡೆ ಬರ ಎಂದು ಅರ್ಥವಲ್ಲ.
ಸ್ಥಳೀಯ ಮಳೆ ಅಂದಾಜುಗಳು ಇನ್ನೂ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ.
ನವೆಂಬರ್ ಗೆ ಜಿಲ್ಲೆಯ ದೀರ್ಘಕಾಲಿಕ ಸರಾಸರಿ: 16.2 mm (IMD ಸಾಮಾನ್ಯ, 1951–2000)
ಇದು ಹವಾಮಾನ ಮುನ್ಸೂಚನೆ ಅಲ್ಲ. ಮುನ್ಸೂಚನೆ ಮತ್ತು ಎಚ್ಚರಿಕೆಗಳಿಗೆ IMD ಮತ್ತು ಅಧಿಕೃತ ಎಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.
ಜಿಲ್ಲಾ ಹವಾಮಾನ ಪುಟ →Nanded ಜಿಲ್ಲೆಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳ ಕಳೆದ 14 ದಿನಗಳ ಇತ್ತೀಚಿನ ವರದಿಗಳು.
ನವೆಂ 5,2026 ವರೆಗಿನ ಇತ್ತೀಚಿನ ವರದಿಗಳು. ಬೆಲೆಗಳು ₹ ಪ್ರತಿ ಕ್ವಿಂಟಾಲ್ಗೆ.
| ಸರಕು | ಮಾರುಕಟ್ಟೆ | ಕನಿಷ್ಠ | ಗರಿಷ್ಠ | ಮೋಡಲ್ | ದಿನಾಂಕ |
|---|---|---|---|---|---|
| Bengal Gram(Gram)(Whole) | APMC Bhokar | 4,500 | 5,905 | 5,505 | ನವೆಂ 5,2026 |
| Cotton | APMC Kinwat | 8,380 | 8,690 | 8,580 | ನವೆಂ 5,2026 |
| Soyabean · Yellow | APMC Kinwat | 6,450 | 6,690 | 6,500 | ನವೆಂ 5,2026 |
| Soyabean · Yellow | APMC Bhokar | 5,800 | 6,921 | 6,360 | ನವೆಂ 5,2026 |
| Soyabean | APMC Mudkhed | 6,760 | 6,760 | 6,760 | ನವೆಂ 5,2026 |
| Cotton · Varalaxmi | Naigaon(Kuntur) | 8,700 | 9,200 | 8,900 | ನವೆಂ 4,2026 |
| Cotton · LH-900 | Shetkari Khajgi Bajar Parisar, Tal Bhokar, Dist Nanded | 8,850 | 9,000 | 8,970 | ನವೆಂ 4,2026 |
| Jowar(Sorghum) | APMC Bhokar | 3,451 | 3,451 | 3,451 | ನವೆಂ 4,2026 |
ಮೂಲ: AGMARKNET, Directorate of Marketing & Inspection, via data.gov.in (Government Open Data Licence – India). ಎಲ್ಲಾ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು →
ಇವು AGMARKNET ಗೆ ವರದಿಯಾದ ಸಗಟು ಮಂಡಿ (APMC) ಬೆಲೆಗಳು, ₹ ಪ್ರತಿ ಕ್ವಿಂಟಾಲ್ಗೆ — Harbal P.U. ನ ಅಂಗಡಿಗಳ ಚಿಲ್ಲರೆ ಬೆಲೆ ಅಲ್ಲ. Harbal P.U. ಬಳಿಯ ಉತ್ತಮ ಮಂಡಿ ಬೆಲೆ →
ಅಧಿಕೃತ ಮಾಹಿತಿAgmarknet, ನವೆಂ 5,2026
ದೂರಗಳು ಅಂದಾಜು ಮಾತ್ರ (ಅದರ ಮಂಡಲದ ನಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿರುವ ಹಳ್ಳಿಗಳು).
Harbal P.U. ಬಳಿಯ ಎಲ್ಲಾ ಹಳ್ಳಿಗಳು →Harbal P.U. ಅನ್ನು ಹೋಲಿಸಿ… →Loha ನ ಎಲ್ಲಾ ಹಳ್ಳಿಗಳು →